Battery calibration- phần mềm quản lý pin không thể thiếu cho android

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi ksr007, 21/5/11.

1. ksr007

ksr007 Thành viên ®

Các vấn đề thường gặp trên android đó là pin sụt nhanh, nóng, báo sai % pin khi sạc và sử dụng... nhất là sau khi up một rom mới.

Với phần mềm battery calibration bạn sẽ được quản lý pin một cách tốt hơn, chuẩn xác hơn và cảm thấy thời lượng pin như được kéo dài hơn. Thật sự hữu ích cho các bạn sau khi up rom xong một rom mới và sử dụng phần mềm này.

xem video review :​

Sạc đầy pin 100%, tháo sạc sau đó chạy phần mềm nhấn vào Battery calibration báo calibration succeeded là bạn đã thành công rồi đó :
    [​IMG][/IMG]

Bây giờ thì xem sự thay đổi trên máy bạn như thế nào nào !
    link tải phần mềm : http://www.mediafire.com/?akz77taq1eg11zh
    lưu ý : yêu cầu máy đã root rồi nha.
    :

fanchelsea, fnaoh, stardust_260223 người khác thích nội dung này.
  2. kosovodau

kosovodau Thành viên

máy mình có cài cái này nhưng chưa nhận thấy sự thay đổi gì rõ rệt

ksr007 thích nội dung này.
  3. ksr007

ksr007 Thành viên ®

mình thì thấy khác hẳn, pin báo % chính xác và được lâu hơn. Để qua đêm 8 tiếng hết có 2% thôi !

4. asus1987

asus1987 Thành viên

Theo như cái hình mình đọc trên kia thì :
    1. Cắm sạc vào điện thoại
    2. Chờ cho tới khi sạc 100%
    3. Nhấn "Battery calibration"
    4. Rút sạc

Chứ đâu có phải là rút sạc rồi mới làm như bác chủ thớt nói.
    P/s: Việc này chỉ cần làm khi các bác up một rom mới thôi, chắc nó cũng gần giống như Wipe Battery trong CWM nhỉ :D

PentiumT thích nội dung này.
  5. kosovodau

kosovodau Thành viên

sao mình cài vào nó ko báo rõ từng % 1 lần mà toàn báo 10% 1 lần :(

6. ksr007

ksr007 Thành viên ®

@@ cái này thì mình không rõ, pin của bạn còn bao nhiêu thì nó hiển thị bấy nhiêu thôi !

7. galabuon

galabuon Thành viên

ko có 1 software nào có thể phục hồi khả năng của pin cả. soft này kiểm tra dung lượng thực sự của pin thôi. Nó có ghi rõ là xóa batterystats.bin mà thôi. Và làm khi up rom mới để so sánh với rom cũ.

Nói chung thua Battery Monitor Widget Pro.

ksr007 thích nội dung này.
  8. greendragon1422

greendragon1422 Thành viên

tùy rom nữa bạn ơi, máy bạn là máy gì?, mình dùng ss i5801 trước cũng báo 10% một lần, mới uprom mói của ky.... gì ấy quên rồi, hoặc up fugumod 2.4 trở lên có mod 1% pin đấy

traingheothoidaidaragonvn thích nội dung này.
  9. o0shiva0o

o0shiva0o Thành viên

mình cũng dùng cái này, cảm giác pin dùng đc lâu hơn ( cảm giác thôi nhé ) :D

10. MaxMedia

MaxMedia Thành viên

khi up room cook thì files batterystats.bin của máy làm cái room đó còn lưu lại, và đó là tình trạng pin của máy đó, ko phải của máy mình nên có thể báo pin không chính xác. Apps này sẽ xóa files batterystart.bin và ghi lại từ đầu để báo pin chính xác hơn.

emailcuahuyhaytinanh109 thích nội dung này.
  11. nightkid

nightkid Thành viên

Mỗi lần đổi pin có cần Calibre lại ko bạn? hay thao tác này chỉ 1 lần cho mãi mãi? sau đổi pin ko vấn đề j hả?

12. ksr007

ksr007 Thành viên ®

phần mềm này giúp máy báo dung lượng và mức sử dụng pn chính xác nên là sau khi up một rom mới hay đổi pin thì chạy lại phần mềm 1 lần là được !

13. dqsilver

dqsilver Thành viên

ai có fugmod cho mình xin

14. vh_2teen

vh_2teen Thành viên

chưa có gì thấy thay đổi thực sự trên e iu của mình cả, vẫn thế hihi :)

15. le ba linh

le ba linh Thành viên

sao nó kêu là kiểm tra xem máy bạn đã root chưa nhỉ, trong khi máy mình đã root rồi mới dùng được room cook chứ

16. tuntun123

tuntun123 Thành viên

máy mình đã root rồi, cài vào, sạc 100% , nhấn vào battery thì nó báo succeeded , nhưng ko thấy thay đỗi gì. làm lại lần nữa thì nó báo " Có chắc chắn là máy bạn đã Root "
    Ko hĩu

17. ksr007

ksr007 Thành viên ®

bạn sẽ không thể thấy thay đổi ngay sau khi đã nhấn succeed bởi vì app này chỉ xóa file batterrystat.bin trong máy bạn để giúp máy báo % chính xác hơn, tránh hiện tượng báo ảo thôi !

nghtritrungpr0z thích nội dung này.
  18. trungpr0z

trungpr0z Thành viên

tks bác nhé, đang cần app này, đang dùng vn05b của bác hiệp ko tài nào sạc đc 100% pin :)

19. trunghieuonline

trunghieuonline Thành viên

juice defender ultimate chuẩn hơn đó chủ thớt

20. trungpr0z

trungpr0z Thành viên

ko thể sạc đầy 100% pin để dùng app này, dị nhân quá :(