Bên trong HTC One: rất khó sửa chữa

Duy Luân
28/3/2013 23:8Phản hồi: 431
Bên trong HTC One: rất khó sửa chữa
iFixit mới đây đã tiến hành phẫu thuật chiếc HTC One, chiếc điện thoại HTC mạnh nhất tính đến thời điểm hiện tại. Đây cũng là sản phẩm chủ lực của hãng sản xuất Đài Loan trong năm nay. iFixit nhận xét rằng việc mở One ra để sửa chữa là điều cực kì khó vì họ gần như không thể mở máy mà không làm hỏng phần nắp lưng. Ngoài ra, pin được đặt bên dưới bo mạch, lại thêm một lớp keo nữa nên việc thay pin khá gian khổ. Màn hình 4,7" Full-HD cũng khó thay thế vì phải trải qua nhiều công đoạn mới đến được thành phần này. Lớp bảo vệ bằng đồng cũng khiến cho việc tháo linh kiện gặp nhiều trở ngại. Tổng kết lại, One chỉ đạt 1 điểm trên thang 10 tính về mức độ sửa chữa. iFixit có khen rằng One có kết cấu tốt, cộng với bề ngoài chắc chắn nên sẽ tăng độ bền thiết bị. Còn bây giờ, mời các bạn cùng theo dõi phần "mổ xẻ" của iFixit.

HTC One dự kiến sẽ cho phép đặt hàng ở Việt Nam trong tháng 4 này, giao hàng vào cuối tháng hoặc đầu tháng 5 với rất nhiều khuyến mãi.
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bochitan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất kết thiết kế này, đẹp nhưng khá giống với iphone 5, ước gì có em ấy trong tay nhỉ 😃
dotapro
TÍCH CỰC
11 năm
@mademade ai nói? :p
mademade
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dotapro Nhìn qua cũng thấy r 😁
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bochitan Thiết kế này của HTC có trước IP5 hơn cả năm đó bác ah.
dotapro
TÍCH CỰC
11 năm
@mademade đầy người nói ko. điển hình là tầm 20 người like bài của mình :p
Mình dùng điện thoại chưa bao giờ phải sửa :oops:
(cơ mà mỗi khi mình tháo 1 đồ điện tử nào đó mà khi ráp lại kiểu gì cũng dư ra được 1 cái gì đó. haizzzzzzzzz
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
@0904234xxx hay dư 1 vài con vít bác ah, em cũng hay lọ mọ tháo quạt điện mà sau một hồi kiểm tra toét cả mắt mà không biết tại sao lại thừa vài con vít mà quạt có thiếu vị trí nào để lắp đâu😁
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
@0904234xxx Phen này thì bạn tháo ra sẽ DƯ 1 cái màn hình 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@0904234xxx Bác giống mình thế, nhưng mình chưa dư được cái j 😃
@trantuananh1996 2 bác giống e thế. bữa tháo dàn áo ex ra r lắp lại dư 3 con ốc lục giác😆😃)
Hay nhỉ. Công ty iFixit này ko biết đã phá bao nhiêu chiếc đt rồi 😁 Android thì One, Z là đẹp nhất rồi
thay pin mà khó vậy thì hơi căng ! này thì nguyên khối
@nhoemnhiu được cái nguyên khối nhưng bất tiện vụ thay pin ,mình thì muốn nguyên khối ,nhưng pin thay dễ là ok :p
@hoalang bác đòi hỏi 1 cách quá đáng quá ! mấy hãng khó chiều bác rồi ! theo em pin theo kiểu máy chụp hình cũng dc kaka
razormeback
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoemnhiu xài điện thoại mà bác cứ nghĩ đến chuyện thay pin làm gì cho mệt?
@razormeback Em chỉ chơi 2nd thôi bác
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hien dai = hai dien.tin buon cho ai nho tay lam hong. :-D
Minh thich dung nhung may nao de sua.de thoa tri to mo voc vach ( nhung nhieu khi cung mat ngu phi ) pin roi hay nhieu thu khac nua
@dh2l Bây h đâu còn cái thời xài nokia tới gần 7 8 năm đâu bạn.
Xài smartphone giờ người dung thường thay đổi những model mới sau khi xài dc khoảng 3 năm.
Ngoài ra,HTC đã chọn lựa rất kỹ về loại pin sử dung cho HTC cũng như những smartphone khác của hang để đảm bảo máy chạy bền trong thời gian khá dài. Chính vì vậy,HTC chuyển sang làm vỏ nhôm với mục đích chủ yếu là bảo vệ tốt cho linh kiện bên trong máy trong trường hợp rơi rớt.
langtugl
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng mà ổn định thì không sao. Khi có trục trặc gì thì chỉ có khóc.
Con nào nguyên khối mà chả khó sửa =))
@Vaanres Có gì đáng buồn cười à
tvhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@Vaanres N9 thay pin cũng đơn giản mà.
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
Xác định dùng One hư hỏng do lỗi người dùng là bỏ, lại kiếm bao nhựa ốp em nó rồi, ôi thiết kế sang trọng, vỏ nhôm nguyên khối.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@tuandaqn bac chan galaxy de lai em nhe
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
@sungaaaa Mình lên S4 mà không phải One, GNexus vẫn còn dùng tốt, mượt vãi, hi hi, định bán 3tr cho người quen mà thôi giữ lại 2 tay 2 súng.

@tuandaqn thi ko xai anh em chia se hehe,,minh o tphcm con ban
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
@sungaaaa Mình ở HN, sống ở HCMC hơn 10 năm rùi.

@tuandaqn la gio o hcm ha quan may za
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
chưa có video?
RIM
CAO CẤP
11 năm
Thiết bị cao cấp, kết cấu phức tạp thì tất nhiên khó sửa chữa rồi 😃
Nhìn vậy chắc nếu hư hỏng thì chỉ còn dành để chặn giấy hoặc tạt lon.
Khó bán, khó mua nữa.
"iFixit nhận xét rằng việc mở One ra để sửa chữa là điều cực kì khó vì họ gần như không thể mở máy mà không làm hỏng phần nắp lưng. "
Quá phũ
e này công nhận chắc + bền, nhưng nhìn không sang = Z và i5, sao không cho thêm ít kính vào nhỉ
@toitainang92 Nhìn kính vô lởm lắm ^_^
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@toitainang92 Cho kính vào đâu bây giờ, phần lưng là nhôm rồi. Không lẽ đắp 1 lớp kính nữa lên màn hình.

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn
Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chúc mừng Fan HTC One ... !!!
chang_ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nguyên khối : dao 2 lưỡi
@chang_ngo Thế sao iPhone 5 dễ tháo lắp vậy 😁
Sài đt mà suốt ngày cứ tính tới đường sửa !! nãn !!
Một chiếc điện thoại cao cấp và đắt tiền cũng như đồng hồ, máy móc hay trang sức, giá trị của nó đồng nghĩa với chất lượng tốt và độ bền cao. Thế thì, câu hỏi trước khi mua 1 chiếc đt và phải đầu tư số tiền lớn thì : tôi phải sửa làm sao ?? đó là 1 điều kì quặc, đã đến thời đại của những thiết bị bền bỉ tuyệt đối. Như Iphone chẳng hạn, thiết kế ko tự tháo gỡ đc và gần đây là cấu trúc nguyên khối, nó nói lên giá trị của sản phẩm, việc sửa chửa nếu hỏng hóc, hoặc đơn giản là thay màn hình hay linh kiện là điều ko tránh khỏi, nhưng ko phải dừng cả đoàn tàu vì có 1 hành khách khó chịu. các bạn hiểu ý mình chứ, ý mình có thể ko vừa lòng các bạn, nhưng đó là ý kiến và cảm nhận cá nhân. Thân.
2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
@izzi_kaka Bạn chắc toàn nghe người khác nói, tôi dùng HTC từ thời 2003, nhà vẫn còn 1 con O2 II và 1 con O2 mini vẫn hoạt động được, tối nào cũng cắm xạc, 5 năm liền mới thấy thời gian dùng pin ngắn bớt chứ không hỏng. Trong khi chả cái nào dùng đến 3 năm.
@Duy Luân Ở các tỉnh lẻ thì đi đâu mà sửa bạn? Ko lẽ gửi về sg để cái máy cả tháng mới được gửi lại... Như vậy thà ko xài còn hơn!
@2323293 Sao lại nghe người khác nói nhỉ , nhà mình có đứa em dùng HTC , có thằng bạn đang trọ ở nhà cũng dùng 1 con Desire mà , 1 ngày cắm sạc 2 lần đấy .

Sao cái gì nói trái ý các bạn là các bạn lại nói là người khác nghe nói lại nhỉ . Nếu HTC không hao pin thì cái danh tiếng của nó đã khác rồi chứ ko phải cứ nói đến HTC người ta lại sợ hao pin đâu .
@MyGalaxy Ý bác là chọn s4 hay BB10 cho dễ sửa đúng k. Chúc mừng bác bác cứ việc mang ra hàng quê bác nó sửa dùm. Xl chứ bác chắc gì đã dám giao máy cho họ chọc ngoái mặc dù dễ sửa thật đấy. Nó sinh ra cái bảo hành để làm gì ..????
van thich dt thao pin,kg thich nguyen khoi,loi co bi hu pin cung co pin thay,rat linh hoat trong su dung
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
càng khó thì giá trị của nó càng cao 😁
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@hungz92 Càng khó sửa thì cái giá phải trả càng cao thì có.:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế