Bản ROM AOSP Android Ice Cream Sandwich cho Nexus S đã có thể tải về

Duy Luân
20/11/2011 22:33Phản hồi: 42
Bản ROM AOSP Android Ice Cream Sandwich cho Nexus S đã có thể tải về

[TAG]Nexus S[/TAG] sẽ được [TAG]Google[/TAG] nâng cấp lên phiên bản kế tiếp của hệ điều hành [TAG]Android[/TAG] là 4.0 với tên mã [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG] nhưng người dùng phải đợi một thời gian nữa. Mới đây, thành viên kwiboo của diễn đàn XDA đã đưa ra bản build cho cả Nexus S lẫn [TAG]Nexus S 4G[/TAG]. Bản ROM này là [TAG]AOSP[/TAG] (Android Open Source Project), một bản ROM nguyên gốc của [TAG]Android 4.0[/TAG] và có tính tương thích với phần cứng cao hơn bản ROM trích từ Android SDK. Có một số lỗi nhỏ như người dùng phải tự tay cấu hình cho mạng Wifi, tính năng quay phim chưa hoạt động và không thể kết nối USB để chép tập tin nhưng người dùng đã có những phản hồi rất tích cực. Sau khi mã nguồn của Android 4.0 được Google công bố rộng rãi thì các bản ROM AOSP sẽ được đưa ra cho nhiều hãng máy khác sẽ dần được ra đời trong thời gian tới và người dùng sẽ có cơ hội tiếp cận với Ice Cream Sandwich mà không phải bỏ tiền sắm một thiết bị mới cho mình.

Video Nexus S chạy Android Ice Cream Sandwich AOSP

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hố hố có ai chưa? up cái cho mọi người vào đọc.
em này dùng ICS là chuẩn rồi.
chắc chưa thật sự mượt nhg chắc sẽ có bản ROM fù hợp vs cấu hình nexus S
mennhoc1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết Google nghĩ thế nào mà chì cập nhật ICS cho Nexus S nhỉ? Trong khi đó N1 cấu hình y như NS mà không được cập nhật nhỉ?😕
Cấu hình sao ngang nhau đc bác,tuy đều là chip 1ghz nhưng công nghệ khác nhau,vd như cùng chip 1ghz nhưng DHD lại mạnh hơn desire có cấu hình ngang n1
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ko biết qui luật 1 sp chỉ nâng cấp 2 đời OS của android à.
NS lúc mới phát hành nó xài 2.3, nên giờ đc lên 4.0
E này ra lâu mà đc cưng quá nhỉ;)😃:p

Gửi từ điện thoại bàn nhà tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn :p
Con này cũng nhanh gớm,google cho source vừa được mấy hôm mà cook ra như nhái =))

---------- Post added at 07:11 PM ---------- Previous post was at 07:10 PM ----------

Con của google mà lại ko đầu tư thì ai đầu tư @@,chú cứ đùa
quocanhdark
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao HD2 có cook mấy ngày nay rồi sao ko nghe nói đến nhĩ
Hd2 của em với bác cũng sắp cho vô bảo tàng đc rồi còn gì ..😃
Máy của Google vẫn được ưu tiên hơn dù phần cứng khá cũ.
Ra mắt được gần 1 năm rùi mà Nexus S vẫn còn được 'ưu ái' nhỉ
đành phải chờ thôi con Ns của mình cho nằm đắp chiếu vậy
conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
ồ nexus chạy đc thì nhiều dòng sẽ chạy đc đây, vừa thấy bác hiệp cầm con galaxy nexus trên face chắc sắp có bài trên tay rồi
SangBlue
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi nào có cho gia đình Galaxy nhỉ: SII, Tab 10.1...
vietanhnc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nexus S lên được mà Galaxy S 1 cấu hình tương đương koo lên được ! chả hiểu samsung ?
Bác yên tâm cứ con Nexus S mà có là đảm bảo con S1 có hai con này 1 mẹ đẻ ra SS chưa chính thức thông báo gì mà bác hôm nọ các bác ấy đưa tin là SS ở Ý nên cơ hội lên chính thức cho S1 vẫn còn
bernerasu
TÍCH CỰC
12 năm
K biết ACE có rom chưa ta. Up cho em yêu cái
taysongmer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nexus S cấu hình ngang mấy pé S1, hồ hồ, chắc S1 sắp có
nonamed
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn xài 4 phím cơ bản à, ko sử dụng phím ảo?

Sent from my T959 using Tinh tế
https://sites.google.com/site/nexushd2android/nexushd2-ice-cream-sandwich/alpha1 : dành cho những ai đang xài HD2, mặc dù còn một vài lỗi, hi vọng bản sau se fix được...😆
Cái này dùng sao đây ác?! Em xin tình nguỵen thủ trước cho các ae HD2 triêm ngưỡng
trong đó hình như cũng có hướng dẫn ah,tại mình cũng không rành up rom nên chưa dám thử, có pro nào hướng dẫn giúp mình không ....?
bao giờ mới đến lượt Nexus One của em đây....?hix
Đó là lí do tại sao qualcom ms8255 trên desire hd mạnh hơn qualcom ms 8250 trên desire và desire z

---------- Post added at 09:02 PM ---------- Previous post was at 08:58 PM ----------

Cấu hình là một chuyện nhưng mà nexus S nó có bố làm quan to chống lưng tốt và biết rõ ngày dậy thì, còn galaxy S chỉ là rom xào nấu của cooker vẫn có thể bị lỗi và chưa rõ thời gian đc dậy thì
Sao cái đt nào mang nhãn nexus of google đều... Xấu dã man tàn bạo thế nhj? =.=! C0n galaxy nexus ms' ra cũng xấu k thể nào chấp nhận đc :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019