[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE

boysieuchanh
25/11/2009 2:37Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào pro cho em hỏi với.. vừa update fw 1 con ip 3G xong.. nhưng em ko cài đc game thuốc dù đã cài mobileinstallition 3.1x.. có cần cài thêm j` nữa ko ak? e down mí game ở install0us xuống.. lúc cài nó báo lỗi ipa j` đó.. hồi dùng ip 2G vẫn cài bt mà.. Bro nào biết chỉ với.
1. Bạn phải cài Mobileinstallation OS đúng với FW máy bạn nhé :p
2. 1 số file ipa có thể trong quá trình bạn down bị lỗi nên báo Ipa valid file, bạn down lại nguồn khác xem sao 😃
3. 1 số file phải yêu cầu FW 3.1 mới cài được nên cũng có thể báo lỗi ko cho cài vì ko tương thích ...
cho em hỏi bác chủ thớt cái, em đang dùng iphone 3GS 32GB world, em restore fw gốc, jb xong em cài mobileinstall, em sync với itunes bình thường, không phải cài app free nào cả

vậy là sao hả bác
up cho các newbie nè

Các bài viết khác của mình:
Sell itunes account cho a e tinh tế......
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-9 BƯỚC ĐỂ tự MUA và TEST 1 MÁY IPHONE
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
bác boysieuchanh nói chuyện có duyên ghê hèn chi không thấy ... chảnh 😁
Bạn nào có thể cho tôi lời khuyên dùm:
Tôi vừa mới mua iphone 3gs-32g của Viettel, phien bản quốc tế, bảo hành 1 năm. Hiện tại tôi cài app bằng itune với acc free, tôi load một số app trên mạng do một số bạn tặng nhưgn khi sync vào máy thì chỉ có một số vào được, không như mong muốn, không tương thích (ver 3.1.2). Theo các bạn tôi có nên jb, cài bằng cydia gì đó không, hình như làm cách này thì máy tôi hết được bảo hành. Thế có nên không? Cảm ơn đã đọc tin, vui lòng chỉ giúp. Cảm ơn
thank bro nhìu .... ngon phết.....
Quá hay, cài một lượt vô ráo trọi. Cảm ơn chủ topic nhiều
thk bro ủng hộ iêm ^^

Các bài viết khác của mình:
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-9 BƯỚC ĐỂ tự MUA và TEST 1 MÁY IPHONE
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
Cho tớ hỏi với, iOS 4 cho 3GS W thì phải làm sao ah?
FW 4 cho 3GS chưa có tool JB nên cũng ko làm theo cách này được bạn à 😃
bác cho em hỏi cóp phim cho ipad bằng ifun box theo đường dẫn nào với ?
digikni
ĐẠI BÀNG
14 năm
oánh dấu bài viết quan trọng
cảm ơn boysieuchanh và bạn LienHuong rất nhiệt tình chỉ bảo,mình cũng là mới dùng ipod nhưng là máy mua lại nên ko nắm rõ về Cydia và Install0us cho lắm,giờ mình muốn cài 1 số game thuốc (thường mình cài qua Install0us) nhưng có 1 số game ko có trong đấy hoặc 1 số game hack-cheat sẵn trên web chứ ko có trên Install0us,giờ mình muốn down về rồi cài vào Ipod thì down từ trang nào về thì phải add source từ trang đó hay cứ down về rồi để chung vào 1 folder rồi sync vào ipod qua acc free như bạn boysieuchanh chỉ.híc,mới dùng nên cái gì cũng ko biết,mong các bạn giúp đỡ
Vì mình định cài giả lập gameboy,mà phải dùng ssh để chép,hic,iPod khôn quá dùng mệt thật,có khi phải bỏ $ ra mua iTunes hack mới được,lienhuonh ở Hn đúng ko?có gì tớ mang cặp đến nhà học tập được ko........
Mình ko phải cô giáo đâu 😃 Bạn PM cho trankhanhhoang nhé, bạn ý cũng dùng iPod Touch nên tiện hơn ;)
Híc,ko phải cô giáo thì làm Gia sư thôi cũng được ^^,tớ chỉ học 1 chút thôi,toàn về cái bạn biết thì học bạn luôn cho tiện.lienhuong ơi tớ vào cydia search GsPhone (giả lập gameboy advance) thì search ra rồi,chỉ cần ấn vào install là nó cài vào máy ah,còn game thì sẽ dùng ifunBox hoặc Iphone PC Suit cài vào máy đúng ko,theo bạn thì dÙng ifunbox dễ hơn hay pc suit dễ hơn,thông cảm phải hỏi kỹ trước khi làm ko cái 3.1.3 này nó lằng nhằng lắm,có mỗi cái restart mà cũng gặp bootrom nữa nên mình ko dám nghịch nhiều,mọi người đừng cười nhé
Dùng ifunbox dễ sử dụng hơn nhưng mình nhớ là nếu chép data cho GSPhone đó thì bạn phải set cho cái thư mục chép vào thì phải, mà cái này ifunbox ko có chức năng đó 😃
mình cũng giống vua nói dối , muốn hôm nào mang theo laptop đi để học hỏi, chứ đọc trên tinhte rất nhiều nhưng nhồi nhét vào đầu chẳng được bao nhiêu, mong các bác nào pro chỉ giúp vài đường cơ bản để hiểu rõ về iphone hơn
Đấy Lienhuong thấy chưa?đọc trên tinhte hoặc trên mạng thì có rất nhiều nhưng muốn hiểu cái này thì lại phải nắm được cái kia,chưa kể trong thực tế làm ít nhiều cũng có sai sót nhất là mem mới vốn dĩ chả biết gì nhiều,mỗi cái bootrom thôi đã thấy phê rồi nói gì đến nghịch cái khác,vậy nên lienhuong cho tớ với Tungbachlong mang laptop qua nhà học 1 bữa đi,hoặc là 1 bữa cafe bọn tớ trả tiền coi như học phí^^
[MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION]: bạn trả lời nhanh nhỉ chắc onl suốt,cho mình xin Nick ym được ko,có gì hỏi ngay cho nóng chứ pm lung tung trên này sợ loãng topic
ủng hộ bạn 2 tay luôn
khi e sync app thuốc nó toàn báo error thui 😔 mặc dù e đã sync chung r` :( máy e là touch gen 3 đã jb
Vào Cydia Add sources iphone.gsm.vn hay heaveniphone.com/cydia
-> Search & cài Appsync tương ứng FW máy bạn làm thuốc dẫn 😃
cài AppSync chưa vậy
vampire
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho hỏi máy em 3g lên os 4.0 thì có bản appsync hay mobileinstall tương ứng với 4.0 để cài đc app thuốc không ạh?
Có bạn à, add sources iphone.gsm.vn bạn nhé ;)
E add game thuoc vao itouch 4 ma k dc cac bac ah. Da cai appsnyc cho ios4 roi. Da lam tat ca tren itun, game free... Tren itun luc snyc xong that hien cac app da vao may, ma mo may ra lai k thay co game
Vậy bạn cài qua install0ú/AppStoreVN xem 😃
- Vào Cydia/Manage/Sources/Edit/Add để add sources iphone.gsm.vn
- Search Appsync OS 4.1 & AppStoreVN, vào AppStoreVN 1 lần để nó tự tạo thư mục Download
- Down ipa trên 4rum về
- Dùng PM kết nối giữa PC với iTouch mà có thể truy cập vào thư mục ẩn trên iTouch như Ifunbox, Winscp
- Chép ipa vào đường dẫn private/var/mobile/Downloads
- Vào AppStoreVN/Download trên iTouch cài
- Chơi
akexxxx
TÍCH CỰC
14 năm
cách 2 là làm sao bác . bươc2 áhh ai giải thích lại dùm e bước 2 được ko ạ ?
Ko có đâu, bạn ý nói thế thôi ...
akexxxx
TÍCH CỰC
14 năm
Hông bit LienHuong Giúp bao nhiêu lần , giúp lần này nửa nha : IP4 Ios :4.1 có appsysn ko vậy LH ... install vào nó có bị xung đột gì ko , sợ lắm 😔
có appsyns 4.1 rồi bạn ah bạn add sousce: iphone.gsm.com rồi intall nhé
akexxxx
TÍCH CỰC
14 năm
Cám Ơn bạn ! Chắc Chắn sẻ ko bị ăn táo chư ^^
Chưa bao giờ ăn Táo cả 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095