Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Battery calibration- phần mềm quản lý pin không thể thiếu cho android

ksr007
21/5/2011 14:19Phản hồi: 51
Battery calibration- phần mềm quản lý pin không thể thiếu cho android
Các vấn đề thường gặp trên android đó là pin sụt nhanh, nóng, báo sai % pin khi sạc và sử dụng... nhất là sau khi up một rom mới.

Với phần mềm battery calibration bạn sẽ được quản lý pin một cách tốt hơn, chuẩn xác hơn và cảm thấy thời lượng pin như được kéo dài hơn. Thật sự hữu ích cho các bạn sau khi up rom xong một rom mới và sử dụng phần mềm này.

xem video review :​

Sạc đầy pin 100%, tháo sạc sau đó chạy phần mềm nhấn vào Battery calibration báo calibration succeeded là bạn đã thành công rồi đó :
[/IMG]

Bây giờ thì xem sự thay đổi trên máy bạn như thế nào nào !
link tải phần mềm : http://www.mediafire.com/?akz77taq1eg11zh
lưu ý : yêu cầu máy đã root rồi nha.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình có cài cái này nhưng chưa nhận thấy sự thay đổi gì rõ rệt
mình thì thấy khác hẳn, pin báo % chính xác và được lâu hơn. Để qua đêm 8 tiếng hết có 2% thôi !
kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình cài vào nó ko báo rõ từng % 1 lần mà toàn báo 10% 1 lần 😔
@@ cái này thì mình không rõ, pin của bạn còn bao nhiêu thì nó hiển thị bấy nhiêu thôi !
tùy rom nữa bạn ơi, máy bạn là máy gì?, mình dùng ss i5801 trước cũng báo 10% một lần, mới uprom mói của ky.... gì ấy quên rồi, hoặc up fugumod 2.4 trở lên có mod 1% pin đấy
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@greendragon1422 chao bác! em dang dung i5801 . và rom 2.2..... không biêt cách nào để hiển thị chi tiết từng % một ...... bác có mod nào không ?
Theo như cái hình mình đọc trên kia thì :
1. Cắm sạc vào điện thoại
2. Chờ cho tới khi sạc 100%
3. Nhấn "Battery calibration"
4. Rút sạc

Chứ đâu có phải là rút sạc rồi mới làm như bác chủ thớt nói.
P/s: Việc này chỉ cần làm khi các bác up một rom mới thôi, chắc nó cũng gần giống như Wipe Battery trong CWM nhỉ 😁
ko có 1 software nào có thể phục hồi khả năng của pin cả. soft này kiểm tra dung lượng thực sự của pin thôi. Nó có ghi rõ là xóa batterystats.bin mà thôi. Và làm khi up rom mới để so sánh với rom cũ.

Nói chung thua Battery Monitor Widget Pro.
mình cũng dùng cái này, cảm giác pin dùng đc lâu hơn ( cảm giác thôi nhé ) 😁
MaxMedia
ĐẠI BÀNG
13 năm
khi up room cook thì files batterystats.bin của máy làm cái room đó còn lưu lại, và đó là tình trạng pin của máy đó, ko phải của máy mình nên có thể báo pin không chính xác. Apps này sẽ xóa files batterystart.bin và ghi lại từ đầu để báo pin chính xác hơn.
@MaxMedia NẾU NHƯ BÁC NÓI THÌ HAY QUÁ, EM ĐANG COOK ROM CM10 CHO SKY A760S, NẾU NHƯ BÁC NÓI LÀ ĐÚNG THÌ EM GIẢI QUYẾT ĐC VẤN ĐỀ CHO NHIỀU BẠN RỒI
@MaxMedia E THỬ PHẢN BÁC LẠI NTN XEM CÓ ỔN K NHÉ, THỰC TẾ KHI BỊ PIN ẢO CỤ THỂ LÀ PIN ĐẦY NHƯNG SAU KHI RESTART THÌ MÁY BÁO PIN YẾU CHỈ 5- 7% EM CÓ WIPE BATTERY NHƯNG KẾT QUẢ VẪN THẾ. 😃
nightkid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mỗi lần đổi pin có cần Calibre lại ko bạn? hay thao tác này chỉ 1 lần cho mãi mãi? sau đổi pin ko vấn đề j hả?
phần mềm này giúp máy báo dung lượng và mức sử dụng pn chính xác nên là sau khi up một rom mới hay đổi pin thì chạy lại phần mềm 1 lần là được !
ai có fugmod cho mình xin
vh_2teen
ĐẠI BÀNG
13 năm
chưa có gì thấy thay đổi thực sự trên e iu của mình cả, vẫn thế hihi 😃
sao nó kêu là kiểm tra xem máy bạn đã root chưa nhỉ, trong khi máy mình đã root rồi mới dùng được room cook chứ
tuntun123
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình đã root rồi, cài vào, sạc 100% , nhấn vào battery thì nó báo succeeded , nhưng ko thấy thay đỗi gì. làm lại lần nữa thì nó báo " Có chắc chắn là máy bạn đã Root "
Ko hĩu
bạn sẽ không thể thấy thay đổi ngay sau khi đã nhấn succeed bởi vì app này chỉ xóa file batterrystat.bin trong máy bạn để giúp máy báo % chính xác hơn, tránh hiện tượng báo ảo thôi !
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks bác nhé, đang cần app này, đang dùng vn05b của bác hiệp ko tài nào sạc đc 100% pin 😃
juice defender ultimate chuẩn hơn đó chủ thớt
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko thể sạc đầy 100% pin để dùng app này, dị nhân quá 😔
@trungpr0z bạn ơi có hai tùy chọn mà bạn, một là sẽ thực hiện thao tác khi pin đã sạc đầy 100%, hai là thực hiện thao tác bất kỳ lúc nào, bạn coi lại kỹ đi, click vào nút bên trái đấy rồi thấy kết quả...
cái này mình cũng mới cài thôi, nên chưa biết kết quả như thế nào, máy mình cũng không sạc đầy được.
phần mềm nào xem dòng chờ của pin đấy hả các bác
Có ai biết file batterystas.bin nằm ở đâu ko để mình vào xoá cho lẹ khỏi mắt công cài app.
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
/data/system/
batterystas.bin là app của máy phải không? Nếu xóa đi có ảnh hưởng gì không
Đó là 1 file quản lý pin, tự ngắt sạc khi pin dung lượng pin đạt đủ 1 mức nào đó.

Sent from my SAMSUNG-SGH-I997 using Tinh tế
vậy xóa nó đi thì máy có tự ngắt sạc khi pin đầy ko pác?
Đụng tới mấy cái file system là mệt lắm. Các bác có thể down về làm 1 lần rồi xóa cũng đc mà.
Nhưng mà trước khi làm cái này cần xài cho máy hết sạch pin, tự tắt, rồi cắm sạc sạc full rồi bắt đầu làm ko....?
đã cài và gỡ cái này đi.chả có tác dụng gì.pin vẫn báo ảo.sạc có 97% đã báo đầy.ko làm thế nào để sạc đầy điện thoại đc ức thế...:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019