Bảng "Phong Thần CYDIA" 2012 FW 5.1.1, 5.1, 5.0.1 chip A4 - FW 5.0.1 chip A5 (Update 10-5-2012)

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi iFoneOnFire, 9/8/10. Trả lời: 6348, Xem: 1083426.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. thuan74

thuan74 Thành viên

chạy RedSn0w chọn Extras just boot làm theo hướng dẩn

2. haohanluongson

haohanluongson Thành viên

mình chọn extras rùi vào đến đây thì nút "next" nó mờ ko chọn được nữa, phải làm gì típ hả pác ^^

3. thuan74

thuan74 Thành viên

chọn just boot sau đó chọn next rồi làm theo h dẩn

4. haohanluongson

ặc, vừa làm theo cách của nó là đưa về DFU gì đó, nhưng nó lại báo ko hỗ trợ ipad 2 là sao nhỉ, chết e rùi hic hic

5. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Bản dùng bản redsn0w thấp hơn nhé, 0.9.10b8b xem :)

haohanluongson thích nội dung này.
  6. tuaneddie2007

tuaneddie2007 Thành viên

e dùng fw 5.1.1 jb ko mấy bác!fw đầu của e là 5.1!e gà nên ko rành mấy cái này mong mấy bác giúp e

7. thuan74

thuan74 Thành viên

Bạn xài máy ji 4s thì chưa, chắc gần có r.

8. haohanluongson

có cách nào khác ngoài cách này ko pác LH, e làm cả hơn chục lần mà vẫn ko được, bùn quá :(

9. futureneodo

futureneodo Thành viên

JB ipad 2 5.0.1 bằng absinthe 0.4 thử xem :p

10. haohanluongson

absinthe 0.4 chỉ có mỗi cái nút Jailbreak thui pác à, có thấy chức năng Just boot nào đâu?

11. futureneodo

futureneodo Thành viên

Bác mún làm gì với em ipad 2 mà cần just boot ?

12. huuloczxc

huuloczxc Thành viên

13. haohanluongson

cydia và các ứng dụng cứ vào là bị văng tức thì pác ạ, giờ chỉ vào được 1 vài ứng dụng nhất định, còn lại hầu như ko vào được, máy em ipad 2 jb 5.0.1, pác nào chỉ cách khắc phục giúp, giờ chỉ lướt được web thui à

14. nguyenphongnd2004

nguyenphongnd2004 Thành viên

SBsetting cho ip4 fw 5.1.1 đã được đâu nhỉ? Mình cài 2 lần đều lỗi , ko vào được cydia nữa, jb lại cũng ko được.

15. futureneodo

futureneodo Thành viên

Lúc trước bác dùng tool nào để JB thì giờ dùng tool đó để JB đè lại xem sao, vẫn bị thì nếu có shsh 5.0.1 thì RS lại( dùng reds 0.9.11b4 ) cho sạch rùi JB lại sẽ ok

haohanluongson thích nội dung này.
  16. haohanluongson

thui quả này xong phim rùi, vấn đề là máy e chưa lưu shsh 5.0.1, chả nhẽ phải restore lên 5.1.1 à :((

17. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Dùng TU save SHSH 5.0.1, nếu có mới lên 5.1.1 và downgrade xuống 5.0.1 bằng Redsn0w 0.9.11b4.

18. uycuong

uycuong Thành viên

Giúp mình với, Mình mới cài ứng dụng Lockdown của source bigboss cho ip4 5.1, khi cài xong thì bị lỗi gì ko biết cứ bấm vô bất kỳ app nào là bị văng ra rồi ip vào safemode, đã reboot máy lại và justboot định bấm vào cydia để xoá cái app Lockdown đó đi nhưng lại bị như vậy nữa, ai chỉ mình cách giải quyết vụ này đi, thanks nhiều

19. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Tắt máy mở lại sẽ vào bảng Safe Mode chọn OK để vào Cydia bằng Safe Mode rồi remove LockDown.

uycuong thích nội dung này.
  20. android0801

android0801 Thành viên

Bài viết rất hay ! ;)

iFoneOnFire thích nội dung này.
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.