Bếp điện từ Frico xài sướng thật

Thảo luận trong 'Điện tử - Tiêu dùng' bắt đầu bởi huong1986vn, 31/8/12.

1. QPR

QPR Thợ Điện

Sao phải buồn hả bạn, mình đang ở vào thời kỳ "đồ đá>>>đồ đồng>>>đồ điện đểu" mà thôi,:p:D đùa tí.
    Có lần thấy bà hàng xóm khoe mua được cái nồi cơm điện rẻ mà không dám góp ý, sợ lại làm bả mất thêm mấy hôm không ngủ vì tiếc tiền, hic!
    anh_diesel thích nội dung này.
  2. bachl0ngvjet

bachl0ngvjet Thành viên

nhin cai tit la biet bac chu co y pr cho bep do roi.
    O nha minh dung bep tu dc 4 nam nay roi. Dung bep cua vn. Hoi day mua la 1.5tr. Gio van dung dc, nhung bi hong mat nut dieu khien nhiet do.
    Bep cua Nhat hoi day trong sieu thi Nguyen Kim cung co 2.5tr thoi.
    (Sr vi minh online bang BB87)
    anh_dieselQPR thích nội dung này.
  3. QPR

QPR Thợ Điện

Bạn này giống mình ở khoản thích dùng Blackberry.:D:)
    anh_dieselbachl0ngvjet thích nội dung này.
  4. tuanviet2009

tuanviet2009 Thành viên

chán thế ko biết
    cả ngày đi làm mệt mỏi
    OT mãi 8h mới về đến nhà thì thấy 1 đống đồ dùng trong phòng bếp
    hỏi ra thì mẹ mới mua cái bếp từ 24tr và đc km 1 đống đồ :(
    đang xót hết cả ruột
    lên tinhte đọc đc bài này chán chẳng buồn nói luôn :(
    mong rằng cái nhà mình mua nó thuộc vào lô tốt nhất :(
  5. anh_diesel

anh_diesel Thành viên

Hi vọng của bạn mong manh quá,xin cảm thông cùng bạn!
    neo8x, viethung588QPR thích nội dung này.
  6. tuanviet2009

tuanviet2009 Thành viên

cho mình hỏi là cái bếp đấy chức năng của nó có được như quảng cáo không độ bền kém hay là ntn
    vì mình thấy nếu bảo hành trong 2 năm thì chắc cũng gắng gượng đc
    anh_dieselQPR thích nội dung này.
  7. QPR

QPR Thợ Điện

Nó chỉ là không xứng với đồng tiền bát gạo thôi, hãy vui với những gì mình có, cho đến khi bạn thay đổi những thứ bạn có:p . Bạn tặc lưỡi cái xem nào!:D
    neo8xanh_diesel thích nội dung này.
  8. anh_diesel

anh_diesel Thành viên

Phép so sánh của bác này quá và rất quá lạc quan,hay có lẽ bác ấy đang quá nhiều tiền..hic hic.
    neo8xQPR thích nội dung này.
  9. tuanviet2009

tuanviet2009 Thành viên

ko đáng đến mức nào hả bác
    vì em ko muốn mẹ em thất vọng
    vì chính mẹ em quyết định mua cái bếp đó
    từ trc tới h mẹ e chưa tự quyết mua món đồ j giá cao như vậy cả
    mong bác cho e lời khuyên
  10. anh_diesel

anh_diesel Thành viên

1- Bạn cứ coi như bạn mua phải cái đồng hồ hay kính mắt fake đi,hậu quả có thể người khác nhìn vào sẽ nói bạn có chút chủ quan khi mua đồ và nếu nghiêm trọng hơn thì món đồ đó sẽ làm bạn tổn thương bạn.Mà thôi cũng không lên nghiêm trọng quá làm gì!!!
    2-Bạn và gd lên sử dụng 50% công suất của bếp,hi vọng ổn.
    3-Theo mình bạn cứ suy nghĩ như bác trên nói đi," tặc lưỡi'.
    QPR thích nội dung này.
  11. QPR

QPR Thợ Điện

Coi như bạn chưa biết trang này, hãy để mẹ bạn vui, vì xét cho cùng thì cái bếp đấy chẳng gây hại gì cả, bạn hãy dùng nó như một thứ đồ quý giá. Tuy nhiên bạn nên tìm hiểu kỹ khi mua một sản phẩm tương tự.:)
  12. huong1986vn

huong1986vn Thành viên

Nói chung tôi thấy cái mọi người cần ở box này là tư vấn về chất lượng và kỹ thuật của SP nhưng anh_dielsel và PQR chỉ nói toàn những chuyện đâu đâu. Khi người khác biết rõ về SP sẽ có cách lựa chọn tốt hơn. Cái mà các bạn mang đến chỉ là sự hoài nghi về xuất xứ của SP. Mình ko muốn nói nữa vì mình nghĩ những người như các bạn, nói nhiều chỉ mất thời gian. Khi bạn đi mua 1 con trâu, cái bạn cần là xem con trâu đó có khỏe hay không chứ ko phải con trâu đấy sinh ra từ đâu. Khi mình mua 1 chiếc ĐT của FPT 2 sim, mình vẫn biết đấy là ĐT TQ nhưng mình vẫn mua vì mình biết đấy là hàng có chất lượng, có hậu mãi. Tốt nhất bạn nên xem lại cách lựa chọn SP của mình
  13. QPR

QPR Thợ Điện

Thiết nghĩ là bạn im lặng mới phải.
    FPT + thuế + hậu mãi = đắt hơn giá ở TQ khoảng 30%. Cái bếp mà bạn nói đến nếu bán khoảng 6 triệu là đã lãi rồi, nhưng phải tố lên là của Đức thì mới khả dĩ bán được 28 triệu, trừ đi một số thứ khuyến mại, đủ chi phí khủng để nuôi một đống người ra rả nói như đài, suốt ngày chăn dắt các vị từ tuổi trung niên, ít biết về công nghệ...
  14. NHT2411

NHT2411 Thành viên

Mình hiểu là chất lượng sản phẩm là cái quan trọng, nhưng xuất xứ rõ ràng cũng là một thứ rất đáng quan tâm. Không phải tự nhiên mà những đồ gia dụng nói chung được sx bởi những hãng nổi tiếng thì chúng sẽ có giá cao hơn, vì đã có 1 khoản "phí thương hiệu", vì thương hiệu uy tín thì sản phẩm cũng được đảm bảo tốt hơn.

Nhà mình cũng vừa mua 1 bếp Frico cách đây 1 tuần. Lúc mua thì bạn bán hàng có nói xuất xứ từ Đức, nhưng bây giờ mình tra web thì không tìm thấy nổi trang web Đức của thương hiệu Frico này. Nhìn trong bản hướng dẫn sử dụng thì thấy trang web chính là frico.com.my - tên miền Malaysia, trong phần About us cũng nói rõ là công ty Malaysia. Các cụ thì có tin là "Một lần bất tín, vạn lần bất tin". Các băn khoăn của mình thì giống như bạn QPR nói, là về xuất xứ của sản phẩm. Đọc xong thread này mình cũng hơi băn khoăn chột dạ đấy bạn ạ.

Còn kiểu viết ở #1 thì mình biết rõ bạn là tiếp thị của FRICO rồi. Không cần giải thích :p
    htkad thích nội dung này.
  15. ducleminh

ducleminh Thành viên

Mịa, hàng chất lượng khựa mà đi quảng cáo trá hình, bị tẩy chay ở wtt rồi mò sang đây hả chủ thớt!!!
    Hàng vô danh thì nói là vô danh cho nhanh, đừng có mơ tưởng xứng danh với các hãng của Đức!!!
    htkadQPR thích nội dung này.
  16. QPR

QPR Thợ Điện

Chào bạn,
    mình cũng nghĩ là một kiểu PR, quảng cáo sản phẩm của bạn
    huong1986vn, và nếu bạn ấy là người tinh ý thì chỉ với CM#1 của mình khi hỏi về trang mạng tiếng Đức của sản phẩm là bạn ấy đừng nên tiếng nữa, kẻo lộ hết hàng.

Cơ mà bạn ấy "căng cổ cái cố" nên mình đành tiếp chiêu thôi, có thể là bạn ấy chỉ là nhân viên, ít tuổi nên không biết nguồn gốc thực của sản phẩm.
    htkadanh_diesel thích nội dung này.
  17. Posible

Posible Thành viên mới

18. Posible

Posible Thành viên mới

Minh thấy các bạn cứ cãi qua cãi lại lam gi cho đau đầu vậy nữa. Nhà minh cũng đang dùng bếp FRICO đây này. Hôm vừa rồi lên mạng còn đọc được nhiều thông tin không tốt về FRICO cơ. Nhưng quan trọng là mình thấy nó rất bền và chế đọ hậu mãi của họ rất tốt. Hôm vừa rồi mình còn qua siêu thị bigC ở Long Biên mua thêm cho bố mẹ một bộ nữa dùng. Bố mẹ mình cũng thích lắm.nói chung mình là kinh doanh mà. Và lại nếu hàng hoá của họ không tốt chắc là cũng không bán ở Viẹt Nam lâu vậy đâu.hihi. Còn nếu các ban giỏi thì về xem nhà mình có mặt hàng nào là của Trung Quốc thì vứt hết đi. Thông cảm cho mình nhé. Minh hơi thô nhưng mình rất thật.hihi
  19. anh_diesel

anh_diesel Thành viên

Posible

Thành viên

Nam
    Trang hồ sơ Tạo cuộc hội thoại Follow Ignore
    Hôm nay

2

Thích đã nhận:

0

Điểm thưởng:

1
    Posible lần cuối xem:

Đang xem chủ đề Bếp điện từ Frico xài sướng thật, 18 phút trước

Wellcome mem mới keke...ko ai nói là đồ TQ ko có đồ tốt nhé,chỉ là cái giá nó quá tốt so với sp. Nhé bạn mới tạo nick để pr ạ! hehe mình xấu hổ lắm lắm...
    neo8x thích nội dung này.
  20. NHT2411

NHT2411 Thành viên

Thật ra nhà mình cũng đang dùng bếp. Mình cũng chưa gặp hỏng hóc gì. Dùng cũng sướng. Cả cái thớt này chỉ là thắc mắc về cái xuất xứ thôi. Sao mà bạn có tật giật mình hay sao mà cứ cố biện hộ vậy. SP thì giá cao mà PR rẻ tiền vãi.
    htkad, QPRanh_diesel thích nội dung này.