[Benchmark] HTML5 trên di động chạy chậm hơn nhiều lần so với trên máy tính

uhraman
22/5/2012 17:33Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HTML5 là tương lai mà...ko biết có rút gọn trên đt đc ko?
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Cho QNX vào chắc sẽ khá hơn đấy
trungtun
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTML5 giống như IpV6 vậy! Rất có tương lai nhưng mần liền thì hơi mệt!
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, ai lại đi so một máy tính với chiếc alo bao giờ chứ. với lại lướt web nhanh hay chậm còn phụ thuộc vào nhà mạng, nơi đang dùng dịch vụ( khu dân cư xa thành phố mạng chán vì sóng kém.....) mình dùng HD2 chạy WP7.5 v8 của titung không 3g mà gprs nhưng lướt web cùng con bạn ip4s không có sự khác biệt đáng kể, có chăng là của mình chạy dc video(wp dùng htlm5 nên chạy video tốt) còn ip4s của bạn mình lên 5.1 nên không JB dc .
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù online bằng laptop nhiều hơn nhưng em thích tốc độ cao cơ.
faconnect
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tét với wp7 chưa nhỉ ^_^
Nghiên cứu quái gì mà trên mỗi 2 nền tảng và 4 mẫu máy thế. Ai cũng biết là các chip arm hiện nay yếu hơn rất nhiều các chip cho máy tính. Nếu cho ra hiệu năng tương đương thì intel, Amd đóng cửa sớm cho được việc
noruler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế còn WP7 😁
hltan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điểm của iOS cao hơn của Android rất nhiều.
ko biết cái cách của mấy thằng này nó có khách quan ko chứ mình dùng Sony Xperia S vào trang http://html5test.com/ nó chấm 212 điểm, trong khi desktop dell core i3 nó chấm được 500 điểm, như vậy chỉ chậm hơn con máy tính có 2 lần về điểm HTML 5, ko biết của mấy bro được bao nhiêu? mà máy đt đang dùng GPRS (viettel nó bóp băng thông nên rất chậm rồi đó)
@longpearl PLAYBOOK 373 and 9 bonus Points bác à!
longpearl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tung25101990 playbook là mtb mà bác ? mình có ghi rõ ràng là trong đt bác ạ 😃
@longpearl Trong dt cũng thế nhé, s2 cũng 369+11 với chrome beta và opera mobile, xperia mini cũng 369+11 với opera mobile. Cái này là do trình duyệt thôi. Hoho 😁
@tvhieu thua n900 rồi hehe, micro b 190 đ, nhưng dùng Fennec (fire fox) được 300 đ. (máy để xung bình thường). Cái này chấm điểm tương thích của trình duyệt nhiều hơn là chấm cấu hình.
Có thiết bị di động nào khả năng xử lý lại vượt MTXT đâu chưa nói máy tính để bàn
Vì khả năng hỗ trợ HTML5 của các trình duyệt trên máy tính tốt hơn rất nhiều sơ với khả năng hỗ trợ HTML5 trên di động. Cái cẩn phải cải thiện chính là những trình duyệt trên di động. Nhưng dù sao cũng phải nói rằng để Smartphone có thể vươn tới được hiệu năng của laptop thì còn phải đợi 1 thời gian khá dài, mong sẽ có những công nghệ mới giúp smartphones giữ được kích thước nhỏ gọn và tăng được hiệu năng.
Có vụ hiểm như vậy sao? Chắc tương lai phải cải thiện chứ nhỉ
mình nhầm, được 402 điểm, sorry
có thể html 5 chậm hơn khi duyệt trên trên di động chạy chậm hơn nhiều lần so với trên máy tính, nhưng nếu so tương quan các ngôn ngữ khác như php, asp ... thì html 5 hiện giờ là đỉnh nhất rồi.
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
windowphone của tôi đâu??? sợ nên ko cho vào à? cũng HTML5 đây,phân biệt đối xử! 😔
đây, bác máy tính đây
vấn đề nằm ở engine của browser và năng lực xử lý, hy vọng sẽ có hướng cải thiện ​
s3 đâu ? cả note nữa 😆
Zen1102
ĐẠI BÀNG
12 năm
3gs của em mà cũng đc 324 và 9 điểm thưởng 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119