Bảo hành iPad tại Việt Nam - Bạn có biết?

flybee
5/4/2012 4:13Phản hồi: 136
Bảo hành iPad tại Việt Nam - Bạn có biết?
Ngoại trừ iPad mới vừa ra mắt và iPhone, tất cả các sản phẩm của Apple hiện được bảo hành chính hãng tại Việt Nam thông qua công ty FPT Services, đơn vị được Apple ủy quyền làm đại diện bảo hành.

Trao đổi với VnReview, đại diện công ty FPT Services cho biết công ty này được ủy quyền làm đại diện bảo hành chính hãng của Apple tại Việt Nam cho hầu hết các thiết bị của hãng này ngoại trừ iPhone. Cụ thể, các thiết bị của Apple đang được bảo hành tại FPT Services gồm máy tính (Macbook, Macbookpro, Macbook Air, Mac Pro, Mac mini, iMac); máy tính bảng (iPad, iPad 2); máy nghe nhạc iPod, thiết bị giải trí AppleTV và các phụ kiện.

Khách hàng đến bảo hành iPad tại FPT Services, đơn vị được Apple ủy quyền làm bảo hành chính hãng tại Việt Nam, ở địa chỉ 15C Đào Tấn, Hà Nội.

Dưới đây là nội dung trả lời của FPT Services về những câu hỏi liên quan đến bảo hành iPad tại Việt Nam.

Những iPad nào đang được bảo hành chính thức tại Việt Nam qua FPT Services?

FPT Services hiện được Apple ủy quyền làm bảo hành iPad đời đầu và iPad 2.

Vậy iPad mới (còn gọi là New iPad hoặc iPad 2012) của Apple vừa ra mắt chưa được bảo hành Việt Nam?
iPad mới của Apple sắp tới sẽ được bảo hành tại đây. Khi có thông tin chính thức về việc bảo hành chính hãng iPad mới tại Việt Nam, chúng tôi sẽ cung cấp sớm thông tin cho các độc giả.

iPad hàng xách tay từ nước ngoài về Việt Nam có được bảo hành chính hãng tại Việt Nam không?
Phần lớn các sản phẩm phân phối chính thức của Apple được hưởng chính sách bảo hành toàn cầu, ngoại trừ một số sản phẩm đặc biệt chỉ được phân phối tại một số khu vực hoặc một số quốc gia.

Các sản phẩm xách tay ở nước ngoài về vẫn nhận được chính sách bảo hành chính thức nếu có giấy tờ hợp lệ như hoá đơn mua hàng từ các đại lý bán hàng uỷ quyền của Apple và có đủ điều kiện bảo hành.

iPad đang trong thời gian bảo hành nhưng đã bị người dùng bẻ khóa (jailbreak) có được bảo hành chính hãng không?
Khách hàng sẽ không nhận được dịch vụ bảo hành nếu sản phẩm đã bị bẻ khoá kể cả trường hợp vẫn còn trong thời gian bảo hành.

Với những trường hợp hết hạn bảo hành hoặc không trong chế độ bảo hành chính thức, FPT Services có chính sách như thế nào?
FPT Services là đại diện bảo hành của Apple tại Việt Nam, tuân theo chính sách chung của hãng, nên không có chế độ bảo hành riêng cho các sản phẩm Apple. Với các trường hợp trên, FPT Services có thể tư vấn và cung cấp dịch vụ sửa chữa thay thay thế linh phụ kiện chính hãng nếu khách hàng đồng ý.

Quảng cáo

Thời gian bảo hành iPad thường kéo dài bao lâu?
Thời gian chờ bảo hành thông thường khoảng 5 ngày làm việc, tùy thuộc các điều kiện và trừ trường hợp đặc biệt sẽ có thông báo.

Những trường hợp nào thì người bảo hành được đổi máy mới?
Người bảo hành iPad được đổi máy mới nếu thỏa mãn hai điều kiện sau: có đủ các điều kiện bảo hành theo quy định của hãng và lỗi do nhà sản xuất. Những trường hợp máy bị lỗi do dính chất lỏng hoặc rơi vỡ sẽ không nhận được bảo hành.

Với các sản phẩm iPad tại Việt Nam bị trục trặc được mang đến bảo hành, FPT Services tự sửa chữa hay là trạm trung chuyển bảo hành cho Apple?

Chính sách bảo hành của iPad là một đổi một, đơn vị bảo hành ủy quyền không được tự sửa chữa

Chính sách bảo hành của iPad là một đổi một nên FPT Services, với tư cách là đại diện bảo hành tại Việt Nam, chỉ thực hiện việc xác định lỗi, kiểm tra các điều kiện bảo hành của sản phẩm và tiến hành bảo hành theo quy trình và quy định của hãng. FPT Services không tự sửa chữa các sản phẩm.

Quảng cáo

Những lỗi phổ biến hay gặp của người dùng iPad tại Việt Nam?
Dựa trên ghi nhận những phản hồi từ một số khách hàng, những lỗi hay gặp ở người dùng iPad gồm: Sim không nhận, không nhận Wi-Fi, lỗi phím điểu khiển (Home, Standby), lỗi về màn hình, lỗi không cài được hệ điều hành (OS). Lưu ý những lỗi này dựa trên ghi nhận phản hồi từ khách hàng, không đại diện hay phản ánh bất kỳ kết quả mang tính khảo sát nào.

Một số lưu ý thêm với người dùng iPad theo tư vấn của các chuyên gia ở FPT Services:
>> iPad sẽ hoạt động không ổn định khi bị bẻ khoá, do đó khách hàng nên sử dụng các ứng dụng được cung cấp bởi chính hãng Apple (Apple Store).
>> Khách hàng nên lưu ý giữ iPad cẩn thận tránh xa các loại chất lỏng và môi trường sử dụng nhiều hơi ẩm, vì theo quy định nếu iPad tiếp xúc hoặc bị chất lỏng thâm nhập sẽ không nhận được bảo hành.
>> iPad mỏng, trong điều kiện sử dụng khách hàng có thể dễ trượt tay hoặc sơ ý làm rơi, có các dấu vết móp, méo, vỡ… theo quy định sẽ không nhận được bảo hành. Do đó, khách hàng nên sử dụng các loại túi đựng bảo vệ, sử dụng trên các mặt phẳng cố định…
Phong Thành
Nguồn: http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/140303/bao-hanh-ipad-tai-viet-nam-ban-co-biet
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:eek:
Lúc sáng mới đem laptop đi sửa chữa ở FPT ko biết ở đây làm ăn đảm bảo ko?
Ipad2 của mình bị móp nhẹ mang lên lỗi mic đc đổi mới luôn
1107
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ mua hàng xách tay làm gì có giấy tờ chứ.
lastbet
TÍCH CỰC
12 năm
@1107 đấy là nói cho có vẻ chuẩn mực chứ cứ mang máy không ra là được.
đã nói là bảo hành toàn cầu rùi còn hóa đơn chứng từ, cứ check còn hạn bảo hành là bảo hành thui, việc ji fai lằng nhằng nhỉ 😃
votu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cần giấy tờ chứng nhận... nếu fpt nói cho vui thì tốt chứ nếu họ nói thật thì chết vì hàng xách tay hay mua lại, mua cửa hàng làm gì có hóa đơn...
nvhung1604
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới BH Ipad 1 và 2 thôi à
cai ipad 2 cua minh con bao hanh toi thang 4/2013 mà ko có giay mua ban,ko biet co dc bao hanh ko ta,hoi truoc thoi chứ đang xai good lam
vitokwok
TÍCH CỰC
12 năm
new ipad đc bảo hành chưa nhỉ? Địa chỉ ở TPHCM như thế nào vậy các bác
Bác nào có số điện thoại cho e xin với, e đi bảo hành cái ipad của em
Nghe nói đến tháng 6 họ mới bảo hành ipad 3, nghe thông tin vậy thôi chứ chưa kiểm chứng có chínnh xác không nữa.
nanguyen102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã bắt đầu bảo hành ipad 3 rồi các bạn à!mình đã gọi điện hỏi!hàng xách tay hAy gì cũng được miễn sao là hàng apple...nhưng hàng xách tay thì tốn tiền ship các bạn nhé....mà mình thấy cái fpt shop đôi lúc bán phụ kiện chính hãng nhưng nhưng đồ tầu vậy chả yên tâm tí nào
cho xin cái địa chỉ nơi bảo hành của bài viết, thanks.
quanbaoqn
TÍCH CỰC
12 năm
@hailuaduocmua
"ở địa chỉ 15C Đào Tấn, Hà Nội."​

Ngay dưới cái hình
có bác nào giúp e ko ! máy iPad 3 bị móp 1 ít ở góc trên, xót quá 😔
ko biết bảo hành đc ko :(
e ở SG
Son_Do
TÍCH CỰC
12 năm
@allianzboys Móp méo thì chắc chắn không được bảo hành rồi bạn ơi
@allianzboys nó móp sẵn hay do bác làm móp thế?
whitetiger
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng xách tay làm j có hoá đơn, mua lại nữa chẳng ai đưa hoá đơn ra, ma chi hs sách bảo hành tòn ầu thì áp dụng lun đi, giấy tờ thì đâu gọi là toàn cầu nữa, máy ipad2 minh mua mã LL, có chút 4 điểm hở sag nhẹ bên cạnh trái, 1 lỗi khá nặng là 1 die pixel màn hình, màn hình đen sẽ thấy 1 chấm liti, ko bít như vậy dc bảo hành ko các bạn?
Ở sài gòn thì bào hành ở đâu nhỉ !! chẵng lẽ gửi ra tít ở Hà Nội 😔
vitokwok
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa bh con ipad3 hư home button ở futureworld xong.
@vitokwok bác nhận đc máy mới chưa ạ. từ hôm bác mang máy đi thì lâu kg đc nhận lại máy mới ạ. em cũng đang tìm hiểu để đi đổi con ipad của em bị hở sáng với ám màu bác ạ. mà bác cho em hỏi là khi đi bảo hành bác có mang theo hộp và phụ kiện đi kg ạ. kg biết đổi máy mới xong số serie trên máy có trùng với hộp kg, và máy đc đổi kg biết có phải máy new 100% hay refurbished vậy bác nhỉ.
vitokwok
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenkhanh6666 Mình đc đổi máy mới, lúc đi chỉ đem máy ko thôi. Máy mới có hạn bh như máy cũ, còn serial thì khác hộp rồi. Mà nếu xài máy 4g thì bác nhớ lột sim ra, bữa mình quên nên mất con sim còn mớ tiền
@vitokwok Máy bác sao mà đi bảo hành vậy? Máy mình bị hở sáng 1 tý và ám vàng kg biết có đc đổi kg nữa.
vitokwok
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenkhanh6666 Mình bị hư home button. Bác cứ đem lên cho nó xem thử thế nào.
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi. Jailbreak rồi thì ko được bảo hành. Vậy phải reset lại máy à o_O
TiQi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi ngu cái. FPT không bảo hành máy đã JB, vậy lúc máy bị trục trặc trước khi đem bảo hành mình làm cho nó thành máy bình thường được không? Cụ thể là máy iPad 3 jb 5.1.1 😔 Xin cảm ơn trước!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019