Bàn về SH01D

dnhvn
15/6/2012 5:2Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E dùng SH06D, có bác nào dùng cho hỏi muốn bỏ kái hiển thị kái kon kia (kon trong vòng tròn đen) như nào vậy. Để thì kũng chả ảnh hưởng j nhưng mà nhìn xấu quá 😁
tkh0403
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trangquynhonline Bạn vào menu có phần nó tên là Machi-chara, vào đấy rồi vào phần Display Settings bỏ dấu tick ở cái Machi-chara display đi là được.
@tkh0403 Hehe, thanks bác. Chả hiểu nó là kái thông báo j nên kũng kô bít bỏ đi như nào 😁 Loay hoay lụi hụi kác kiểu :D Giá mà bỏ đc mấy kái vớ vỉn kủa room gốc kủa Nhật đi thì ngon quá nhỉ :D Mà kon kủa E build 1.0.4 kô update ota đc lên 4.0 Có bác nào bít kó fương fáp nào update đc lên 4.0 kô nhỉ :D
tkh0403
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trangquynhonline Bác lại vào settings ~> Applications ~> Home Applicatons ~> đổi từ cái mặc định đang là docomo Palette UI sang HOME, rồi thoát ra nhìn ở ngoài xem sự khác biệt, giờ bác tự vọc, thay đổi các icon đi nhé. Chúc bác thành công :D
hacula
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điện thoại Nhật có được cái màn hình 3D, các bác dùng Sh01d và Sh06d đánh giá màn hình của nó xem phim và ảnh thế nào?
Cộng đồng sky ở Viêt nam nhiều chưa vậy các bác?
Sh01d nhìu kon bị lỗi màn hình, kòn lại thì ổn đấy 😁 xem film kũng nuột. Kơ mờ rom kô có, update rom kũng khó. E đang tính đổi qua dòng Sky :D
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@trangquynhonline đổi đi,tui cũng đang mún bán sh06d để chuyển qua sky đây,chơi 6-7 năm máy jmp rùi,bây giờ chán,mún trải nghiệm dòng khác,mới xách em a840s về,hơn tháng xách tiếp em 850s về 2 vợ chồng xài trọn bộ sky :D
hacula
ĐẠI BÀNG
11 năm
@S H A R P Mình đang lưa chọn giữa sh06d và sky. Sky cùng giá thì cấu hình mạnh hơn cũng root và có rom cook nhưng mình lại thích màn hình 3D và thiết kế chắc chắn của sh06. Bạn dùng cả hai loại rồi thì đánh giá như thế nào?

Đây là hình đc chụp từ quả SH06D kủa E tại thời điểm 1h26 dưới ánh đèn tuýp đây 😁 Auto, có bật kái flash lên thôi :D Up hình cho bác để bác tự nhìn. Nói chung là kũng ra đc kái hình chứ kô đc đẹp lắm :D
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@trangquynhonline Bác làm mấy tấm phong cảnh ban ngày nữa nhé. E cần tham khảo để múc 1 em.
@arcwin Ok bác, lát nữa E vác súng đi bắn mấy fát tối về up bác chấm đỉm nhé ;))

Bỏ đc kon kia đi rồi bjờ nó lại vẫn xuất hiện kái ô vuông vs dòng chữ nhật kia kác bác lại hướng dẫn E fát nữa đê 😁
exn9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào cầm Sh10d chưa....cho e vài cái nhận xét nha...tính tới tính lui 01d, 06d ráng gom mua luôn sh10d cho máu...
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@exn9 Ráng thì lên 06D luôn cho nó máu! 01D thấy mấy bác bảo là chụp ảnh tệ lắm. Đang đợi review ảnh ọt của bác tranguynhonline!
@arcwin Hic, hnay đi quên kô chụp đc kiểu nào 😁 Đợi ban ngày mai bác nhé :p
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@trangquynhonline Ngày mai bác nhé vẫn đang đợi! Con này xem 3D có phê ko bác. Có gì cho vài nhận xét nhá!
@arcwin Nếu ở HN thì giao lưu đi 😁 Cho xem tận mắt 😆
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@trangquynhonline Bác up lên chưa giao lưu cũng đc mình cũng muốn thế nhưng ko ở HN :D
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
cái ô vuông đó ko bỏ đc đâu bạn nhé

mỗi cái có cái riêng hết
lướt web sky 840s > sh06d
xem phim sky 840s = sh06d
màn hình sky 840s > sh06d
3D sky 840s < sh06d
cầm chắc tay thì 840s < sh06d
chống nước,chống bụi sky 840s < sh06d
kiểu dáng thì 2 máy bằng nhau.

mình test như vậy,thật sự đang cầm trên tay 2 súng 2 tay đây
hacula
ĐẠI BÀNG
11 năm
@S H A R P Cám ơn bạn nhé. Mình hỏi thêm 1 chút: sky có thể root được, có thể chỉnh được các vấn đề của hàng nội địa dùng ở VN nhưng Sh01, Sh06 không root được thì có nhiều lỗi không và khi sử dụng có khó khăn gì không? Pin của sh06 dùng được khoảng bao lâu? nghe nhạc thì hai con có khác biệt không?
dung.hvktqs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@S H A R P mọi ngời chơi Japan phone ít khi đi so sáng máy nhật nội địa với các máy của Apple,HTC ...., hay một số máy của Hàn ....
hàng Nhật nếu mang ra so sánh thì có rất nhiều cái để nói ....,
như anh em nhà ta đều hiểu hàng chỉ bán nội địa Nhật nên nó có những tiêu chuẩn và đặc thù riêng mà các dòng máy khác gần như không bao giờ có , nếu chỉ so sánh về , chip , Ram , thì chưa nói nên hết đc về JMP .
Hàng nhật luôn ổn định,đảm bảo về chất lượng , từ phần cứng đến phần mềm,nếu bác nào am hiểu và muốn vọc máy có điều kiện đc tháo 1 con máy chống nước của JMP và 1 con máy đang bán trên thị trường vidu như mấy em SS, hay HTC ,sky ....thì mọi nguời sẽ hiểu vì sao những máy Nhật luôn đạt đc những tiêu chuẩn chống nước cao nhất IPX7/IPX8
em có cơ hội đc mở 1 số máy chống nước ra để xem và cũng muốn tự trả lời câu hỏi vì sao máy Nhật JMP chống nước hoàn hảo vậy.
mở máy ra thấy một kết cấu phần cứng chắc chắn , từ các phím bấm, giắc tai nghe ko cần roăng bịt , loa thoại , loa ngoài của máy ...ở đây cho thấy đẳng cấp sự tinh sảo của người Nhật .
Người Nhật họ vốn có tư tưởng từ trước là chế tạo 1 sản phẩm nó phải luôn có sự hài hòa từ cốt lõi bên trong ra, sử dụng phải ổn định hiệu quả bền bỉ, máy móc là SP để phục vụ con người như 1 cỗ máy bền bỉ ổn định ,chứ không phải là một công cụ mà con nguời phải chạy theo nó, (nào thì không ổn định , hỏng hóc , bảo hành, ....rất mất thời gian,không dc "lãng phí" thời gian là 2 từ mà người Nhật luôn nghĩ trong đầu)
Thế nên ĐT nhật cũng ảnh hưởng tư tưởng đó , không phải chỉ tập trung vào tốc độ, như 1 số hãng cứ đi mua chíp khỏe, Ram to ....về nắp rùi quảng cáo,PR ...., mà ở Nhật mỗi hãng họ đều cố gắng nghiên cứu, dành tiền cho việc phát minh và phát triển những công nghệ mới ,như màn hình, camera, tính năng thân thiện giao tiếp với con người tốt hơn ....
cơ bản như có Sharp , Fujitsu , sony .... liên tục công bổ những phát minh công nghệ màn hình mới ,camera mới ...và điện thoại Nhật luôn đc ưu tiên tich hợp trước khi họ có ý định bán ra thi trường toàn cầu ....
nói vậy để ae có đam mê , muốn khám phá công nghệ mới khi tìm hiểu đến với JMP cứ yên tâm là minh đang đc sở hữu 1 sp tốt nhất,về chất lượng ,có sức mạnh ,và rất độc đáo, chứ không phải là 1 sự lắp ghép giữa các linh kiện + 1 công nghệ PR toàn cầu =>> như 1 con gà đẻ trứng tiêu biểu như HTC và SS ,công bố máy mới như "gà đẻ trứng" không biết có cái phát minh nào thêm vào không nữa .....
nói vậy không phải là phủ nhận những ưu điểm của các hãng như SS , hay HTC, hay Sky ...hay bất kỳ một hãng nào khác,
và cũng không muốn chứng minh sự bảo thủ về cách nghĩ của người Nhật là đúng ,mà chỉ muốn nói để ac chơi JMP hiểu hơn về JMP 1 cách sâu ,chơi máy hiểu về máy đó cũng là 1 liềm vui nho nhỏ.
còn việc so sánh những tiêu chí đươi đây .... bác nên test thực tế quay video đc hoặc chụp hình minh họa cho ae thấy cùng đánh giá,
chứ việc dánh gia theo cảm quan riêng không thôi thì có lẽ chưa khách quan cho lắm . còn về 3D và chống nước bác nên xem lại
840s em chả thấy có tiêu chuẩn chống nc nào và 3D cả

lướt web sky 840s > sh06d
xem phim sky 840s = sh06d
màn hình sky 840s > sh06d
3D sky 840s < sh06d
cầm chắc tay thì 840s < sh06d
chống nước,chống bụi sky 840s < sh06d

=> bác nên đính chính lại để ae hiểu hơn
3D sky 840s = 0 <=> sh-06d tốt nhất trong các dòng mobile ko kính 3D
chống nước,chống bụi sky 840s =0 < sh-06d đạt IPX7 (độ sâu 1m/30phút)
còn các tiêu chí khác bác có máy test 2 máy cùng 1 thời điểm, cùng 1 wifi , cùng 1 điều kiện Ánh sáng thi ae sẽ đễ xem hơn .

em nói vậy chị mong chia sẻ những gì mình biết đê ae đánh giá 1 cách khách quan về JMP , hầu hết mọi người dùng JMP ban đầu là làm quyen, sau mới dần dần hiểu và yêu JMP .....
chúc box ae JMP trên TT mình ngày càng phát triển và có nhiều men yêu JMP hơn nữa ...thân 😃
hiện tại em chưa có điều kiện test thử ngay SH-06D nên có kiếm 1 số tấm ảnh đc chụp bởi SH-06D do J-phone test post nên ae tham khảo
pic 1 chụp dưới anh nắng

pic 2 macro hoa

pic3 độ tương phản sáng tối

Pic4 Macro xóa mờ phía sau

VIdeo HD quay bởi SH-06D test by J-phone

không phải mình so sánh SH-06D với máy nào,mà chỉ post nên để ae cảm nhận , và xem với chất lượng hình ảnh vậy đã đáp ứng đc nhu cầu của mình chưa thôi
chứ S sánh thì có nhiều tiêu chí lắm giữa 1 rừng điện thoại smartphone như bây giờ .
@dung.hvktqs Hehe, đây mới thực sự là fan kủa JMP roài 😃). Đến thời điểm này thực sự mà nói E kũng kô hiểu sao E thích JMP đến như thế (nhất là dòng sharp)
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@dung.hvktqs thực sự tui đang cầm 2 máy đây
bác hỉu nhầm ý tui rùi,tui nói rõ là 840s < sh06d ===> có nghĩa là 06d có 3D còn 840s ko có 3D và 840s ko có chống nước và chống bụi,đính chính cho ace hỉu rõ hơn nhé,tks bác nhiều
kũng đang mún chuyển sang SKY xài đây, kơ mà thấy bảo kô sms dài hơn 160 ký tự đc nên kũng đang chán dần 😁
Tìm đc mấy tấm hôm mới mua chụp thử. Auto hết nhé 😁 Nhìn xấu thật sự. Dùng kon này đc mỗi kái chống nước vs 3D là nổi trội thôi :D Hôm nào up Video Nhúng vào ka đá 😆

arcwin
CAO CẤP
11 năm
Công nhận là chụp ảnh chưa ăn thua các bác nhỉ(em 06D ý). Đang định tăm mà thấy chụp ảnh thế này thì có lẽ nên chuyển hướng.
hacula
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn chụp lúc vẫn còn dùng android 2.3 hay lúc đã lên ICS 4.0 rồi, nghe nói lên ICS 4.0.5 thì chụp khá hơn. Ảnh như thế này thì xấu quá.
Sh01d và sh06d chắc là chụp hình thua sky 830s, 840s rồi
@hacula

Bổ xung 2 tấm chụp hôm nay đây, Auto hết nhé kác bác 😁 Chụp ngược sáng, kảnh vật lại ảm đạm kô màu mè j =)) Nhìn hơi lố =)) Kơ mà E này chụp ảnh kũng kô kó j là ấn tượng kả 😆
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Tuỳ vào yêu cầu thôi, nhưng thật ra mình thấy SH-06D hay 01D thì chụp hình cũng rất chi là bình thường so với các smartphone của Nhật. Chưa kể đến dòng kentai. Trước giờ JPM luôn đc đánh giá là khả năng chụp hình tốt. Kiểu này có lẽ chuyển hướng sang em 808 pureview thôi!
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@arcwin chuyển qua đi rùi hối hận nhé,nếu tin tưởng nokia trong khi ko có cơ sở thì cứ thử rùi biết :p
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@S H A R P Uhm thì biết là Sym nó đã dừng hỗ trợ; Nhưng thấy kết cái tính năng chụp hình của nó thôi. Còn mình thấy điện thoại cái HĐH nào rồi cuối cùng cũng chỉ nghe gọi thôi. Nghịch 1 time rồi thấy chán lun.
808 pureview nghe nói là CAM lên tới 45MP nội suy =))
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang tính mua 1 em cũ cũ cón ngon, giá cả thế nào các bác nhỉ. mà ở hà nội ý, thích cái 3d của em nó và chụp ảnh nữa, mong các bác tư vấn nhiệt tình ợ. à sh-01d nhá các bác
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@arcwin vậy ạ, buồn nhỉ, vậy theo bác em nào xem 3d good và chụp ảnh đẹp trong hàng ngũ jmp ạ
@arcwin Chụp xấu là do toàn để Auto + trình độ kòn "lon chẻ" thui 😁 Chứ như kái ảnh bác j mấy page trên kia post thì kũng kô thua kém j mấy :D
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@dqhuy1989 mình chưa thấy sản phẩm nào hội tụ 2 yếu tố đó. Có lẽ Ca01c và Sh10C thui. Nhưng màn 3.4 bé; lỗi font tiếng việt nữa không 3G...
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trangquynhonline vậy là quyết định sh-06d thẳng tiến, mình đã chuẩn bị tinh thần hết rồi còn chờ mỗi tiền thôi hjhj
mấy bác chỉ cách vào facebook với làm mấy cách mà ko đc
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ZhellsingZ tai hostpot shield cài đặt vào vô tư
@dqhuy1989 cai2 vào nó bất đang ký gì đó bác chĩ chi tiết đc ko
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ZhellsingZ đc
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dqhuy1989 cứ cài vào thôi, cài xong báo finish thì nhấn vào chờ nó check rồi bấm vào continue xong
Sh01d và sh06d có chơi được game HD của Gameloft không các bác? các dòng trước hình như là không được
http://gsm.vn/f259/nhung-diem-yeu-cua-smartphone-nha-mang-nhat-ban-khi-su-dung-o-viet-nam-274230/
@Mr.Ben chơi ngon đấy 😁 E chơi thử anfa 6 thấy fè fè. Lâu lâu đơ 1 fát thôi =))
có cây 01d bị quên pass để vào màn hình chính....ko restore được phải gởi bên phongcachnhat chờ gửi qua Nhật chạy lại.... hic hic....điện thoại Nhật bảo mật cao thật...
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko t
ko tự chạy fw đc sao hả bác
@dqhuy1989 ko chạy được bạn ơi, phải gởi qua docomo bên Nhật mới được
baque01
TÍCH CỰC
11 năm
Tất cả clip đều đc e convert từ nguồn 3D 1080p chất lượng cao, mỗi clip gốc có dung lượng 500MB cho 1 video 3 phút, đã đc convert lại thành 720p bitrate từ 3MB-5MB cho phù hợp với dung lượng và cấu hình của các thiết bị, ngoài ra còn 1 ít ảnh 3D cho các bác test device........Ảnh gốc không resize !!!!

LINK
http://www.fshare.vn/file/TMVN7CB43T
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
muốn mua 1 em sh-06d cũ hoặc sh-01d cũ, bác nào có cho em trải nghiệm đi, và luôn cả rổ giá nữ nha, đang tích lúa gần đủ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019