Bị CSGT bắt ...ko mũ và xuất trình giấy tờ chậm

quydo2912
31/8/2014 13:40Phản hồi: 47
Đen quá các bác ak ...Đang định đi cắt tóc thì bị mấy a CSGT bắt
Gần nhà : nên e ko đội mũ bh ...cũng chẳng đem. theo giấy tờ gì ....
Họ lập biên bản và 15phut sau thì người nhà e đem giấy tờ lên ...( e có gọi điện cho chị e làm CA chị e cũng nói chuyện với a đội trưởng ) thế là họ cho xe e về và giữ GPLX và Đki xe ...bảo hsau lên nộp phạt thì lấy lại ...........
Các bác cho e hỏi lỗi của e là bao nhiêu tiền ạ ?
Và cho e hỏi chị e nchuyen như thế có tác dụng gì ko ạ ???
cho e hỏi thêm là nếu mà ko mũ + xuất trình giấy tờ muộn có bị giữ xe ko ạ ???
Cảm ơn mọi người >....
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏi chị của bạn chứ hỏi ae thì biết sao đc.còn nếu lỗi ko đội mũ là 150k thì phải.còn lỗi xuất trình giấy tờ chậm mình ko rõ.chỉ biết là lỗi ko xuất trình giấy tờ thì giữ xe trong bao nhiêu ngày thôi.
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc là c xin cho xe về .......thấy mấy người cũng như mình và bị cho xe lên thùng ..........
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e hỏi thêm là nếu mà ko mũ + xuất trình giấy tờ muộn có bị giữ xe ko ạ ???
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
@98b1 522.28 e thấy cái bọn như e toàn bị cho xe về CA huyện luôn thôi .... e đc nó cho về .......
@quydo2912 Vậy ak? A bj ở tp chắc đc iu tiên rồi hj. Của chú mất khoảng 360k tiền phạt thui dưới 400k chú ak?
Tung_DIeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quydo2912 Tại thời điểm yêu cầu. Bạn ko xuấy trình đc giấy tờ. Các chú ấy có thể lập bien bản . Điều khiển xe ko mũ,ko có giấy tờ xe.

Gửi từ IM-A850L của tôi
@quydo2912 CA lập biên vậy là đúng chứ không oan chút nào đâu bác.
Lỗi không mang theo nGPLX: phạt tiền từ 80 - 120k.
Lỗi không mang theo giấy đăng ký xe: phạt tiền từ 80 - 120k.
Lỗi không mang mũ bảo hiểm: 100 - 200K.
Đó là chưa kể các lỗi nhẹ khác mà CA không ghi vào biên bản.
TC thì bác bị phạt khoảng 450K là đúng quá rồi còn gì.

P/S: cần phân biệt lỗi không có giấy tờ xe và lỗi không mang theo giấy tờ xe. Lỗi Không có khi CA đã cho bác thời gian mà bác vẫn không trình được giấy tờ xe, lỗi này phải giam xe bác nhé, còn như của bác sau 15ph thì có người nhà đem được giấy tờ xe đến thì phạt lỗi không mang theo giấy tờ xe mà không giam xe.
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác xem giúp e
@quydo2912 Ko đên 450k chú ak? Hxua a bj looiz vuot đèn đỏ thay bằng lỗi ko đội mũ bảo hiểm của chú nhe
Èo ca vĩnh phúc thì đừng hỏi.số bạn đen😔
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
e cũng tìm hiểu mức giá
ko mũ : 150k
ko mang Đki xe : 100k
max là 250k .......đkm nó .......
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợt trước bạn mình cũng gặp trường hợp là ko mang giấy tờ xe bị CSGT bắt, nó bảo xe này là xe em đi mượn rồi nó gọi người nhà ra mang giấy tờ, sau đó CSGT cho đi, mà chả phải mất 1 khoản phí nào cả.
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducanhct mình đây là dính cái ko mũ nữa ...
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy thì bạn chỉ bị phạt cái mũ thôi, còn giấy tờ của bạn đầy đủ, sai lầm của bạn là đã ký vào biên bản nên mới chết, nếu trong biên bản ko ghi giá tiền thì mai đi đóng tiền phạt thì bạn chỉ mang đúng cái giá mà bạn đã tham khảo, nếu cần thiết thì đề nghị cơ quan xử lý cho xem bảng giá để đóng đúng tiền, tránh bị mất tiền oan
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducanhct Chỗ nó làm gần ngay công an huyện ...lỗi gì cũng biên bản hết bác ak ...
Nếu ko kí biên bản nó khó tính thu xe luôn ..........
@quydo2912 Bạn có đầu đủ Giấy DK xe thì xe này là hợp pháp sỡ hữu của bạn, bạn đâu có chạy quá tốc độ hay uống rượu bia mà nó giam xe bạn. Nó mà giam bạn kiện nó chiếm đoạt tài sản công dân. Mấy ông này doạ thôi. Hoặc sau khi bạn đem đầy đủ giấy tờ ra thì bạn cãi ngang với họ luôn là tui đủ giấy tờ anh làm gì bắt tui, giả điên như không có qua trình về nhà lấy ( nhưng không nên làm như vậy 😃 ). Còn lỡ ký biên bản rồi thì muốn chắc ăn thì in cái thông tư nghị định mức xử phạt các loại vi phạm của bạn ra. Nếu họ kêu giá cao hơn thì bạn hỏi căn cứ vào văn bản nào định giá như vậy rồi đưa thông tư nghị định cho họ xem.
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy thì lúc đóng tiền phạt, bạn cứ lờ đi ko biết bao nhiêu tiền rồi hỏi dò xem hết bao nhiêu tiền, và lúc đó bạn cứ đề nghị người thu tiền phạt cho xem bảng giá.
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducanhct vâng ...
mà e hỏi ...sao nó lại ko viết luôn biên bản phạt hsau cho lên kho bạc nộp ...
đây nó lại hẹn e hsau đến CA huyện làm việc ........
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
cứ lên CA huyện xem thế nào nhỡ đâu chị bạn quan hệ rộng, cũng có thể chả mất đồng nào thì sao
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mức xử phạt theo nghị định 171 năm 2013 về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt, hiện đang áp dụng theo nghị định này:

1./ Không mang mũ bảo hiểm 100-200k theo điểm i, khoản 3, điều 6. --> phạt 150k
2./ 3 lỗi còn lại, không giấy phép lái xe, không mang cavet, không có bảo hiểm mỗi lỗi từ 80-120k theo điểm a, b, c khoản 2, điều 21. --> mỗi lỗi 100k

Tổng là 150+3x100=450. CA nói đúng rồi đó, mấy thánh đừng chém, đã ghi biên bản thì không chấp nhận chuyện nghe ông này nói, bà kia nói gì hết. Lúc đó deal tốt thì đóng trực tiếp đi khỏi mất công.

PS: lỗi không có giấy phép lái xe, cavet với lỗi không mang mức xử phạt khác nhau nhé. Với lỗi không có bằng lái theo khoản 5 điều 21 là 800-1200k đó, thường phạt 1tr. Lỗi không có cavet theo điểm a, khoản 3, điều 17 là 300-400k. Thường phạt 350k. chỉ khác nhau 1 chữ mang thôi mà khác nhau nhé.

Có gì xem nghị định 171 sẽ rõ hơn
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
@suzukirevo
Chắc là như thế này rồi thì nó mới bảo e 450k .......

mà hsau nó hẹn e lên CA huyện giải quyết thì liệu có xin xỏ hay giảm bớt đc ko nhỉ .....(chị e làm CA . chồng chị làm CSGT )
Phạt hoàn toàn đúng nhé. Lỗi không Nón BH : 150k
Không bằng lái, bảo hiểm, càvet : mỗi thứ 100k
Tổng : 450k
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
@whatareyoulookingat Em có nhưng chỉ đem muộn 15'
mà hsau nó hẹn e lên CA huyện giải quyết thì liệu có xin xỏ hay giảm bớt đc ko nhỉ .....(chị e làm CA . chồng chị làm CSGT )
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quydo2912 Thì lên nhờ ông anh làm CSGT đó nói giúp. Trong luật vẫn phạt lỗi không mang theo giấy tờ mà. Cứ bảo xuất trình mà hok có là phạt rùi.
Mà có 450k, nộp đi chứ chả bao nhiêu, tiền ai không tiếc, nhưng coi đó làm bài học kinh nghiệm. Bị một lần để nhớ các lần sau. Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật. Lần sau để ý là đc.
@quydo2912 theo mình bạn không nên vì mấy trăm k mà phải nhờ anh chị phải hạ mình xin xỏ làm gì.cứ đóng đi bạn.xin xỏ khỏi đóng mấy trăm k mà mang ơn người ta suốt đời.hoặc khi khác anh chị bạn cũng bị nhờ giúp lại việc khác phiền phức lắm.khi nào có việc gì lớn đáng nhờ giúp thì mới nhờ còn không thì sống thẳng cho thanh thản
csgt củng chỉ chờ có vậy thôi làm gì có cái luật xuất trình giấy tờ chậm
77hangdao
ĐẠI BÀNG
10 năm
450k là chuẩn rồi. Ko mũ 150k. ko bằng 100, ko đăng ký 100, ko bảo hiểm 100. Về nhà đem ra thì vẫn là tại thời điểm kiểm tra ko xuất trình dc. Trong NĐ 171 chả có câu nào bảo alo người nhà mang ra coi như thoát cả. Toàn là dân mình tự nghĩ ra thôi.
đúng rồi bạn ah
trong giấy tờ sẽ ghi là không có gplx
100k
khoing có bh 100k
không cà vẹt 100k
không mũ là 150k
madi3d8
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kiểu vn cứ bi phạt là nhờ này nọ.
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tội gì ko nhờ bác ơi ...Tiền chứ có phải giấy đâu
madi3d8
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quydo2912 Vậy thì đừng vi phạm luật giao thông nữa nhe thím.
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mà các bác cho hỏi ....mai e đi HN mà ko có giấy tờ thế này cần chú ý những gì ............
chứ mai vẫn ngày nghỉ CA huyện nó ko làm việc. chắc thứ 6 e về lấy sớm ...
77hangdao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quydo2912 cầm biên bản theo, cố gắng đừng vi phạm giao thông nữa là dc. Nếu có kiểm tra thì đưa biên bản ra trình bày thôi. Hình như vi phạm nữa CSGT có quyền tạm giữ xe hay sao ây
quydo2912
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019