Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bảng "Phong Thần CYDIA" 2012 FW 5.1.1, 5.1, 5.0.1 chip A4 - FW 5.0.1 chip A5 (Update 10-5-2012)

iFoneOnFire
9/8/2010 6:28Phản hồi: 6.347
6.347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em gà mới xài ip lần đầu. hiện em có con ip4 QT 16GB cho em hỏi muốn JailbreakMe thì làm thế nào ạ có tự làm đc ko hay phải ra ngoài tiệm. thank các đại ca đã trả lời
FW máy bạn 4.0 hay 4.0.1 mới tiến hành JB được bạn à - Settings/General/About/Version 😃
http://www.tinhte.vn/threads/450234-Jailbreakme-da-xuat-hien-de-Jailbreak-IOS-4
hu hu máy em bản 4.0.2 rồi. híc tải game trên appstone thì ít cái free thì cùi bắp cái hay hay tí thì nó cho chơi 1 đoạn xong hỏi có muốn mua full vesion ko ? thế mới ức chế. à em hỏi chút nếu những game em load trên diễn đàn về có cài vào máy em đc ko....?
Ko bạn à, App/Game trên 4rum đều là loại cr4ck 😃
-> Muốn cài cũng phải JB đã :p
1. Mua Acc iTunes xài
2. Chờ đợi trong vật vã (Chắc mai có)
híc thank đại ca lien huong. vậy là đợi chờ trong vật vã thật
Nữ đại ca :p Gọi là Huyết Ma nhá 😃
thanhdatks
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bác đã quan tâm chia sẻ kinh nghiệm cho những newbies như em. Từ lúc mua em nó về đến bây giờ mới tự mình up fw và jb em nó. và không có hỗ trợ này thì em nó nhàm chán quá rồi. một lần nữa thanh kiu bác.
sao ip của mình ko cài dc Iblank nhỉ nó báo lỗi "NetDB: open nodename nor servname provided or not know"
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm

Springboard Clock 12 H… 2.1 (ModMyi) tạo đồng hồ và lịch trên thanh Dock

Search hoài không thấy hic ,mong hướng dẫn chi tiết giúp ,vì mình là NEWBIES
IP 3gs IOS 4.0.1 lock
Thằng này tuần trước còn nay tự dưng biến mất! Chắc vài bữa có update bác nhé.
DragonVct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em xin phép đánh dấu để sau khi jb được em iPod thì chạy qua đây làm luôn! Thanks bác đã nhiệt tình!
Bài viết khá chi tiết và đầy đủ 😁
Ko phải ghi nhầm mà do link bị chết, tinhte thay đổi địa chỉ nên ko tồn tại ý mà :p
Hacktivation không cài được cho IP4 fw 4.0.2, mình đã cài nhưng không được. Nhờ các bác chỉ giáo giúp, thank. hiện nay con IP4 của mình chưa sài được
Cũng trong chăn như các bác, e có con 3gs hàng lock của AT&T 4.0.2.BB 5.13.04 Hôm nay vô tình vào Timu 4.1.5 . lưu được shs 4.0.1. Xin nhờ các Bác chỉ dẫn. máy em có unlock dược không. Thanks....
Hiện tại Hacktivation trên chỉ dùng cho i0s3 thôi bác
Vậy làm sao IP4 fw 4.0.2 sài được
Mình đang xài 4.0.1 vẫn dùng Hacktivation được mà bạn.
theo tôi biết là có 2 cách bạn thử xem nhe

- Dùng sim nhà mạng để sẵn trong máy luôn rồi rétore lại
- Dùng ifunbox bỏ lockdown vào ==> dùng sim all active
Các bác JB Limera1n xong chịu khó xem lại topic, em vừa cập nhật cho iOS4.1 xong hôm nay, thanks.
tkmmkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ơi, đánh dấu (hoặc phân cách những phần update mới theo ngày được không? Hôm qua vào và hôm nay vào nhìn không biết khác gì vì bài viết bác nhiều phần và dài quá 😔

Cảm ơn.
lvduccn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như quickreply sms trong heaveniphone đâu làm việc đâu bạn.
Có chứ, bạn vào Settings/QuickReply... hay nhất là có Picture của Contact khi gửi SMS đến!
lvduccn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình cài từ heaven nhưng khi có tin nhắn báo ngoài lockscreen mình gỏ muốn lủng màn hình cũng ko được cuối cùng phải chép file deb cài mới được kỳ thiệt.

Mới thấy cái FullScreen safari cũng hay hay.
Ủa sao cái Shrink không xài được vậy bác ....? Iphone 4 iOS 4.1 và 3GS 4.0.1 xài cũng hem được luôn 😔
Có thể chưa tương thích đó bạn 😃
Uhm 😔 Để vài bữa nữa xem sao 😁 Xem có cải thiện được ko :D
Shrink 0.9.1-1 của GSM chưa tương thích với 4.1, tuy nhiên nếu đã install bạn cứ để đó sẽ có update trong thời gian tới.

Cùng các bạn, tôi thấy có đến 11 trang springboard, lại có thể tạo các folders trong iOS4 thì đâu thiếu gì mà phải cài Five Column Springboard, rồi Five Rows Icon hoặc Perfect Icons for 7x7 Springboard, rồi phải dùng Shrink để thu nhỏ icon? Thiết nghĩ nên loại ba cái vụ này để trang springboard nhìn chuyên nghiệp mà nhẹ nhàng hơn, đôi điều trần tình.

Thử nhìn đống lộn xộn này xem có nhức đầu?
Shrink icon.PNG
"Vào Cydia chọn “User (Graphical Only)” xong nếu có Update Esentials All thì chọn Update All xong máy sẽ báo Reboot… update thêm “UlKit Tools”.

iP4 và 3Gs World đến đây là tạm ổn. Các bạn nào Lock nếu bị lỗi Different SIM detected (Please connect to iTunes) thì vào:
Cydia/Manage/Sources/Edit/Add: iphone.gsm.vn xong bấm Done. Search: Hacktivation Patch để active SIM.
Cydia/Manage/Sources/Repo666.ultrasn0w.com install ultrasn0w 1.1-1 để unlock Reeboot xong là có sóng."

Làm đến đây thì ok rồi bạn ạ, IP cũng đã hiển thị sóng Mobifone, nhưng .... Emergency call là sao ạ?
Máy bạn là gì? Lock hay World, 3Gs hay iP4? Firmware mấy vậy?
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Mình 4.0 vẫn dùng Hacktivation Patch của GSM tốt mà bạn 😃
Bác có thể chỉ cụ thể chút không ạ? sorry mình hơi bị newbie. File lockdownd trên máy 3gs đang chạy tốt thì nằm ở đâu ạ, và copy qua máy mình thì dùng diskaid à?

Cảm ơn bác nhiều
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Sau khi JB xong thì cài AFC2ADD vào..sau đó kết nỗi ifunbox(kết nối cái này cho nhanh,khỏi set quyền chi cho mệt)
Sau đó vào đường dẫn Var/root/library/lockdown del cái lock down đi và chép file lock down của mình vào rồi reboot lại máy là xong..
Lockdown.zip
Wow, cuối cùng thì cũng ok rồi. Cảm ơn các pro rất ư là nhiều
Ghi nhận sẽ cập nhật trong ngày tới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019