Bị vô hiệu hoá tài khoản icloud, không activation được.

hoang van loi
18/8/2014 10:6Phản hồi: 42
Bị vô hiệu hoá tài khoản icloud, không activation được.
Chào mng, em là thành viên thường xuyên theo dõi nhưng ít khi trả lời bài ở diễn đàn, cũng có biết chút về ios và ip.
Hôm trước máy anh họ e đang dùng bt bỗng dưng bị treo cáp và itune. Anh đó lại nhờ em restore lại máy. Vấn đề lại ở chỗ ông ấy không nhớ nick pass cụ thể thế nào, đang nhập một hồi thì nó báo vô hiệu hoá tài khoản. Mà ngặt nỗi cái nick đó lại là của bạn ông ý tạo cho, không qua email phụ để lấy lại mk trong trường hợp có sự cố, câu hỏi bí mật thì không nhớ. Giờ thì anh em đã biết chính xác nick và id là gì rồi thì lại không active được ip nữa.
Máy anh em là 5s gold mới mua tháng 2/2014, IMEI 358814051096172, vẫn còn biên lai mua.
Mong mọi người giúp em vs. Em cảm thấy áy náy quá 😔
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc phải nhờ Apple support rồi.
@thachnhattrung E cũng nghĩ vậy, nhưng tỷ lệ thành công bao nhiêu vậy anh? Máy ổng ý mua chưa hết hạn trả góp mà giờ mình là người đc nhờ, không trực tiếp nhưng cũng thấy áy náy quá 😔
Restore lại rồi nhập tài khoản cùng pass là ok

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
@joeBanana Em đã thử lại rồi, nhưng không được. Theo mình hiểu thì idcloud do sever của apple quản lý, chứ có phải trên máy quản lý đâu mà restore mà đc?
@hoang van loi Mình hiện cũng đang bị khoá icluod em 4s đấy!mình cũng đã nhập thử vài lần và bị khoá!Sau đó restore lại rồi nhập như ban đầu thôi!Máy mình bị thằng chủ quán unlock máy chơi đểu,nó đòi 1tr500k nó"unlock"cho!Mặc cả 1tr200k ok,bẻ khoá xong nó vẫn đòi 1tr500k!Mình tức éo trả nữa!Lúc đầu máy gợi ý tài khoản có chữ cái đầu là chữ"a" sau lại là chữ"v"!Kl chính nó là thủ phạm!Giờ máy vẫn đắp chăn chờ"bán xác"bạn an!😔(

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mình không biết tỉ lệ là bao nhiêu nhưng còn nước thì còn tát, có tí ánh sáng lẻ loi thì cứ thử.
Cung cấp thông tin tk, giấy tờ cho Apple Support.
Cũng có người đã làm thế và thành công.
@sonny_martin Thì tui cũng đang không hiểu, nếu nhập sai thì đáng nhẽ p hiện chữ cái đầu của địa chỉ icloud ms đúng. Còn số đt thì số đấy ko hiểu ở đâu ra. Chắc là số mặc định nó đưa vì số quá đẹp: 098888888
@thachnhattrung nhưng bgio nhớ chính xác rồi mà đn icloud.com vẫn báo bị vô hiệu hóa bạn à 😔
@hoang van loi O phải đâu bạn.. số này chắc chắn là có ng vào bật chế độ lost mode rồi và nhập số này vào.. chứ nếu thường khi ngta bấm lost mode sẽ chỉ hiện iPhone này đã báo mất và bị xóa thôi.. mà thường bị đưa về lost mode apple sẽ o giải quyết cho dù có bằng chứng chứng minh đây là máy của bạn đi nữa nhưng khi đưa về lost mode thì chịu chết thôi...
@sonny_martin Mình khẳng định là không ai vào bật lost mode cả. Vì chỉ duy nhất có 2 người biết nick, mà ông kia lại là bạn thân của ông anh. Lúc lấy lại mk thì điền ngày sinh đúng, còn câu hỏi bí mật thì ông bạn ông anh lại k nhớ >.<
Không nhớ pass thì là lỗi của chủ máy, ai giúp thì cũng vậy thôi à, có gì mà áy náy.
@haipvg Thì mình cũng biết là vậy rồi mà, nhưng mình có biết chút ít về nó, mình đáng nhẽ làm tốt hơn được vậy 😔.
Chứ không tin tưởng nguời ta đâu có nhờ mình.
Mà giờ mình cũng ms biết kiểu active 3,4 lần không được là vô hiệu hoá tài khoản :(
@hoang van loi Bạn chẳng thể làm tốt hơn được, treo cáp thì chỉ có thể restore, quên pass thì kiểu gì cũng tèo. Giả sử có biết trước là người ta quên pass thì người ta cũng chỉ ôm cái máy treo cáp là cùng.
@haipvg Nhưng ý nghĩa thì khác nhau mà. Nếu mình bắt ông ý đăng nhập lại trên icloud hoặc trên máy mình trc rồi ms cho active thì có lẽ không bị vô hiệu hoá luôn mà chỉ bị tạm thời, còn lúc active máy thì nó khoá vĩnh viễn 😔. Mình đã thử làm với cái tk của mình.
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã động viên nhé
cái này bị người nắm Acc kích mất và xóa trên icloud rồi ... hy vọng mong manh nếu ko co dc Acc va pass
@ITC12345 Cái nick này là của bạn ông anh họ tui lập cho mà, cũng người quen cả. Nếu bạn nghĩ đây là máy mình "nháy" thì mình sẵn sàng chụp hóa đơn mua ở FPT cho bạn xem.
Nó có số đt đó thì cứ gọi vào chứ gì nếu cái ip đó không phải hàng "nháy"
Nói tón lại ttường hợp này ko giải quyết đc kể cả lên Fpt cũng chịu bán xác cho nhanh hoặc bày tủ kính chờ ngày tái xuất thôi
@Thang_eu mà bây giừ e nhớ đc chính xác id và pw là j` rồi. Giờ mail cho táo xin họ cho 1 lần active liệu đc k nhỉ :-s
Nếu nhớ thì nhập vô
@Thang_eu TK bị vô hiệu hoá chứ có phải ip bị đâu mà.
Nhờ apple kích hoạt lại tk ấy.
Chủ thớt chat trực tiếp với apple đi, gửi mail rườm rà, mất time.
@thachnhattrung Ac đọc ko kĩ tưởng máy bị vô hiệu hoá
Thế thì biết đầy đủ thông tin nhờ ai biết tiếng Anh chat mở dùm thôi
Cám ơn mọi người đã quan tâm tới bài chia sẻ của mình nhé.
Sau mấy ngày loay hoay dò tìm câu trl bí mật, mình đã tìm ra đc câu trả lời bí mật để rs lại mk icloud.
Tks mng, cảm ơn tinhte nhiều.
@hoang van loi làm như nào vậy bác trường hợp của tôi cũng hao hao bác .
icloud bị vô hiệu hóa !!
Các bạn ơi ! Giúp mình với. Chuyện là mình cài đặt phần mềm ios 9. Tự dưng phần mềm này bắt pải kích hoạt bằng tk icloud. Mà tk này mình ko nhớ chính xác là gì mình chỉ nhớ mk và id là phucloitran269@ còn lại sau chữ @ là gì mình ko nhớ. Các bạn có cách gì giúp mình cứu ip của mnhf với
lạc minh
TÍCH CỰC
8 năm
thêm đuôi sau chữ @ là gmail.com hoặc yahoo.com
Nhưng đuôi sau chữ @ là chữ v . Tức là nó gợi í la : (p.....@v....com) mà mình ko hiểu cái đuôi @v....com là gì nữa
Nhưng máy nó gợi ý la : ( p....@v....com). Tức là phucloitran269@v???.com. Ko biết có đuôi gì sau chữ @ là chữ v bạn ạ
@Loha268 Cố nhớ lại đi bạn. bạn dùng dịch vụ email nào? Chứ v...com thì không có ở gmail hoặc yahoo và live.com rồi
Tk này trc kia ai tạo?
Chữ v như thế thì chỉ có thể là mail nội bộ của 1 cty như @vinamilk.com chẳng hạn.
Mọi người cho em hỏi với ạ, em update lên 9.3 xong nó đòi đăng nhập icloud thì em bấm sai mấy lần và bị vô hiệu hóa, hiện em đã nhớ được tên tk icloud và pass nhưng nick bị vô hiệu hóa mất rồi, có cách nào không ạ? Em cảm ơn
@minhwnqwi Reset lại tk là đc thôi.
@thachnhattrung Làm sao để reset lại ạ? Tại email để lấy lại icloud em cũng quên mất rồi =))
jimmyleung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này báo iphone bị mất và xoá rồi. Cái này chắc ko chính chủ hoặc bị ai khoá từ xa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019