Bảng "Phong Thần CYDIA" 2012 FW 5.1.1, 5.1, 5.0.1 chip A4 - FW 5.0.1 chip A5 (Update 10-5-2012)

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi iFoneOnFire, 9/8/10. Trả lời: 6348, Xem: 1083079.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. tnthanh4787

tnthanh4787 Thành viên

1 bai viet qua bo ich cho newbie :D

2. phuong danh

phuong danh Thành viên

Cám ơn IFONEONFIRE thật nhiều!..Những kiến thức này rất bổ ích cho NEWBIE như mình

Mình có thắc mắc là hình như ứng dụng ShakeToUnlock và SleepFX vẫn chưa được ổn định.Dù mình đã ReSPRING lại nhưng 2 ứng dụng này cứ bị vô hiệu hoài...KO hiểu được!Tiếc quá,Mong Bac nghiên cứu thêm thử coi sao vì mình thật sự rất khoái những APP này...

Mình dùng IP4 AT&T Lock,fimeware gốc 4.2.1 chạy GERVEY Sim có phải là lí do của sự bất ổn của những APP vừa kể trên ko?

3. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Bạn nên nghĩ mấy cái app này nhét chung trong 1 nhà bé như cái lỗ mũi làm gì kg cãi lộn nhau. Nay đứa chướng thì phải có đứa nhịn, sau khi cài thằng Shake xong nó ép phê mà thằng Sleep kg kêu Chook-chook muốn kêu thì bạn On/Off nó rồi Respring là cả nhà mồ yên mả đẹp thôi.
    Chút xíu kinh nghiệm.

DuyenQuangphuong danh thích nội dung này.
  4. cuongsg04

cuongsg04 Thành viên

Bác iFoneOnfire Em vẫn không thễ nào lấy và cài các app trên apptorevn được nhỉ ....? Thấy nó hiện trên máy mà không chơi được ....! Thanks bác!

5. longcocanh

longcocanh Thành viên

Chào Bác iFoneOnfire Em đang rất cần app ghi âm cuộc gọi , Bác có app nào hay vào tương thích với fw 4.3.2 thì mách Em với ( kể cả mua trên appstore) Thanks PRO ;););)

6. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

iPhone ko có cái App xa xỉ đó bạn à :)

longcocanh thích nội dung này.
  7. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Bạn thử trên Installous 4 xem.

DuyenQuang thích nội dung này.
  8. longcocanh

longcocanh Thành viên

Thé hả Bác , chết thật Appstore to thế mà cũng không có . Hic Hic Hic

9. IPlover

IPlover Thành viên

Update;

bác chủ thớt update giùm thêm 2 app tương thích với FW 4.3.1 nha...Mình đã test trên IP4 và work rất tốt....không bị lỗi gì cả

1- MultiIconMover 1.0.3-1 (source: BigBoss...)
    2- CallLogPro 4.1.1 (source: iphone.gsm.vn)

iFoneOnFire thích nội dung này.
  10. blacksea

blacksea Thành viên

App hay trong Intallous 4 , danh cho IP không Jb ?
    Không JB thì lấy Insttallous ở đâu nhỉ ?

iFoneOnFire thích nội dung này.
  11. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

TRÍCH LẠI:

Muốn cài INSTALLOUS và APPSTOREVN không bị lỗi Cydia.
    Hướng dẫn cài AppSync không bị lỗi Cydia: Đầu tiên cài:

1- AppSync for 4.0+ 1.1-5 Hackulo (bản original)
    2- Installous 4 4.4.1 Hackulo
    3- AppStoreVN OS4.x 2.6.1 GsmVn

Lý do:
    Khi cài app số 1 là bản chính của Hackulo trước, sau đó cài số 3 sẽ bị kèm thêm app số 1 của GsmVn (bản lụi) nhưng không hoạt động vì bị bản gốc khống chế trong system rồi.

Cài tiếp app số 2 sẽ không bị kèm thêm AppSync 1.1-5 xSellize (cũng lụi) nếu quên cài app 1 trước.
    Không lấy thêm bất cứ AppSync nào khác nữa.

Cách làm này hiệu quả thành công và không báo lỗi khi cài app trong Intallous 4: "Trying Overwrite... AppSyncfor40plus... in package AppStoreVn GsmVn..."

Các bạn muốn dùng AppStoreVn nên làm đúng thứ tự 1, 2, 3 theo cách này, đừng cài trước AppSync for 4.0+ của GsmVn sẽ bị lỗi Cydia.
    Mình đã nhận rất nhiều PM bị lỗi về AppSync dù đã hết lời nhắc nhở mà vẫn bị hoài.
    Nếu thực hiện đúng như hướng dẫn bạn sẽ có bốn từ Đ: Đao Đâu Được Đó!

DuyenQuang, character_boyvanthien1388 thích nội dung này.
  12. vanthien1388

vanthien1388 Thành viên

Hôm qua mày mò mình cũng nghĩ làm theo cách này thế là chạy vừa AppStore vừa Install0us.

13. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Cùng suy nghĩ, cùng kinh nghiệm, thanks.

14. longcocanh

longcocanh Thành viên

Nếu Em cài AppstoreVN OS4.x rồi bầy giờ muốn cài Installous thì phải xóa AppstoreVN OS4.x đi rồi làm theo thứ tự sau thì sẽ có Appstore và installous mà ko bị lỗi đúng ko các PRO Thank

15. futureneodo

futureneodo Thành viên

Bạn remove AppstoreVN và appsync kèm theo nó trước đã rùi theo 3 bước cài lại của bác ifoneonfire ở dưới là có cả 2 thứ xài ok 

16. longcocanh

longcocanh Thành viên

Bác iFoneOnfire ơi Mình cài đầy đủ 1,2,3 và có cả Appstore VN và Installous 4 rồi , nhưng khổ chưa biết dùng Installous như thế nào Bạn có thể hướng dẫn or có đường link nào hướng dẫn cách dùng chi tiết ko , xin Cám ơn Các Bác nhiều

17. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

HD thì biết nói thế nào nhỉ, bạn dùng chỗ nào ko hiểu thì hỏi chứ chung chung vậy khó nói :) 2 cái AppStoreVN & install0us bản chất như nhau
    1. Browse
    - AppStoreVN lấy server của gsm thì phải
    - install0us thì lấy từ trang apptrackr.org
    2. Settings
    - iTunes sync: Off để khi sync với PC ko bị xóa
    - Auto Install: On là tự cài sau khi Downloads về
    - Auto Deleete: On là tự xóa sau khi cài
    3. Downloads chứ những file do down về ở tab Browse hay nhét vào
    - AppStoreVn thì đường dẫn là private/var/mobile/Downloads
    - insrall0us thì đường dẫn là private/var/mobile/Document/Install0us/Downloads

18. longcocanh

longcocanh Thành viên

Vâng cám ơn Bác AppstoreVN thì Em đã dùng rồi và cũng biết 1 chút chứ Installous thì mù tịt vì vào đó download thì nó ra mấy đường link nên ko biết phải làm gì tiếp theo Bác ạ , mong Bác thông cảm hi hi hi

19. lataodayne

lataodayne Thành viên

Em đang xài con 3gs 16g w, e mới up lên 4.3.2 nhưng sau cảm giác nó chậm chạp sau ấy, cộng thêm cái bệnh không trượt để trả lời hay xem tin nhắn được, khi sang trang lại còn bị giật giật, mong được sự giúp đỡ của các bác..e cám ơn trước:D

20. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Thường thì đường trên cùng dẫn về AppStore của Apple.
    Các đường dưới có ghi version mới nhất, cứ kiếm version mới mà nhấn không bị điện giật đâu mà sợ...
    Link thì có cái bắt đợi 15 giây, cái chơi đố chữ điền vào ô trống, cái thì link MediaFire...

Vào Settings cài như LIENHUONG hướng dẫn là OK.

---------- Post added at 11:29 PM ---------- Previous post was at 11:23 PM ----------

Vụ này hên xui nhé, nếu chưa từng bị báo lỗi thì coi như mồ yên mả đẹp...
    Nếu đã báo lỗi thì phải vào hệ thống xóa 2 file AppStoreVn và AppSync40plus...

DuyenQuangphuong danh thích nội dung này.
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.