88XX BB 8800 không đọc được font tiếng việt khi lướt web

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi t3377105, 20/11/08. Trả lời: 20, Xem: 7938.

1. t3377105

t3377105 Thành viên

Tôi đang dùng BB8800 khi lướt web thi không đọc được font chữ Tiếng Việt. Moi người vui lòng tư vấn giúp.
    Cám ơn nhiều

:
  2. tony_doan

tony_doan Thành viên

Chẳng có em Blackberry nào từ 7290 đến Bold, Storm đọc được font tiếng Việt mà không bị lỗi cả - nguyên nhân là do BB không hỗ trợ font unicode dựng sẵn đang sử dụng ở các website VN. bạn vào đọc báo qua trang hỗ trợ www.bbviet.net thôi

3. web5giaybinh

web5giaybinh Thành viên

Chưa bao giờ hay tin BB có thể đọc tiếng việt cả. Củ chuối là ở chỗ đó.

4. thk143

thk143 Thành viên

??? bạn cần đọc file gì ? nếu là file MPR thì có thể convert sang Unicode tổ hợp rồi đọc bình thường trên BB mà ,còn nếu lướt web thì vào qua docbao.mobi ,bbviet.net thì hiển thị được tiếng việt bình thường mà,mình vẫn đọc tin Vnxpress qua cổng thông tin BB này

5. nacico

nacico Thành viên

mọi người ha nhỉ, tiếng ghì thì minh cũng phải đọc chứ BB làm gì đọc hộ mình đc. Cái chính là gio các bác k đọc đc :p

6. tony_doan

tony_doan Thành viên

Củ chuối gì đâu, có 2 nguyên nhân là:
    1. Mấy bác VN ưa sáng tạo, không dùng sẵn font chuẩn unicode của thế giới lại dựng lên 1 bộ font unicode giành riêng cho VN, dẫn đến sự không tương tích
    2. BB không được bán chính thức ở VN (không có nhà phân phối) nên không được cài thêm font VN như bọn Nokia, Samsung..

bb8100k thích nội dung này.
  7. MrActor

MrActor Thành viên

Giá mà nó hỗ trợ thêm font TV thì ok quá nhỉ . Đọc báo mà cứ hiện ô vuông lên nhìn ngứa mắt thật

8. tinhdhmo

tinhdhmo Thành viên

Các bác chụ khó sống chung với lũ vậy

9. nguyen_tan20888

nguyen_tan20888 Thành viên

hehe.Chịu khó thôi.Nhìn mãi giờ đọc tiếng việt bình thường lại thấy khó =))

10. manfly

manfly Thành viên

Em đang xài storm 2 nè, tiếng việt đọc phà phà, không có một lỗi nào hết.

11. tinhdhmo

tinhdhmo Thành viên

tất nhiên rồi bác cải rom 5.0 chả đọc được .

12. kemsaurieng

kemsaurieng Thành viên

bác Tony _ Toàn nói chính xác ... do ở VN ko có nhà mạng nào là đại lý chính thức phân phối cho thằng Rim cả... nên các bạn phải lên đời cấp cao hơn: từ Bold trở lên mới có thể đọc vi vu đc....

13. nguyen_tan20888

nguyen_tan20888 Thành viên

14. copbien51

copbien51 Thành viên

chuẩn chuẩn thêm tiền tố vn.tk ở một số trang web (tầm mấy chục trang phổ biến) đọc được tiếng việt ngon, nhưng trên browse chỉ hiện lên trang chủ còn khi muốn vào đọc chi tiết thì không được, đối với opera mini thì vô tư đi các bác

15. iLeo

iLeo Thành viên

Bold dùng OS 5.0 và font BBGlobal serif thì đọc được tiếng Việt và ko có lỗi gì cả còn các dòng đời thấp hơn Bold thì 100% là ko thể đọc tiếng Việt mà ko có lỗi gì cả

Ga_1991 thích nội dung này.
  16. lugo

lugo Thành viên

17. ThanhNgoc_521

ThanhNgoc_521 Thành viên

18. lemonleo_pt

lemonleo_pt Thành viên

Vãi luyện các hạ topic từ năm 08 mà còn đào mộ nó lên nữa

19. taone123456789

taone123456789 Thành viên

ôi sặc topic từ đời nảo mà còn đào lên được bái phục, bái phục :cloud9:

20. hoangquan_cv

hoangquan_cv Thành viên

Hjc.co oprera tieng viet cho bb os 4.5 roi mak ?