Battery calibration- phần mềm quản lý pin không thể thiếu cho android

ksr007
21/5/2011 14:19Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài rom chính hãng của máy mình thì hiệu quả 100%, còn bác xài rom post từ máy khác sang do rom chứ chả app nào giúp đc.
kynam91
ĐẠI BÀNG
12 năm
tớ up rom emanon ver4. Cứ đúng vài ngày sau là bắt đầu có hiện tượng sụt pin nhanh khủng khiếp, từ 100% xuống đến 1 nửa mà ko làm j` cả trong vài tiếng. RỒi từ 50% đó xuống vạch đỏ trong vòng vài phút........ ko hiểu bị j` nữa!
có phần mềm nào không cần root ko , mình ko bik root máy
@bindollar Cần gì phần mềm. clear davik cache rồi bấm mã *#0228# là ok liền. Nhưng cái gì thì cũng phải hiểu rõ là tại sao bạn lại muốn sử dụng nó ? Vì lạm dụng nó sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ pin đấy. Sau khi dùng nếu có vấn đè nghiêm trọng thì nó sẽ xả pin cạn còn độ khoản 10 hay..% còn không thì chớp 1 phát thì xong thui chủ yếu là rì-set lại sta của pin thui. Nói tóm lại hàng kèm sẵn của SS là ok nhứt khỏi phải cài thêm. Nếu như thấy hao pin một cách nhanh chóng và phi lý thì hãy dùng nó. Nó không sửa chữa hay khắc phục gì ráo mà chỉ khôi phục lại trạng thái thực tế của pin mà thôi. Yếu vẫn là yếu và hư hỏng hay chết thì vẫn phải chịu không như các nhà SX ứng dụng nổ đâu. Khỏi cài chi ba cái app miễn phí nhưng rủi ro thì nhiều đấy. QC sẽ tới tấp cho mà "sem". Up rom nhiều hay mod thường xuyên sẽ gặp tình trạng không ổn định là thường. hehehe
july3rd
TÍCH CỰC
12 năm
Pm chán phèo, đang dùng rom stock nhưng vẫn báo pin ảo. Từ 35% sụt 1 phát xuống 1%.
Sạc 1 tiếng lên 5%, chán quá rút ra nửa tiếng sau tự động nhảy lên 75%
Tôi mới sử dụng lần đầu, khi sạc đầy 100%, tôi rút sạc ra và chạy nó báo phải 100% mới chạy được, tôi cắm sạc vào và chờ 100% rồi chạy luôn nó báo : "caliration succesed. calirated pin by 3% là sao ? tôi ko hiểu? anh em có ai biết hong?
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế máy mình bị sạc 1 fát đầy luôn có dùng fần mềm này đc ko hở các bác :-s

cắm sạc chưa đầy 10' pin từ 10% máy báo đầy luôn :-ss
cái phần mền này có vẻ hay đấy, để mình thử xem 😃
mình thì nghĩ dẫu sao đó cũng là 1 app...thôi
nếu thật sự muốn tiết kiệm pin thì tốt nhất chạy ít app thôi
thứ 2 tắt gps, map, tắt dữ liệu nền(khi không cần), tắp suyn mail,contract
thứ 3 là tắt dữ liệu di động, để đt ở 2g khi không cần online...
mình dùng nexus s theo cách này tiết kiệm pin rất nhiều đó.....
hung160990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kkmen đây k phải là tiết kiệm pin mà là pin nó bị báo ảo
sụt pin nhanh kinh khủng mặc dù không làm gì cả
cái này để khắc phục tình trạng báo pin ảo
Mình thấy kô có tác dụng,up rom mới lại,root,chạy cái này nhưng đôi khi restart lại máy vẫn báo 2% như thường,mặc dù pin còn >50%..

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
tớ đac có cách fixed đơn gảin
@emailcuahuy ntn bạn ơi
@loicuiv Bạn tháo pin ra sạc bằng sạc đa năng hoặch đốc sạc đầy cắm vào máy xạc nhồi tiếp đến khi đầy dùng app trên là dc hoặch là bạn dùng mựợn 1 quả pin khác mình đã làm trên em mtb china của mình và đã ok

Gửi từ HTC One V của tôi
dùng 2 pin cài soft này dc ko các bạn
dung_thu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng cái này vẫn thế, máy vẫn báo sai pin thì phải cứ 15% là pin sụt xuống 0 tắt nguồn luôn
Minh cung dung cai nay. Bay gio. Sac dc 72% la ko sac nua. Aj pit jup e vs ah. Thanks
mình cũng sử dụng 1 lần nó báo succeed ngay sau do làm thêm lân nữa nó lại báo first root device la sao. không lẽ chỉ xài 1 lần duy nhất
Acientgear
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin phép đào mộ, mình từng xài ud này cho máy chưa root. Giờ máy ấy bị báo pin ảo, cứ 30% là sập nguồn, mong ae giúp đỡ
Roii
Trứng
3 năm
Không cài được ứng dụng đó mong ad sửa lỗi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019