Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Beats chính thức mua lại dịch vụ nghe nhạc trực tuyến MOG

bk9sw
2/7/2012 9:53Phản hồi: 63
Beats chính thức mua lại dịch vụ nghe nhạc trực tuyến MOG

Sau rất nhiều tin đồn, cuối cùng thì dịch vụ chia sẻ và nghe nhạc trực tuyến MOG đã chính thức được mua lại bởi nhà sản xuất tai nghe Beats. Mặc dù chi tiết về phi vụ mua bán vẫn chưa được công bố nhưng theo nguồn tin từ GigaOm thì chi phí để Beats có được MOG sẽ vào khoảng 14 triệu USD, trong khi các nguồn thân cận với MOG lại cho rằng con số này còn cao hơn nhiều.

Trả lời với USA Today qua email, nhà sáng lập MOG kiêm giám đốc điều hành công ty - David Hyman nói: "Việc bổ sung dịch vụ nghe nhạc của MOG vào quỹ tài nguyên của Beats sẽ mang lại trải nghiệm end-to-end thực sự" khi ông đề cập đến các sản phẩm tai nghe và phần mềm EQ của Beats, cũng như những người dùng điện thoại với công nghệ Beats Audio của HTC.

Vẫn chưa rõ Beats sẽ khai thác gì từ bản hợp đồng này nhưng hồi tháng 3, nhà đồng sáng lập Beats - Jimmy Iovine đã tiết lộ rằng công ty có thể sẽ cho khách hàng của mình dùng thử dịch vụ di động của MOG. Hiện tại, MOG đang cung cấp gói dịch vụ tải nhạc không giới hạn trên di động với giá $9,99/tháng, dịch vụ trên web được cung cấp miễn phí.

Beats đang muốn mở rộng thương hiệu của mình nhưng tại sao công ty lại chọn MOG? Luke Wood - giám đốc tác nghiệp của Beats đã chỉ ra rằng "MOG là dịch vụ nghe nhạc trực tuyến đầu tiên cung cấp toàn bộ danh mục bài hát với chất lượng 320 kbps bên cạnh tham vọng đưa dịch vụ lên nhiều nền tảng." Liệu Beats có thể tạo nên sự khác biệt với MOG nhằm cạnh tranh với những đối thủ như Rdio hay Spotify? Chúng ta hãy chờ xem những chuyển biến mới từ Beats cũng như MOG.

Theo: The Verge
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mạnh tay quá nhỉ
nghe nhạc mà tốn tiền như vậy ở việt nam bán cho ai được người việt nam là free và khuyến mãi khủng thì mới thích mình là một ví dụ :p
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
@kentavn thì vốn không phải dành cho người Việt Nam mà
nước mình đã bao giờ được coi là một thị trường giải trí đâu 😔
Thâu tóm để củng cố thế lực....

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
fangy
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho beats dk cái thời trang,đẹp.cố thêm chút về âm là ngon
@ChristianArc2012 bác lạ nhỉ, em có bảo bose là nhất không, em chỉ bảo khi đi mua tai nghe, đem theo cái sensation XE cũ của em theo thử, thì em thấy bose nghe trầm ấm hơn beats, beast tiếng bass của nó quá to, rất là ảo làm cho em rất là nhức đầu, nên em chọn beats. Cái em đang cần ở đây là 1 tai nghe có thể nghe được nhiều thể loại, còn bác liệt kê ra mỗi thể loại 1 cái tai nghe lol....Xin thư với bác em không chỉ có 1 cái bose không, em còn cả pioneer để chơi với dàn âm ly đèn ở nhà, cái bose close chỉ là để đi trên xế hộp nghe cho sướng tai vì không thích mở loa làm bà già khó chịu, vì bả khoái nghe cãi lương thôi...Đi xe máy em xài sen....
@shady2501 bác lái xe hơi cơ à...bảnh quá...mình chỉ chạy xe đạp 0 à....lol...nói chơi vậy chứ mình 0 muốn tranh cãi về đề tài này nữa, chán rồi...anyways, chúc bạn luôn happy with your headphones nhé...
@ChristianArc2012 xe hop cua ong ba gia thoi, em ra tu lap lau roi, chang qua lau lau ba gia keu ve cho di dau dum thoi. vua gop xong can ho la mung chet roi day...you too
chúc mừng beats
Beat giàu thiệt.......

Send form my GT-I9100
Chính sách PR của Beats tốt thật, chả trách sao nhiều bạn trẻ thần thánh hóa Beats đến thế, thậm chí còn chọn Beats fake chứ không chọn hãng khác hàng original.
Dù sao trong giới audiophile Beats vẫn chưa có chỗ đứng và có vẻ trong thời gian tới cũng ko kiếm được chỗ nào đặt chân.
Ngon luôn!
chu cha dịch vụ đám mây có vẻ đắt hàng, mai phải làm 1 đám chờ người mua 😁
Quá ok.chờ xem có j nào ?
Beat là thấy nghe hay rồi 😃
Đồn đã rồi thành thật luôn. Beats nay thành bít sô
May mình ở VN lên được cái gì cũng Free, nghe nhạc thì còn khuyến mại cả thời trang thiếu vải nữa, đã mắt
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghe nhạc rap,beat cái in ear TOUR với cái solo HD,còn sen mình không nhớ tên
@kaynhok Senn dòng thấp thấp thì hoặc thiếu bass hoặc thiếu treble, phải khá khá tí mới cân bằng cơ (thậm chí bass vẫn hơi ít so với Denon) mà chắc bạn nghe phải dạng hơi thiếu bass. Theo review bass Beats không bằng Denon.

Còn rap, rock đâu phải sở trường của Senn.
cứ tưởng dịch vụ OMG chứ 😁
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiết kế của Beat chất âm thì sennheiser.............
Dream
@zinzinzu senn mà dream gì, bass yếu xìu, lại còn khó drive nữa....nếu thích nhạc clubs thì senn bỏ đi rồi bác ơi...Denon D5K or D7K thì nghe thích hơn nhiều đấy
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ChristianArc2012 tại ko có đk để chơi mấy đồ xa xỉ vậy. Với mình chỉ cần em Arc là phục vụ rất tốt nhu cầu nhạc nhẽo, cũng ko nhiều time
Về thương hiệu thì cũng chỉ biết mấy hãng nổi như Beat, Senn, Bose, cũng chưa đc thử bao giờ lun😕
Bác
Bác này chắc già rồi?
Bác thử qua Denon chưa? Em không thích dạng DJ nên không có cảm xúc gì khi thử, chả biết cái nào hay hơn cái nào, bác nào thích dòng đó thì thử qua rồi review nhé.

Nói thế cho vui thôi, vì mình không thấy (nhiều) bạn "không trẻ" nào tung hô Beats như các bạn trẻ hơn thôi.
@Spirit Coder beats nghe 0 tệ chút nào đâu bác ơi, dòng studio của nó nghe chất âm thích lắm đấy, nếu nghe nhạc dance thì mấy con Senn chỉ có khóc với nó thôi....còn dòng IEMs của nó thì cũng hơn nhiều em linh tinh của Senn nhiều...Senn thượng vàng, hạ cám, chỉ có mấy con đắt như vàng thì 0 kể chứ còn khoảng 100$ đổ lại thì 0 ăn nổi ibeats đâu....
có vẻ bác thích Denon, mình cũng vậy, những Denon thì chỉ để ngồi nhà nghe nhạc thôi, 0 xách đi ra ngoài được, dây nhợ lòng thòng, design thì 0 thời trang được như con studio, chỉ có chất âm thì tuyệt....
@ChristianArc2012 Design thì em không quan tâm, đeo thoải mái là ok rồi. Em hỏi Denon vì thấy review bảo bass ngon nên gợi ý thêm cho mọi người thôi.
Bác nói dance thì em thừa nhận là Senn không ăn nổi Beats nhưng em ko nghe dance, em nghe classical nên iBeats không ăn nổi MX270, Beats solo (đi kèm OneX) không ăn nổi HD201.
Tóm lại, ai thích nhạc gì thì nên chọn tai nghe cho nhạc đó, hợp tai là ok, không chạy theo người khác.
@Spirit Coder Mình đang xài 1 số tai nghe.....mình có lẽ vì là bass head nên 0 thích Senn lắm,trong số rất nhiều con senn mình hiện chỉ giữ lại con Senn HD598, con này nghe thì rất tuyệt nhưng phải cái là mỗi lần nghe là phải dùng chung với headphone amp, rất lỉnh kỉnh vì nó rất khó drive....còn mấy con Beats, tuy 0 detailed được như Senn như bass của nó nghe rất đã, mids tuy hơi mờ nhưng có thể du di đi được...dòng beats có con studio nghe thật 0 tệ chút nào, con solo HD 0 phải quá hay nhưng nếu bác nói là nó thua cả Senn HD 201 thì mình 0 đồng ý rồi...con HD 201 này rất yếu, bass bị bể nát mỗi khi volume lớn...dòng Senn chỉ có từ HD 280 trở lên là nghe được thôi....riêng Denon thì chỉ cần D1100 là nghe đã ngon rồi.
@ChristianArc2012 hì hì thì mình mới nói là mỗi người mỗi sở thích mà. Mà mình đang so với Solo của OneX, không phải HD và chỉ tính trên classical (đã nói ở comment trước), con này bass nó lấn quá, mình nghe không nổi.
3kshop
CAO CẤP
12 năm
chúc mừng các fans của beats nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019