Bàn về máy ảnh số chính hãng - xách tay

starnt
2/10/2007 13:53Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

skylove567
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác oi cho e hỏi e định mua con samsung mv800, e thấy ở ngocdungcamera gia rẻ nhất, ma ko biết ntn, co uy tín ko, phục vụ tận tình ko ạ, các bác nào mua máy ở đây rồi tư vấn e với, sẳn tiện tư vấn cho e cái mv800 luôn, cái đó xài êm ko ạ, tại thấy nó xoay thay hay hay ạ! cám ơn các bác nhiều
Các bác biết cho em hỏi chút
Em định mua xách tay máy ảnh số tại máy ảnh JP 142 Thái Hà, HN
Các bác cho em biết về độ tin cậy với ạ!
vdnhmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Duy Thức Năm 2010 mình cũng mua con Nikon D500k ở đấy! và 1 con D3100 thấy cũng ok không vấn đề gì! anh em tư vấn nhiệt tình!
Các bác cho em hoi mua hàng xàch tay ben Khánh Long o sai gòn có uy tín ko? Và mua hang xach tay can luu y nhung gi?
vay la minh duoc biet them thong tin
các bác xem giùm e con này
http://www.vatgia.com/Luanpro85&module=product&view=detail&record_id=1867198
sao e thấy cửa hàng này luôn bán rẻ nhất (xem ở vatgia), k biết có ace nào mua ở đây chưa, tư vấn giùm em với, tại e cũng định mua máy ảnh tầm 3-4 triệu, thanksss
Folklore
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sorry các Cụ vì cái tội "moi móc, đào mộ"....iem đang "máu" mà lục tung cả diễn đàn, đọc đi đọc lại...cuối cùng chẳng hỉu gì hết :X Các cụ nào ở Hà Nội cho iem xin vài nhời "vàng ngọc " trước khi iem....rút "hầu bao có hạn" mua cái máy ảnh. E có ~6tr nhờ các Cụ tư vấn xem mua con "siêu zoom" nào ah! E xin cảm ơn!
có bác nào mua hàng ở Bình Minh digital chưa ạ? ( đường 4A Tân Bình, tp HCM)
giá rẻ hơn KL 1 chút. mà chưa biet uy tính thế nào.
e đinh mua con 60D ^^
@kaka012 àh cái này theo mình thì chỉ khác nhau về giá tiền. đó là tiền trả cho sự "yên tâm".
ngoài ra bạn "xangsane88" và bác chủ topic nói cũng khá rõ.
bạn bè mình cũng mua hàng xách tay rất nhiều, thậm chí cả hàng 2nd. xài rất ổn. kiểm tra kỹ là được rồi. ưu tiên cho yếu tố kinh tế. sinh viên mà. ^^
chúc bạn sớm mua được máy chất lượng
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yuh_yuh_yuh Thế bác mua xách tay hay chính hãng vậy bác...e có hỏi họ nói BH 12 tháng là hàng xách tay BH tại công ty ...e đang phân vân ko biết chất lượng thế nào..😁
@kaka012 mình mua hàng xách tay, bảo hành 12 tháng, do cty bảo hành.
mình mua chỗ này khoang độ gần 1 tuần, chưa nói dc
riêng bạn bè mình mua ở KL hay chỗ gì đó trên đường Yersin thì xài hơn năm nay rồi, rất ổn. ^^
đang sắm 1 cái máy ảnh nên cũng tìm hiểu sơ sơ và e có một số ý kiến của riêng mình:
- Hàng xách tay và hàng chính hãng nếu từ 1 nhà sản xuất thì chất lượng cũng như nhau thôi. Nhưng có sự lệch giá kinh khủng thậm chí hàng xách tay rẻ hơn nữa giá chính hãng.
+ e có tìm hiểu về lí do này ở nhiều chỗ:
~ Hàng chính hãng phải qua 1 cty đại diện nhập về rồi lại tiếp tục đưa qua cho đại lí bán ra.( cái này qua trung gian ) [ ngoài ra nếu nói mua tại hãng vẫn giá đó >>> giá thị trường, bác bán sỉ = bán lẻ thì thằng bán lẻ nào tìm tới bác mà lấy hàng nữa ]
~ Chi phí cho chế độ bảo hành. Phần lớn hiện tại các mặt hàng điện tử ngoài cạnh tranh giá cả còn cạnh tranh về thời gian bảo hành để tạo lòng tin cho khách hàng. Cũng như các bác mua bảo hiểm ấy. Mún bảo hiểm tốt thì mắc thôi. ( riêng e nghĩ bh 1 năm cũng ok rồi giờ cho bh 3 năm nhưng đến năm t3 có vấn đề gọi vào cty abc mình đã mua thì ko liên lạc được, lên in tờ nét thì biết nó đã đóng cửa >>> vác qua 1 cty khác mới đại diện cho máy đó thì nó bảo không phải hàng cty e bán nên ko bh thế cũng như không.)
~ Tâm lí người tiêu dùng. Người dùng vẫn yên tâm cái chữ chính hãng hơn nên giờ tôi có đẩy giá lên thì họ vẫn yên tâm mà mua dù sau này có bh tới lui o_O. ( cái này e nghĩ nên xác đính giá trị thật của một món hàng mình định mua ). Đôi lúc cùng 1 dòng máy nhưng 1 ngày có thể giảm giá vài triệu đồng ko thương tiếc. ( lưu ý là không cty nào nhập hàng về để bán lỗ vốn đâu nhé )
~ Tâm Lí Hàng mới ra thị trường. Sản phẩn nào mới chào hàng và đã được chém lên tới mây dù chưa ai sử dụng bao giờ thì khi bung hàng giá lúc nào cũng trên mây lun. rồi sau dần dần rớt giá >> cái này cũng sai giá trị thực của một sản phẩm.
~ Vấn đề thuế + vận chuyển + tư vấn viên + ...😕
cuối cùng người tiêu dùng làm ra tiền và nuôi được cả đống thứ ... 😃
........
- Hiện tại thời buổi kinh tế cạnh tranh ngoài giá cả còn chất lượng và uy tín. Nên khi bán ra 1 sản phẩm cho khách hàng một cty hay 1 cửa hàng đều muốn khách hàng của mình quay lại lần sau >> để mua hàng hoặc giới thiệu bạn bè chứ không phải để bảo hành.
+ Thời buổi công nghệ thông tin nên khi cửa hàng nào có 1 ấn tượng xấu và nhận 1 đống gạch đá trên internet thì xem như thị phần giảm đáng kể. ( ai mua món hàng gì cũng tìm hiểu rất kỹ lưỡng trên internet dù là cái thẻ nhớ hay cái usb )
do đó hàng xách tay vẫn là 1 lựa chọn tốt ( cái này e thấy phần đông ^^)
- Hàng điện tử thì cũng có 1 phần hên xui nên theo e cứ mua ở thị trường VN mình cho chắc cũng có bh 1 năm.
>>> Vấn đề hiện tại e cũng hi vọng các công ty/ cửa hàng làm ăn uy tín để tạo lòng tin cho khách hàng VN mình hơn.( có nên lập 1 page cho các cửa hàng uy tín đăng ký theo 1 tiêu chuẩn nào đó để a e có thể tự tin hơn khi bỏ 1 số tiền vào đó? hoặc thông báo cho a e biết chỗ nào chưa uy tín trong làm ăn)
đây chỉ là một số nhận xét của một newbie. Có gì sai sót mong mọi người góp ý.😔
Sao mình thấy khánh long ko phải tiệm mà chỉ có cái sạp tủ vậy các pác ko biết có vô lầm tiệm ko , nhìn ko chuyên lắm
pvt_shif
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là e đang có 1 số thắc mắc sau : theo như web chính hãng thì trong 1 máy ảnh sẽ có những phụ kiện đi kèm theo (pin, đồ sạc, dây đeo, tripod, ...). Vậy hàng xách tay có những thứ đó ko (có full box ko ấy ạ) e đang có thắc mắc nêu trên mong các bác trả lời giúp ạ 😃
@pvt_shif ful box bao gom:
1 body, 2cd, sach hd, 1 pin, 1 sạc, 1 day usb, 1 day ket noi tv, 1 day đeo canon 60D.
còn tripod, the nhớ, fillter UV, túi đựng thì phải mua riêng ^^
pvt_shif
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yuh_yuh_yuh ý e hỏi là hàng xách tay thì nó vẫn đủ phải ko bác 🤔 hàng xách tay chỉ khác hàng chính hãng là giá rẻ vì k bị đánh thuế và ko qua công ty trung gian và thời gian bảo hành 12 tháng khi xách tay còn chính hãng là 24 tháng thôi đúng k bác :-?
@pvt_shif theo mình biết thì đúng là như vậy ^^
TimNguyen13
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bro cho hỏi là mua máy xách tay ở thaonhiencamera có tốt k? và giữa thảo nhiên và bình minh digital thì nên mua máy ở đâu tốt hơn? thấy bên bình minh bán rẻ hơn.
@buuynguyen Là cửa hàng hay Cty bán máy ảnh hiện nay đều quan tâm đến chất lượng máy, chế độ hậu mãi, chăm sóc khách hàng, bảo hành. Vì vậy bạn yên tâm mua máy nhé. Mua ở đâu cũng ok hết, miễn là tiện cho việc đi lại của bạn (tốt nhất bạn nên quan tâm đến nơi bạn ở có gần nơi bán máy hay k, để sau này nếu có sự cố gì mình mang đến bảo hành nhanh chóng)
@buuynguyen mua hàng bên bình minh thì phải tới tận nơi hỏi và xem hàng.vì lúc trước mình cũng loanh quanh trên mạng xem chổ nào bán rẻ thì mua,thấy binh minh để trong trang mạng là hàng nhật,1250000,mà hàng hãng thi 2 triệu mấy lự .nên chạy lên xem thì của china,giá cũng bằng với mấy chổ khác,nên cũng mua luôn.nhưng được cái phục vụ rất niêm nở,nhiệt tình .
cái đó ko rõ nữa hôm trc lấy con ixus 510 hs ở binhminhdigital máy xài hơi nóng hao pin ( mà có vấn đề này là chưa bik sao cứ pin còn 2 cộc qua view lại hình thì báo hết pin tắt mở nguồn lại thì máy báo còn 2 cộc pin và chụp bình thường ) ko bik phải do máy hay ko nữa hay do dòng nay nó thế @@ có pro nào bik cái vụ này hok 😔
bên bình minh thấy có a bán máy hình như tên Huy nhiệt tình và thoải mái... bạn cứ đi xem máy thử ok thì bụp thui
phong tuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh mới mua con sx 260 hs, theo thông số nhà sản xuất thì dòng máy này hỗ trợ rất nhiều ngôn ngữ. Máy mình mua là máy xách tay (tại thương xá TAX) chi hỗ trợ 3 ngôn ngữ. Vậy máy có phải là máy thật?
@phong tuan Chưa ai làm được máy ảnh dỏm 😃 chiếc tớ sử dụng cũng có cả đống ngôn ngữ, nhưng nếu bác thấy chiếc đó chỉ có Việt và Anh thì cũng đã quá đủ rồi.
phong tuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@starnt Mặc dù chưa giải toả được thắc mắc nhưng mình cũng cảm ơn bạn nhiều,
mình đang sài 1 con compact mua ở bình minh. đang chụp rất tốt ^^ mới mua hồi trước tết
Vẫn là câu hỏi muôn thuở . Mọi người cho mình hỏi chút. Mình đang muốn mua 1 chiếc 60D (hàng xách tay). Vậy cho hỏi ở SG thì chỗ nào bán hàng xách tay uy tín vậy mọi người. Giờ mới dẫn thân vào con đường nghiện ngập nên lơ mơ lắm 😔
@alpvn phía trên có 1 bạn mua ở bình minh còn 60d ở Bình Minh rùi ak. bạn tham khảo thử 😃
Mọi người cho mình hỏi gía máy DSLR ở VIỆT NAM và Japan có chênh lệch nhiều ko ạ ? E đang định gửi mua hộ con Nikon 3100 bên đấy . 😃 . Thanks mọi người .
@caocaolatre2710 Coi trên các trang bán hàng là thấy liền 😃
Mua DSLR nên mua ở Zshop hay Digiworld đây m.n?
muốn mua một cái mà chưabcos tiền. hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019