Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BBDict-Từ điển đa ngôn ngữ cho BB

meoluoi
19/2/2008 9:34Phản hồi: 814
814 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

keke. em đã cài trên em 7290 thành công.chạy ầm ầm.
tuy máy chạy chậm hơn 1 chút, nhưng tra từ rất nhanh.
Pác ơi, bác để nhiều đoạn văn bản quá em đọc xong mà vẫn lùng bùng quá, nhiều file quá, không biết tải cái nào trước, cài cái nào trước đây. Huhuhu.
seekill
TÍCH CỰC
16 năm
cái j hả bác?? bác nói rõ ae trợ giúp liền! 😁
em đang cần vài bộ Jap-Jap, Jap-Eng, Eng-Jap, Kanji. Bác nào có share em với, tksss very much!
Các bác giải thích hộ em cái, từ khi em cài BBdict và 1 bộ A-V vào con BB 7290 của em, thì từ đó mỗi khi back up dữ liệu rất lâu, trung bình cứ phải khoảng 20 phút ấy( có khi phải bằng khoảng thời gian cài từ điển A-V). Không biết có cách j` để khắc phục hiện tượng này không, chứ mỗi lần back up lâu thế thì mệt quá
Do data của BBDict nằm trong main memory nên khi backup sẽ backup luôn data từ điển.Cách khắc phục là xóa data BBDict trước khi Backup sau đó chép lại data
orchem
TÍCH CỰC
16 năm
Các bác ah! sao tui đổi đuôi file "dictd_anh-viet.dict.dz" thành "dictd_anh-viet.dict.gz" rồi giải nén bằng winzip thì ko giải nén đc vậy? help me
orchem
TÍCH CỰC
16 năm
cái đó mình giải nén đc rồi. Nhưng mà chạy decompile file .info thì ko dc. làm thế nào bây giờ?
bác ơi em đang send data vào máy đc 50% nó báo failed thế mới đau chứ,nó bị làm sao vậy bác,các bác chỉ dùm e nhé,tks u!
Bạn nào đã convert được font unicode cho file dict pháp-việt thì cho mình xin với ạ!
Mình xin cám ơn nhiều nhiều!
Mình đang convert thì bị báo lỗi này:
Bạn nào có thể nghĩ cách giúp mình tìm line 32489 và line 32691 ở đâu với.
ktung
TÍCH CỰC
16 năm
nếu tìm júp thì dễ thui 😁 chứ sửa thì em... tịt :p

bác mở notepad (chắc bác mở file *.txt bằng notepad chứ?): vào View > Status bar, đặt con nháy dòng nào là nó báo số dòng đó. Nếu vào View mà thấy Status bar bị mờ thì vào Format > bỏ chọn Word Wrap. có zị thui ạ 😃
Mình vừa tiêu mất một tiếng để tìm hiểu cái lỗi. Xin chia sẻ cùng mọi người để nếu có gặp thì đỡ mất thời gian.

Building...
Error, no new line at the end
Done!

Nguyên nhân của nó là do mấy ký tự đặc biệt '' ko the hien hình đó ở đây được nên xem file đính kèm. Xóa nó đi là ok. Ah mọi người nên dùng notepad++ để sửa lỗi sẽ dễ hơn nhiều.
Từ điển Pháp-Việt

OK man! Thank you very much bro ktung!!!
Cuối cùng thì em cũng đã chinh phục được quả từ điển Pháp-Việt roài.
Link down ở đây Hoặc ở đây
Một lần nữa xin cảm ơn bác meoluoi đã giới thiệu BBDict và cảm ơn bác ktung đã gợi ý cho em cách sửa lỗi...
Đi ngủ thôi mệt wa! Chúc cả nhà ngủ ngon! keke
Tréo
TÍCH CỰC
16 năm
Hình như dữ liệu chỉ có thể cho vào bộ nhớ trong -> không hay lắm khi cài nhiều từ điển? Chắc phải thử jStardict xem thế nào.
Brucelee118
ĐẠI BÀNG
16 năm
Anh meoluoi ơi! Em làm đúng như hd của anh mà sao lúc send nó vẫn báo là lỗi kết nối USb là sao?
Phải chạy BBDict trên máy (BB) của bạn nối cable với PC và send
vodanh1989
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em cai đc rồi rất hay và ok kết hợp với từ điển xài trên thẻ nhớ mới ra thì quá tuey65t. rất phù hợp với nhu cầu tra từ ngoại ngữ của em. THANK anh nhiều!
Cám ơn bác nhìu lém ! Con 8100 của em cài vào chạy phà phà !!!!
theminhbk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Có từ điển anh anh ko vậy mấy bác
Có đủ hết,bác lên trang chủ của stardict mà load về.Từ điển Anh-Anh khỏi cần convert
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác meoluoi cho em cái link anh-anh với, em tìm chưa ra.Thanks bác nhiều.
Để các bạn khỏi mất công tìm vất vả. Mình đưa lên đây tất cả data đã convert của từ điển này. Bao gồm
Anh-Việt: http://www.4shared.com/file/40568957/234b9a1a/stardict-dictd_anh-viet-242.html
Việt-Anh : http://www.4shared.com/file/40569033/c511a56f/stardict-dictd_viet-anh-242.html
Pháp-Việt : http://www.4shared.com/file/40569239/2640981f/stardict-dictd_phap-viet-242.html
Việt-Pháp : http://www.4shared.com/file/40569443/8d599b74/stardict-dictd_viet-phap-242.html

Chúc thành công 😃
bác ơi, từ điển Pháp - Việt convert thành unicode tổ hợp thì khi gõ dấu nó không tìm được.
Sao lại ko tìm được hả bạn. Của mình vẫn chạy bình thường mà. Bạn tìm bộ gõ tiếng Việt trên diễn đàn mà cài vào
he he, được rồi bác ạ. Cảm ơn bác nhé.
Mình đã làm đc đến phần này rồi, nhưng đến bước thu 6 này thi không biết cách làm nữa. Chạy file stardict-editor.exe chọn thẻ DeCompile,chọn đường dẫn tới file *.ifo nhấn Decompile.Nó sẽ tạo ra 1 file *.txt trong C:\Program Files\Common Files\GTK\2.0\bin <<<<Minh không lam đc phần này...Pác nào pro hép mi nhé !

Khi mình cho chạy Fiile stardict-editor.exe thì không biết chỗ để chọn thẻ Decompile

Các pác hép mình nhé...

TY :angry6wn:
seekill
TÍCH CỰC
16 năm
thưa bác là đây bác chạy không phải là stardict-editor.exe mà là StarDict.exe!!! mong bác làm lại các bước!!! k thì đọc bài này làm cho nhanh

Tự điển Cho 7290 Ngon Nè - DIỄN ĐÀN TINH TẾ
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cảm ơn bác nhiều, khá nhiều loại, em đã chọn cái Oxford Advanced Learner's Dictionary.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019