Bên trong Xperia Z2: Khung sườn nhựa, không giống Z1 làm từ nhôm

vuhai6
22/5/2014 8:53Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko hiểu sao Z2 bằng nhựa mà lại chống nc tốt hơn sườn kim loại của Z1! trong hình minh hoạ nó để sườn nhựa chỉ có 2 điểm tiếp xúc nên kháng nc tốt hơn còn Z1 sườn nhôm có 4 điểm tiếp xúc vs đỉnh và đáy máy nên kháng nc ko bằng! dù co thể Z2 nhẹ hơn nhưng mình vẫn thik full nhôm của Z1! cảm giác tâm lý vẫn chắc chắn hơn con Z2 sườn nhựa mà vác nguyên vỏ nhôm bên ngoài thấy ko cứng cáp =!
Cả nhà có thể hướng dẫn em,hoặc chỉ e về cáh test sony z2dduocjwd o ạ???
Như mã test giông lg hay ss
Như test màn hinh như thế nào?
Có app nào test tổng thể về sony như ss thì có info samsung,lg thì có tét phone LG vậy đó
Hiện tại em rất thích em này,đang lo lắng vì sony z2 cũng có hàng dựng như ssNote 3 hay s4,s5 vậy!!!
Xin cám ơn cả nhà lắm luôn!!!xin mọi người giúp đỡ...😃😃😃
onlylove116
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây là phiên bản cho thị trường Trung Quốc chứ ạ. Bản QT vẫn nhôm chứ mọi người.
http://sonyviet.vn/2014/05/bo-hinh-anh-dep-ve-xperia-z2-phien-ban-khung-nhua/

http://secafe.vn/mo-hop-xperia-z2-l50t-phien-ban-danh-cho-trung-quoc/
mình nghe đâu đó trên mạng nói là Sony làm màn hình có góc nhìn thấp là vì người Nhật k thích người khác dòm ngó cái điện thoại của mình, và thậm chí các sp smartphone khác hãng Sony cũng có miếng dán làm mất góc nhìn, nên các bác bớt chém về việc Sony cho ra dt góc nhìn kém đi nhé e buồn 😔 tại e là fan của Sony 😁 bù lại khi nhìn thẳng vào trực diện màn hình cũng sống động lắm chứ :D
theo các bác mua cho con gái thì Z1 compact, Z2 hay G3 thì hơn ạ? hoặc có con nào mức giá ổn, hiệu năng được thì tư vấn giúp mình
@phucmaster Chưa thấy game nào chơi trên iP lag cả há há
@phucmaster Chưa thấy game nào chơi trên iP lag cả há há
cuthune
TÍCH CỰC
10 năm
@phucmaster Có thiệt pà bạn chơi game trên ios rồi chưa vậy, hay là chơi trên iphone4 rồi phán vậy. Còn cấu hình thì cái a7 nó trên cơ snap801 lâu rồi.
@phucmaster chỉ SS mới hợp với con gái thôi IP và Xperia nhìn cứng hơn hợp với đàn ông con trai hơn bạn à
hhd0206
ĐẠI BÀNG
10 năm
viền nhôm như con này cũng đẹp và viền nhựa bọc nhôm như S5 cũng đẹp miễn sáng bóng là được
Z3 mới là nâng cấp của z1
Dễ gì sony dìm ae z1 mới ra vài tháng
trọng lượng z1 170g
........z2 158g
Xperia Z2 China Unicom so với Xperia Z2 quốc tế
Z2 China lam hoàn toàn là nhưa như sony m2

hnay lang thang mới đọc được bài này, các bạn nghĩ xem, chế tạo Khung Z1 so với khung Z2, cái nào chế tạo mất nhiều công đoạn nhất, tốn nhiều kinh phí nhất, với khung Z1, cho vào máy CNC là xong, còn Z2 thì thế nào. bản chất khung Z2 vẫn là nhôm chống va đập, các tác động từ bên ngoài tốt, còn bên trong lớp nhựa có tác dụng làm giảm trọng lượng, chống thấm nước tốt hơn nhiều. đó chính là sự tinh tế của Z2 đó, các nhà thiết kế của sony ko phải là người ko biết gì đâu, cứ nghĩ lung tung cho người ta thoai. hic
kenwind164
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NG HUU Dương Z1 vào máy CNC,còn khung Z2 là đúc từ nhựa,theo bạn cái nào khó làm hơn =]]]]]
Z1 nguyên khối nhôm cấu thành máy,Z1 là khối nhựa,4 cạnh dc chèn thêm viền nhôm.
Xét về chịu lực thì Z2 tốt hơn rồi. Nhưng giá ko khác mấy so với Z1 lúc mới ra 😁
Ko có bung z2 ra thì ít người nghĩ khung Z2 lại bằng nhựa
Nói thật chênh nhau vài mm vài gram có đáng để chúng ta quan tâm không :oops: Mình thì chả quan tâm lắm, nặng nặng một chút cầm nó mới thoải mái nhưng đừng nặng quá là được.Mình thấy điện thoại tầm 4,5 - 5inch là vừa
duongv3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình là Sony fan nhưng hôm nay cầm con Z2 trắng nhìn kỹ thì thất vọng thật, Phần nhựa nhô hẳn ra ngoài khung nhôm. Máy màu đen thì ko sao vì phần nhựa sơn màu kim loại, còn máy trắng thì phần nhựa trông rất "nhựa", đã thế lại còn bẩn bẩn, đen đen nữa (máy mẫu nên chắc mồ hôi tay bám vào). Định mua Z2 mà phải nghĩ lại
qá nhọ luôn .....................
Các bác k qan tâm tới chất lựong của khung nhôm z1 rồi. Nó rất dễ bị méo và cong vêng. Z2 do bằng nhựa nên k bị
lukhach123
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn chủ topic có thể làm ơn: khi nào cho tôi xem bên trong con sony z3 dc ko? vì tôi rất quan tâm đến chi tiết kim loại nguyên khối, nó rất kích thích tôi khi chọn sản phẩm... 😃 nhưng hình như z3 còn nhẹ hơn cả z2...chác cũng không hy vọng j bạn nhỉ...!!! 😔 mong 1 bài chi tiết về bộ xương của z3...
sao họ không làm built bằng hợp kim magie nhỉ. Cái này vừa nhẹ, bền không bị mÓp như built của mấy con vaio S, Z quá nhẹ và trâu bò.
sao họ không làm built bằng hợp kim magie nhỉ. Cái này vừa nhẹ, bền không bị mÓp như built của mấy con vaio S, Z quá nhẹ và trâu bò.
Mà nói vậy chứ con zu của mình hôm 2 ku nhóc giành nhau bay lên rồi làm cái độp cái màn hình trên nền sân bê tông điếng hồn ơn trời chỉ bị trầy chút đỉnh phần khung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019