BBDict-Từ điển đa ngôn ngữ cho BB

meoluoi
19/2/2008 9:34Phản hồi: 814
814 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtuan282
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác meoluoi ui cho e hỏi cái, muốn gõ tiếng việt để tra từ điển việt anh dùng bộ gõ của bác nào trên diễn đàn là thích hợp, máy em 8700
Xài cái nào cũng tra được hết.Nhưng theo mình 8700 nên xài cái này http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=15647&page=3
Các bác nào có bản OS cho 7290 hỗ trợ tiếng Nhật k ạ?
Các bác cho em với!
Thanhks các bác trước.
Đây nè http://dualband.three.com.hk/website/template?pageid=d23500&lang=engtemplate?pageid=d23500&lang=eng chọn cái Chinese nha
E vào trang bác meoluoi chỉ, e toàn thấy dấu hỏi bác à. Làm sao bây giờ hả bác, hic hic, e mò mẫm, bấm loạn xạ rồi.
Sorry quên không kiểm tra lại bạn vô lại trang này,bên trái có chữ blackberry click vô đó rồi chọn blackberry nó sẽ ra trang chính,chọn phần download
6710 cua em con` 7mb bộ nhớ.Có cài được từ điển A V cho em BB của em đc hem ạ
donghp
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao mình tải data của từ điển không được
huysieu
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chạy quá là ngon! cám ơn bác nhiều! he he!
hungcvc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tình hình cài BBdict không backup được

Có bác nào gặp phải trường hợp như tôi chưa :BB 8100:yes4lo:
Cài BBdict A_V; V_A -> không backup được
anhtuan282
ĐẠI BÀNG
16 năm
Có mình và mấy người bị rồi nè, link nói về vấn đề đó đây http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=37168 nguyên nhân có thể là do file dữ liệu của từ điển quá lớn nên hay bị treo ở phần backup RMS database. Máy mình bị treo hàng tiếng đồng hồ mà không backup được hix. Có bạn nào thử xóa hết từ điển BDict đi rồi backup lại xem có được không :angry6wn:
có pác nào vui lòng viết bài tóm gon và hướng dẫn chi tiết 1 chút đc hông ạ. e ngồi nguyên buổi sáng mà hông cài đc nè. giúppp 😔
Bạn đọc kỹ lại thì sẽ làm đc ngay ấy mà,các bác ấy đã hưóng dẫn rất chi tiết rồi đó😁
hu hu hu sao ko đc nè. Ấn send là nó lại báo lỗi "Handle record on BB failed " thôi !
ai có bị tương tự không, giúp em với !
knowallmen
ĐẠI BÀNG
16 năm
Có tôi cũng bị lỗi này đây! Bực hết cả mình. Tự làm lại từ điển (theo cách của meoluoi hướng dẫn) => thế là Send OK... Không tin à. Làm thử xem:angry6wn::angry6wn::angry6wn:
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hix, tình hình là trước đây cài anh-viet viet-anh trên 7290 chạy rất tốt. Sau khi "tài lanh" gỡ 2 data kia ra cài data anh-anh thì bị y chang như bác này.

Có ai biết cách khắc phục ko giúp em với.:sorry8bj:
cho e hỏi làm sao để send data vô blackberry ạ?
Sao lúc em send vô BB nó chỉ hiện Ready còn không thấy chuyển dữ liệu wa BB j hết?
-Chạy file BBDict.exe trên PC chọn đường dẫn tới file *.ifo nhấn send
bbdict.exe là ở đâu ạ?
Sao em giải nén không thấy file *.ifo vậy????
Em dùng 8700 nhưng nó chỉ cho load file nhỏ hơn 2,86MB, các bác chỉ giúp em cách load data vào với.
bác gửi file font của chiness và japan lên cho anh em dc không

cách này hay hơn là up lại rom bác cí của trung và nhật thì gửi lên cho anh em nhé coi chừng biết cách cho tiếng việt sắp tới ah2 nghen em đang coi mấy file này :angry6wn: vì nếu tiếng tung và nhật add font dc chẳng lẽ tiếng việt lại không
bác chỉ rõ hơn cho e được không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019