Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.

boysieuchanh
5/8/2009 11:0Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho em hỏi là làm như vậy với ipod touch gen 1 đc không ạ .em lỡ tay up lên fw 3.1.3
halobet
TÍCH CỰC
14 năm
sau khi đưa máy về recovery để lấy SHSH,nếu muốn thoát khỏi để use bt thì làm sao ạ ....
Thật tuyệt cho một newmemb như mình. Cảm ơn nhiều! 😁

---------- Post added at 10:38 AM ---------- Previous post was at 10:37 AM ----------
u p đánh dấu............
máy mìh đg chơi thì hiên hìh táo như vậy,vậy là máy mìh bị j zạ? tl nhah giúp nhé
Bạn nhấn giữ Power & Home 1 lúc cho hiện quả Táo lại, đợi 10 phút ko thấy j thì máy bạn bị ăn Táo, phải RS lại FW cho máy 😃
khi mìh bấm power vs home cùg lúc thì máy tắt nguồn lun hiện hìh đen hết vậy có phãi rs máy lại k? vì máy mìh cài game và nhìu thứ l' rs sẽ mất hết í hjx,và nếu như rs lại tìh trạg trên có bị lặp lại nữa k? hjx help help
Mình bảo bạn ấn để kiểm tra, nếu 10 phút vẫn còn quả Táo thì máy bị ăn Táo - ko RS ko được :p Do lỗi FW thôi, RS xong là khắc phục được 😃
Cho mìh hỏi cái nữa nhak.Hjx mới mua con ip chả b' j cả.Hqa mìh đg chơi game thì máy bị hiện hìh táo như vậy.Bấm giữ nút power + home thì máy tắt màn hìh den thui xog lại hiện hìh táo nữa.Vậy là máy bị ăn táo như trên phải rs lại phải k? Vs lại cho mìh hỏi là tại sao máy lại bị ăn táo vậy do cài nhiều app qá hay sao?Hỏi để rút kinh nghiệm í màk hjx sợ rs lại r` lại bị nữa thì khổ l' hjx. Tk trc' nhé 😃
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
hiện h ip bạn bật nguồn có vô đc màn hình lock ko ?
àk bấm giữ power + home 1 lúc thì máy tắt nguồn đen thui r` lại hiện hình táo để 1 lúc thì hiện màn hìh lock bt vậy là sao?
Tức là máy bạn lại bình thường... Máy vẫn vào đc springboard đúng ko bạn?

---------- Post added at 08:32 PM ---------- Previous post was at 08:24 PM ----------

1. Có thể do bạn chơi game, máy quá tải nên treo táo thôi, bạn nhấn home+pw chỉ là rs máy mà thôi, ko phải RS FW đâu.
2. Khi bạn rs máy chạy lại tất nhiên phải hiện logo quả táo rồi, nếu nó cứ như thế thì là bị ăn táo, nếu 1 lúc rồi vào springBoard thì là BT
3. Cài nhiều app thì tốn memory nói chung. Còn bị ăn táo là do bạn cài app ko tương thích hoặc do giữa app này và app kia xung đột với nhau
4. Bạn sợ 1 ngày nào đó bị RS thì backup những j thật sự cần thiết lại.
àk mìh hiểu r` tk nhé.Vì chơi game nhìu máy cứ treo kiểu đó bực qá có khắc phục đc k zạ?
Chắc bạn dùng 3gs?!
Khi chơi game bạn có để ứng dụng nào chạy ngầm thì tắt hết đi nhé.
Bạn qua links này tham khảo:http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-3-3-a-445965/

Bznj chỉ cần làm những bước bạn đọc đc và hiểu đc, thấy có thể làm luôn đc thì làm chứ cũng ko cần làm những cái cao siêu đâu bạn nhé...
mình làm như cậu và chạy gần xong thì ở itunes báo the iphone~iphone~ could not be restored. an unknown erroroccurred(1015) và mình k sử dụng đc j nữa nó chỉ hiện lên cái hình itunes bên trên và công cụ cổng usb bên dưới. helpppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp................................................1
À, bạn chạy Tiny Umbrella, kích Exit Recovery để thoát lỗi nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/362781-Huong-dan-va-ho-tro-lay-ECID-SHSH-!
cám ơn bạn trước nhé mình đang đọc và thấy có cái hình ảnh giống máy của mình đang bi rồi 😁.
Mình làm theo hướng dẫn thì nó hiện lên thông báo này :

Mọi người giúp mình đưa về DFU Mode với
cắm cáp vô, giữ 2 phím home và power cùng lúc, đợi iphone tự tắt thì buông nút power ra liền, tay kia vẫn giữ nút home khoảng 10 giây, khi nào thấy itune thông báo ip đang ở DFU là ok, lúc đó nhấn shift và restore
máy mình khi đưa về DFU hay rescovery mode thì báo lỗi ko thể ở chế độ rescovery mode dc và nó bắt restore máy thì mới vào chế độ rescovery mode đc. máy mình là 3G lock đang ở 3.1.3 bay giờ nó hiện cáp luôn rồi ai chỉ mình cách khắc phục với 😔 :( :(
add vinh_asem
check thử coi
cài luông teamview nha
đánh dấu phát nào
Đúng là cái quả táo cắn dở này có nhiều cái hay thật. Mình chỉ có con 2G thôi mà vọc mãi không hết. hic
cám ơn các bác nhiều...
đánh dấu 1 phát nào.hehehehhe___________
thaisn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lang thang qua đây cơ à hơ hơ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095