Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bàn về máy ảnh số chính hãng - xách tay

starnt
2/10/2007 13:53Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teri.nk79
TÍCH CỰC
10 năm
alpha a6000 chính hãng nên mua chỗ nào ở HCM giá cả tốt nhất, new 100%, nguyên tem của sony tự khui... ko xem mặt mà bán hàng vậy các bác?
Bên Phú quang thì đa số phải mua mới khui seal, bữa đi lựa con a6000 cũng phải mua mới đem ra khui
thế cho mình hỏi bây giờ mình muốn mua máy ảnh thì nên chọn hãng nào?
@themahay Khoảng 7-8 hãng lớn, nghe thấy tên tuổi trong làng nhiếp ảnh, là đều có thể mua được.
Mình thắc mắc 1 điều là cùng là hàng xtay nhưng con canon S95 bên Vũ Nhật thì rất nhiều ngôn ngữ cài đặt nhưng hàng của Ngọc Camera chỉ có 2 ngôn ngữ tiếng anh và tiếng nhật.Có bác nào giải thích đc ko?!
Máy ảnh Nhật nội địa của Canon những Model mới gần đây chỉ có tiếng Anh và Tiếng Nhật, Hàng xuất thì có nhiều ngôn ngữ bác ạ, Bác nên lấy hàng Nhật vì đồ nội địa Nhật luôn tốt hơn hàng xuất đấy ạ
Cũng khó nhỉ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
tin showbiz cực hot trong ngày
http://vbizz.vn/
mấy con Fujifilm xách tay ở HCM mua ở cửa hàng nào các bác nhỉ?? và cả sony, kodak nữa???
tungquach165
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bác,
Em cũng đang tính làm 1 con, do mới chơi nhưng cũng muốn đầu tư luôn thể,
Em xem qua Nikon D610 nhưng thấy giá cả khác nhau nhiều, chẳng hạn như:
Photoking
-Bảo hành 12 tháng tại PhotoKing: 27.500.000 VNĐ
-Hàng chính hãng Bảo hành 12 tháng toàn quốc: 28.500.000 VNĐ (Full VAT)
Vic Viet Nam
Nikon D610 37.450.000 VND

Trong khi đó đối với Nikon D7100 Kit 18-105mm
Photoking
-Bảo hành 12 tháng tại PhotoKing: 20.800.000 VNĐ
-Bảo hành chính hãng 12 Tháng Toàn quốc: 28.500.000 VNĐ(Full VAT)
Vic Viet Nam
DLSR D7100 (18-105) 33.600.000 VND

Các bác tư vấn hộ em xem, cùng hàng chính hãng của cả Photoking với Vic giá khác nhau vậy, liệu chế độ bảo hành như nhau không?

Với cùng Photoking mà sao hàng chính hãng của Nikon D7100 chênh nhiều vậy à?
@tungquach165 Vic là cty chiutn xuất nhập khẩu, vốn không phải đại lý chính hãng (ví dụ Canon Store, Nikon Store lại khác). Mức giá tại Vic là do Vic tự đưa ra (không phải giá chuẩn của Nikon), còn các hàng ở Photoking những máy chính hãng bắt buộc phải nhập từ VIC.
Nếu tại PTK ghi là bảo hành chính hãng toàn quốc tại VIC, thì tức là hàng đó và hàng VIC giống nhau. Bạn ko cần quan tâm tới sự chênh lệch, cái nào rẻ thì mua. Hàng này Photoking cũng nhập trực tiếp từ VIC,

Giá kèm bộ kit thì sự chênh lệch càng lớn, vì ống kit vốn không có hộp, niêm phong gì khi đi kèm máy, thường chỉ là chung box với body thôi 😃.
Nói chung VN ta ở khu vùng sâu vùng xa so với các nước phát triển cũng nhiều điểm thiệt khi muốn mua hàng chính hãng với độ đảm bảo cao, vì các hãng support chưa tốt bằng nhiều nơi khác.
@tungquach165 giá của VIC là MSRP để đó để trưng bày và "khẳng định giá trị" và họ giao máy cho các đại lý để bán giá của đại lý buộc phải thấp hơn kha khá, trong trường hợp này là thấp hơn rất nhiều. Mua máy chính hãng thì cứ chỗ nào rẻ nhất mà mua, vì kiểu gì cũng bảo hành ở VIC.
hx100
CAO CẤP
9 năm
@tungquach165 cứ hàng xách tay mà mua thôi bác, 1 năm máy móc cũng chả hỏng hóc dc đâu ;))
tungquach165
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cảm ơn các bác, em mới chơi, nên cũng chưa biết gì nhiều, cũng muốn đầu tư có khi đầu tư hàng chính hãng thấy hơn nhau có 1 tr
Nhưng em thấy Nikon D7100 body ở Photoking thì hàng chính hãng là 23.200.000 VND còn hàng kia có 16.500.000 VND chênh hơn nhiều so với Nikon D610
mà em ở HN các bác tư vấn cho em nên mua ở đâu thì tốt vậy
aron158
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua hàng xách tay mới 100%, nguyên hộp có cần phải test kỹ cũng như check số shots ko nhỉ.
em dinh mua máy xách tay bên Khánh Long. mấy bác tư vấn có nên mua ở đây ko và nên check thế nào ạ.
Hay để tiền mua chinh hãng bên Phú Quang,
cám ơn a e đã tư vấn
@vipperson3103 Cũng được. Nếu giá rẻ hơn đáng kể. Còn nếu chênh lệch 500--1tr thì nên mua hàng chính hãng để được hưởng chế độ bảo hành tốt hơn.
@binhpt em thấy no chênh nhau 2tr ạ, 11tr2 và 13tr4 mà khổ nỗi em ko biet coi may. em thấy bên Phú QUang tặng thẻ 8gb và túi, bên Khánh Long thì không, chắc phải mua thêm nên chênh nhau chắc chừng 1,5tr hic
@vipperson3103 cả Phú Quang và Khánh Long đều là những cửa hàng lớn, có uy tín. Khánh long có bán cả hàng xách tay và hàng chính hãng. Nên đừng so giá trên mạng. Bạn chịu khó đến cửa hàng xem và coi giá cập nhật cụ thể Thấy hài lòng với cách phục vụ nơi nào thì mua nơi ấy.
@binhpt ok em cám ơn a nhiều, do lần đầu chơi máy ảnh nên làm phiền ae quá
@binhpt Khánh Long bán hàng coi theo mặt nhé bạn, nếu bạn vào đó mà lơ ngơ như bò đeo nơ thì cũng bị thuốc như thường, mua hàng xách tay hay hàng 2nd khánh long thì nên có người kinh nghiệm đi theo.
Brian Bui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu chênh 1 triệu thì cứ Phú Quang chính hãng mà mua. Còn Khánh Long cách bảo hành hàng xách tay rất cùi bắp. Năm ngoái đi mua D7000 với anh bạn trong chỗ làm, máy mới 100% mà hộp sạc bị hư ngay từ lúc gắm sạc pin lần đầu. Tức là cái hộp sạc đã hỏng từ lúc nào rồi.

Đem lên hỏi thì Khánh Long nói để bảo hành, chứ không cho đổi cái mới, mà ngâm cho anh này đến hơn 2 tháng. Cuối cùng đám này vội vội vàng vàng chạy đi lấy cái cũ kĩ ở đâu đó bảo hành cho ảnh. Từ đó đến giờ cạch luôn Khánh Long.
cũng lăm vấn đề nhể;););)
Mua qua mạng mà giá trị lớn thì rủi ro quá, mua máy ảnh theo em các bác cứ tìm hiểu kỹ thông số, ưng em nào thì phi ra cửa hàng test trước xem có đúng như ý mình không, sau đó hãy nghĩ tới cách check giá nơi bán ạ. Kinh nghiệm của 1 người từng mua máy ảnh và ôm luôn cục tức vào mình, hic hic
KimLong_Ken
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung mình cũng thích hàng xách tay nhưng từ khi vác cái máy lên vic vn bảo hành. mới biết hãng không hỗ trợ sử chửa máy xách tay nó chỉ bán và hỗ trợ sử chửa máy nó bán và máy bảo hành quốc tế.
bac nào ở HN cho e hỏi ở đâu bán máy ảnh đảm bảo vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019