Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản rom được coi là tốt nhất ổn định nhất cho BB 8310 (đã test)

chatla
12/6/2011 2:41Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao em tải bản hybrid v6.1 về thấy dung lượng dc 501k và giải nén thấy báo lỗi. thử kick vào trực tiếp file rar xem bên trong có gì thì thấy có 36 file cod. mà theo em nghe ngóng thì v6.1 có đến 81 file cod. ai đã dow và giải nén thành công thì sharing em với
Đang up để test thử.

Thanks bác chủ nhé 😁.
Đã up thành công và test thử 😁.
Mình không biết các bạn dùng thế nào nhưng mình dùng thì thấy bản rom gốc mình down tại http://berryshout.com/ là mình thấy mọi thứ ổn còn những bản kia dc thời gian là lỗi tùm lum ra
Đã up rom và test. Máy chạy mượt. Dùng 1 ngày mà PIN xuống còn 90%. Tổng thể là cool. Thanks bác chủ phát nữa nhé 😁.
phamtrang86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dung bis co van de gi khong bac chu
nếu xóa file cod của bis thì sẽ không xài đc
Vns001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn giữ lại theme mặc định của nhà mạng thì làm sao các bác?
tuantaitm
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi tại sao up rom xong..máy lại k nhận sim..hix
red.devils
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haizzz, em đến khổ vì cái bản này đấy 😔 Máy toàn bị treo hoài, chả hiểu sao, giờ đang sống rất vui vẻ và chan hòa với bản 162 😃 chưa có ý kiến phàn nàn gì 😃
Bạn xem lại đi, xem chứ up đúng cách không hay cáp bị lỏng...... chúc bạn thành công, mọi người xài oke lắm mà.
bản này mình up với hybrid v8.0 được ko bạn?
Bản đó cũng oke nhưng kết hợp của bản v6.1 là chuẩn nhất, ý kiến cá nhân mong bạn nào đã làm rồi trả lời giúp. Thân
Mình đã test bản này của bác chủ thớt rồi....Pin cực tốt luôn nhé...
Mình xài 3 ngày rồi mà pin vẫn còn 55%....😃 😃
Để không được 1 tuần hơn....
Chúc vui
Cám ơn nhé. Đang phân phối thẻ data có gì cứ pm nhé
tình hình là vừa up xong !
máy của csl, quá trình up ko báo bất cứ lỗi gì ! chỉ có tội mỗi lần chạy setup wizard là máy báo UNCAUGHT EXCEPTION: INDEX 1 >= 1, thế nghĩa là sao vậy bro ơi ....?
Mình dùng combo này từ lâu,có nhiều bản khác nhưng thấy tốt rồi nên chẳng lên nữa.
dùng cho 8320 dc ko bạn ?
tienan1706
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up cho the 3g....
Chào bạn, đây là phần riêng về kinh nghiệm cho bb, cái vụ 3g xếp sang 1 bên nhé...............
sao thấy mọi người nói os 4.5 bị lổi với bb8310 mà.. mình mới xài bb nên chưa rành, mọi người chỉ giúp
Bác ơi đừng nghe mọi người nói thế, em đang xài nè có vấn đề gì đâu..
đang xài bản rom gốc 188, thấy khá hài lòng.
pin đc 3 ngày, thế up lên cái này pin có khá hơn không nhỉ?
dùng rom tối ưu hơi lằng nhằng nên...lười...
Đã up rom lên 182! Đang hí hửng test 😆)! XIn Cám Ơn rat nhiều
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Đang dùng, tình hình là đang rất ngon lành, chỉ là mới install lại những themes gốc mới hiển thị được theme mới...
Hành trình đi tìm sự hoàn hảo rất khó khăn. Chúc bạn tìm được bản rom như ý

Sau khi hí hửng bạn nhận xét thể nào

Kinh nghiệm đây, Thanks bạn
Xài rất ok! không còn bị treo máy vì thẻ nhớ nữa! Nhưng bị mất hết phone book phải restore lại! Khi restore lại thì.......lại bị đứng vì thẻ nhớ! Không biết tại sao nữa.....bỏ thẻ nhớ ra thì lâu lâu máy lại treo do cái phần mềm beejive (không biết phải không nữa)! Nên bây giờ phải rục lại up room lại.......heyyyyyy!
Em cũng xài beejive nhưng không vấn đề gì, bác xem lại thẻ nhớ xem có khi nào nó hỏng hay tốc độ của anh TQ không, em không dám chắc của em là hàng Zin nhưng cái thẻ 2g của em chạy nhanh và load nhanh. Thân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019