Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bàn về lỗi 3194

mun123
24/6/2010 9:1Phản hồi: 43
Em có con 3gs lock, hum nọ lỡ lên IOS 4 gốc, ko làm j` đc nên đành về 3.1.3 (đã lưu shsh rùi nhé) nhưng ko thể về đc, toàn bị lỗi 3194. Lọ mọ tìm cách fix thì mỗi bác nói 1 kiểu, và cũng rất nhiều bạn cũng giống em. Thế nên em lập topic này để bàn luận và cùng tìm cách fix. Theo em có những nguyên nhân sau:
- Sever của apple và saurik bị quá tải, chờ vài bữa nữa làm lại xem sao.
- Quá trình lưu file shsh có thể bị nhầm (vì khi lưu umbrella bắt chọn giữa lưu ở apple hay ở saurik-cydia)
- Apple đã khóa đường về 3.1.3(ko khả thi lắm vì nếu khóa sẽ báo IP ko có tư cách về 3.1.3)
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khóa về thì mình chỉnh lại file host thử đi bạn
mrbon1dr
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lỗi 3194 là không có SHSH!
mun123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em vào cydia máy báo là có shsh rùi mà, nếu ko có thì itunes đã báo ngay ko có đủ tư cách để restore rùi. Em cùng đã lưu shsh trên PC rùi mà

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:50 PM ----------

Chỉnh lại kiểu j` hả bác. Em thấy 3gs mới bị hay sao ý, 3g các bác về bt
Bạn xài itune 9.2? Dùng itune 9.1 đi bạn, sẽ ok thui. CHÚC THÀNH CÔNG NHÉ.
vụ này bị hoài,nhưng cách khắc phục 100% là chép 3.1.3 gốc vô đúng chổ FW mình down về bằng Itune ,cụ thể là ......apple computer\ itunes\iphone solfware update\ rồi shift restore đảm bảo 100% là không bị lổi đó nửa,mổi lần update xong, FW 3.1.3 gốc lại bị tunes xóa bỏ, chịu khó mổi lần restore là mổi chép.
merocazi
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao dám bảo đảm - tui làm vẫn bị nè - hay quá he
my_farewell
ĐẠI BÀNG
14 năm
bro thử xóa file host cũ đi, sau đó tải file đính kèm về, giải nén ra và copy lại xem. Máy mình mở file host ra không giống với hình hướng dẫn, mình copy đè file này lại là update bình thường. 😃
hosts.rar
file hots đính kèm của bạn edit chưa hoàn chỉnh ! copy vào sẽ gây lỗi 3149 !
merocazi
ĐẠI BÀNG
14 năm
có luôn bạn ơi - cũng thế ah - thôi đành xài 4.0 vậy - ráng kiếm APP cho nó mới được - xài thì được - nhưng không có app nhiều thôi
còn mình thì thảm thương hơn , đang ở 3.1.2 chưa jaibrake unlock , mình đưa vào Blackra1n rc3 jaibrake thì không được . làm cố 2 3 lần thì nó về chế độ DFU luôn , màn hình thâm xì . restore thì báo lỗi 3194 . chưa biết cách phải giải quyết thế nào ....? cao thủ xin ra tay cứu giúp ạ . hixxx đen quá
các cao thủ chỉ giáo em hướng giải quyết con của em chưa lưu shsh ạ ! hic
mun123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác thử lên 3.1.3 gốc rùi JB xem sao. 3.1.3 thì dùng itunes 9.1 nhé.
ktphong
ĐẠI BÀNG
14 năm
e cũng bị giống bác. đang tìm cách gỡ đây. các đại ca tiền bối nào có cách trị thì giúp chúng em với
ktphong
ĐẠI BÀNG
14 năm
e đã cứu được cái iphone rồi. đơn giản là copy cái Blackra1n rc3.exe vào c:/program files/common files/apple/apple applications support rồi chạy lại Blackra1n rc3.exe. 2 lần là nó thoát ra khỏi dfu mode. wonbinxin thử xem có đc ko nhé
ket qua la bac nao lam dung vay.hic,e cung bi 1 con 3gs bay gio thanh cuc gach rui!co bac,3gs cua e la ban unlock,va e da thu ca? ban custom cung khong duoc nua? bac nao biet cho nao sua? pro chi? gium e voi!
merocazi
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy bạn hiện trạng thế nào - 3GS tuần thấp hay cao - hiện đang bị treo cáp thì chỉ có 1 cách là bạn đã lưu shsh 3.1.3 thì mới chạy lại được - vì hiện giờ apple đã khóa FW đó rồi -nếu không thì kiếm cái sim Active cho e nó - lên 4.0 - sau đó dùng thử sim VINAPHONE active mạng xem xài được không - nếu không thì lấy máy xài như IPOD Touch thôi
lúc trước cũng bị lỗi 3194 mặc dù đã lưu shsh,sau đó đưa vê recover mode chạy thì được,nhớ chỉnh sửa file host
tình hình là em 3.1.2 lên 3.1.3 [3G S tuần cao] thì bị báo lỗi 3194. Đã thử qua iTune 9.1 ; 9.2 ; chỉnh file host, đã lưu shsh, chạy trên XP, Mac Osx, XP, Win 7 nhưng trong quá trình restore van báo loi 3194. Nhưng khi chạy Blackra1n thì trở lại nguyện trạng 3.1.2,xài bình thường [tắt máy van dinh cable]. Mong các anh (chị) help meeee . .Thank a lot
kiemma18
TÍCH CỰC
14 năm
Của bạn do không có shsh 3.1.3 nên gặp lỗi đó,ko khắc phục dc,chỉ có lên ó 4 thì dc
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình có con 3GS World xài FW gốc 4.0, up lên 4.0.1 thì bị lỗi 3194. Không hiểu nổi?
kiemma18
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu có lưu shsh thì làm như vầy sẽ ko bi lỗi đó nữa
chỉ cần xài Umbrella 4.02.03 for Win
Sau đó lấy shsh đã lưu di vào no,bắt đầu start tss sever và tiến hành restore là dc
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn có thể nói rõ hơn vấn đề này?
kiemma18
TÍCH CỰC
14 năm
dù restore lại fw cũ vẫn phải xài cach này,làm như mình nới sẽ ko bi lỗi đó nữa,tức là lấy shsh về máy tính,rồi ghi vào umbrella là dc,reaarote là xong
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bây giờ mình chỉ có shsh 4.0 thôi, không có củ hơn. Mình sẽ lưu file shsh vào đâu để restore không bị lỗi?
Apple không cho restore 4.0.1 nửa rồi ....1
Em đang ở 4.01 bị dính cáp đĩa bây giờ làm thế nào?về thấp hơn ko được,quay lại 4.01 cũng ko,lên 4.02 thì đắp chiếu à.huhuuu
Chính xác luôn. Mấy hôm trước restore bình thường hôm nay lại ko được.

4.0.1 đã bị khóa rồi. Có cách nào kô các bác ơi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019