Bị dính lỗi Kernel Panic khi chạy 10.9.3 mà không boot bằng USB

baoviet3010
20/6/2014 1:10Phản hồi: 18
Bị dính lỗi Kernel Panic khi chạy 10.9.3 mà không boot bằng USB
Mình làm theo hướng dẫn này: http://www.tonymacx86.com/374-unibeast-install-os-x-mavericks-any-supported-intel-based-pc.html

Mọi thứ đề ok hết, mình cài đặt hoàn tất. Nó không nhận âm thanh hay wifi gì hết. Mình nghĩ cái này có thể bổ sung sau.
Nhưng khi mình Boot mà không dùng USB thì nó báo lỗi boot0:error Mĩnh cũng đã fix được bằng cách dùng file boot1h
Sau khi fix được cái này thì lúc boot thằng voà HDD mà ko dùng USB thì nó báo lỗi Kernel Panic như thế này:
Hiện tại thì mình chưa tìm ra cách gì quyết. ai từng gặp trường hợp này hay biết cách fix thì giúp mình với.!
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
sang win cài paragon rồi bạn copy kext NullCPU vô S/L/E rồi bạn boot lại với lệnh -v -f vô mac cài lại kext NullCPU bằng kext utility hoặc kext wizard bạn nhé. 😃
baoviet3010
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abtranbn Mình cho windows đi xa rồi.
Có thể dùng Terminal để copy file vào được không bạn.
chipheo83
ĐẠI BÀNG
10 năm
@baoviet3010 Bạn dùng cái USB boot để cài nhưng không cài, chạy Terminal copy file Null vào rồi dùng Disk Utility repair permission.
chung9e
ĐẠI BÀNG
10 năm
xoá các kẽxt graphic
vẫn cài null thì chắc chắn máy bạn chưa speedtep được.....cứ tạm thời chữa cháy trước cái đã
nukenuky
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn cứ boot bằng usb, vào MAC được rồi thì cài chameleon hay clover (tuỳ theo ban dùng cái nào trên usb) vào HDD, sau đó copy mọi thứ của bootloader từ usb đè vào HDD.

Reboot lại bằng HDD thử xem
Chữa cháy xong, boot vào mac dùng HVT patch AppleICPUPM đi nhé. Máy bạn bị giống mình. Ko patch là panic ngay :")
baoviet3010
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn các bạn. Mình làm lại theo Guide AIO nên giờ chạy ok, dùng bình thường rồi.
@baoviet3010 mình cũng đăng bị vậy. bác có thể hướng dẫn lại e đk ko ạ
baoviet3010
ĐẠI BÀNG
10 năm
@canx73 Mình làm lại theo guide AIO đó bạn
@baoviet3010 làm thế nào hả bác!!! e mới dùng nên gà lắm. mong bác hướng dẫn e cụ thể đc ko ạ...
mình thì vào được bên trong, xài được khoảng hơn 1 phút là bị lỗi này!bạn nào biết chỉ mình với 😁
Chào bạn, mình đang gặp 2 lỗi giống bạn, không biết bạn fix được chưa?, giúp mình với
@ngokhachung có vẻ bạn không chịu đọc mấy cái cm trên của mình rồi. Dùng USB có kext NullCPU boot vào, sau đó dùng Hackintosh Vietnam Tool, mở lên, phần kext -> CPU Powermanagement -> patch AICPUPM
@IdrisFTU2 Bạn hướng dẫn mình chi tiết xíu được không?, tại mình đọc không hiểu nên mới hỏi lại.
-Dùng USB có kext NullCPU boot vào rồi sao sử dụng được Hackintosh Vietnam Tool, chưa vào được Mac mà bạn
@ngokhachung bạn bị panic do kext AppleIntelCPUPowerManagerment.kext, nên dùng USB có cài kext NullCPU thì sẽ boot vào được
@IdrisFTU2 có vẻ bạn chưa hiểu cái lỗi trên, lỗi trên là khi boot vào USB, cài đặt thành công nhưng khi boot vào phân vùng cài đặt MAC thì bị lỗi này, cái hình trên vào được tới trái táo rồi mà bạn
@ngokhachung có vẻ bạn chưa thử đã comment rồi nhỉ, sao bạn không thử làm theo mình nói đi đã?????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019