Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bàn về SH01D

dnhvn
15/6/2012 5:2Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác nào có video 3d cho 01d không, hoặc biết tải ở đâu không chỉ em với.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungudngjp Hàng của bác nè: http://gsm.vn/f411/topic-tong-hop-cac-phim-va-video-3d-268110/
@dnhvn Cảm ơn bác nha
Topic vắng bùn quá, chẳng nhẽ sh01d là hàng độc lên ít người dùng. (sorry em to mồm tí)
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rồi đó, con này độc ít người dùng với cả không có rom gốc lẫn cook nên cũng chả làm gì được cả.
taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nào biết cách root sh-12c ko? Giúp mình với
@taycoi có hẳn 1 topic về Sh 12 đó bạn, bạn sang bên đó mà coi
Mấy hôm nay máy em vào play Store thi k hiện được hình chỉ hiện toàn chữ thôi, nhưng em vào web thì vẫn hiện được hình, vậy là bị sao nhỉ, các bác giúp em với.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tranhung_py07 Cái này là lỗi của bọn google, bác có thể sửa bằng cách set dns lại:4.2.2.5 và 4.2.2.6 hoặc dùng phần mềm change DNS
B oi goi vidro call tren sh 01d tnao vay?

Sent from my SH-01D using Tinhte.vn
các bác ơi cho mình hỏi sao con sh01d của mình có vài điểm sáng là lý do tại sao z? cám ơn nhiều
Ý bạn là màn hình có vài điểm sáng ah. Nếu là như thế thì đấy là điểm chết (dead pixel). Con T01D của mình cungz bị 1 điểm

Sent from my T-01D using Tinhte.vn
@hoangduytung đúng rồi đó mình ra chỗ mua hỏi thì nó nói đt nhật đa số đều bị k biết đúng k nữa.sợ bị thuốc wa
cái dead pixel thì hay gặp với màn hình LCD mà bác
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduytung Chắc màn hình bị lỗi rồi.
ái chà chà mình đang nghía em này ! Mà nản cái vđề muôn thuở của Japan là cục pin tý hon =="
Các bác cho e hỏi , ngoài 1 nùi ưu điểm đã đc nói thì khuyết điểm của em nó là j các bác nhỉ ? (vì e nghĩ trải nghiệm thực tế r sẽ có những nx tốt hơn chẹp chẹp)
Với lại hiện tại thì con này ở tiệm nào bán ok về giá lẫn chất lượng nhất các bác nhỉ ?? (HCM).
Có 1 em màu trắng đẹp nung ninh full box nè các bác :X 8.5 thui ai cần lh nha ^^
0909 25 8699
@cucuong000 http://www.5giay.vn/7-mobile/5693125-sharp-sh-01d-white-free-sim-99-gia-cuc-tot.html
bên 5s bán có 7.2m àk bạn 😕 tính lừa gà àk
buitienthao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là SH01D đã update được lên android 4.0.4; bác nào đã up lên rồi thì cho ý kiến với nhé. Về cảm nhận ban đầu thấy máy chạy mượt hơn hẳn so với phiên bản trước; camera có vẻ nét và sáng hơn.

SH01D có chụp 3D các bác nhé; vào camera - setting - switchcamera - chọn camera (3D) là ok nhé.
@buitienthao cho mình hỏi làm thế nào để up lên android 4.0.4 vậy bạn?
taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thik nhỉ, con sh-12c của mình ko đc lên rồi

Sent from my SH-12C using Tinhte.vn
buitienthao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn kiểm tra xem máy bạn bản build number có là 1.00.07 không nhé; nếu vẫn là bản 1.00.00 thì phải gửi qua NHật để up; còn bản kia thì có thể up lên android 4.0.4 tại Viêt Nam thông qua wifi hoặc thẻ SD
@buitienthao may minh build number 01.00.01 vay la phai qua Nhat rui
máy mình 1.00.06
buitienthao
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế thì hình như kô được rồi bạn ah.
vậy cho mình hỏi làm sao có thể up- lên build version 1.00.07 vậy bạn?
mình có đọc bên trang phong cách nhật có chỉ cách up. nhưng máy mình chỉ build version 1.00.06 thôi buồn quá đi. bác nào quan tâm thì vào đây tham khảo nha.còn mình buồn vì không up len 4.0.4
http://phongcachnhat.vn/blog/review/19-nhng-tinh-nng-mi-tren-android-404-ics-tren-docomo-sharp-sh-01d.html
mình vẫn không hiểu cái build version này là gì mà phải 1.00.07 mới up len 4.0.4 được. có ai biết chỉ mình với. thanks
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi vài vấn đề về điện thoại này với:

- Có thể sử dụng video call cho yahoo, skype được ko?
- Có thể sử dụng 3G được ko?
- Có thể gửi nhận mail như các điện thoại android khac được ko?

thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019