Biến laptop thành trạm phát Wifi cho điện thoại (Access Point)

phonglanbiec
16/9/2010 14:16Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

l3nghl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Card wireless của intel có hỗ trợ , Mấy bác cứ software màu mè vào máy làm gì ?

Máy em bắt wifi của hàng xóm, xong dùng laptop của mình share cho điện thoại (vì khả năng bắt của điện thoại kém hơn laptop, laptop 1 gạch sóng, điện thoại 0 gạch cà dựt )

Sau khi bắt sóng wifi phát lại cho điện thoại thì full sóng, giờ cầm điện thoại đi khắp nhà đều lên mạng dc mà ko cần software nào cả

Và trạm phát sóng của laptop tùy chĩnh name và pass lun nhen

thank chủ thớt 100 lần, em root riếc các kiểu mà ko bắt được, may có bài của chủ thớt😆
Cho em hỏi có cách nào làm cho WIN XP kok . Cho em với
@KhanhDuy97Pro làm được trên win xp nhưng khá phức tạp:
http://vn.360plus.yahoo.com/tangkhanhphu/article?mid=88
đã test và đã thành công trên laptop asus u81a với ver mới nhất trên trang chủ ngàn lần cắm ớn bác chủ thớt nhá từ nay ta đỡ tốn tiền 3g rồi 😆
XoaiDaddy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi với. S2 đặt ip tĩnh thế nào
kilyku
TÍCH CỰC
12 năm
Bắt đc wifi căng đét nhưng mà không vào đc mạng. Lỗi j không biết
@kilyku sau khi cái xong như bác phonglanbiec nói thi bạn tắt cái usetatic ip di se vào dc mạng
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Tks mấy bác nhiều nhe, đẫ phát đc rồi 😁
me7allica
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài vỉtual router thấy dễ sử dụng hơn, connectify nhiều lúc lỗi linh tinh không bít xử lý thế nào
quan trọng nhất là phát cho điện thoại Android chứ diện thoại khác thì đơn giản quá
kilyku
TÍCH CỰC
12 năm
Chính xác đấy bạn nguyen0811105 . Điều khó là tạo access point cho Wifi đó thì Android mới vào đc internet.
namebimat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy tính bạn nào cấu hình tạm tạm cài win 8 sài thì khỏi cần cài connectify
Trong win 8 có sẳn chỉ cần bạn tạo và kích hoát share wifi rồi sài thui 😃
Hướng dẫn chi tiết ở đây http://www.tinhoc24h.info/2012/05/huong-dan-cach-phat-wifi-tren-windows-8.html
Một chút chia sẽ !
Bị giống như bạn trên, wifi căng đét, connected 100% mà không vào mạng đc, cứ load mãi......... search "tắt uestatic IP" mà chả thấy cách làm...........theo hướng dẫn của chủ pic nhưng cũng không tthành công, bác nào PRO giúp với..................................
mình cài vào sao nó quay tít luôn.
bạn cho hỏi nokia 5530 of mình báo là "không kết nối được" vậy là cái này có hỗ trợ 5530 ko?if có thì bạn sửa lỗi dùm mình với
@Boss0923851685 Bạn đọc cái này nhé
Tại sao lại phức tạp vậy mấy Bác. Các bác tải bản Connectify 3.0 về http://www.mediafire.com/?z9uqexr5w9kbw1x bản này là bản Full luôn nhé. Chú ý
- Bản phải cài đầy đủ driver mạng của máy tính
- Nếu vẫn chưa được các bạn download: REALTEK RTL8187B Wireless LAN Utility
- Hoặc đơn giản hơn bản dùng phần mềm tự download driver ấy
Mình đang xài trên máy mình mà
Hoàn toàn không có vấn đề gì cả
bachtun
ĐẠI BÀNG
12 năm
em dow về cài đặt đến bước nhập
Network name
pasword
shared conection
em ấn start vitua router nó hiện ra : vitual router could not be started
em phải làm thế nào ? các bác
zingzing09
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko được là ntn nó báo ra sao bạn
namebimat
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài đặt connectify là được 100%, ai mún mình cài dùm thì yahoo mình trợ giúp cho [trungvtict]
Can sự giúp đỡ...tình hình là ntn: Nhà mình cũng co modem fat wifi nhưng vì mình ở tầng trên sóng chập chờn yếu mình dùng Laptop để fat wifi và làm theo cách của chủ thớt(mạng từ modem lên Lap là dùng dây nha k kết nối wifi).Con ip 4s tìm thấy mạng căng đét nhưng khi kết nối oánh mk vô rồi nó cứ bào là k thể kết nối dc.....ai biết chỉ dùm với
hoangbkit87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Win8 fat cho Galaxy 3 chay muot vai~ --- thank chu? thot nhieu . xoa thui
-đơn giản mà ..mấy chú nói dài dòng làm người khác ko làm đươc...
-- http://virtualrouter.codeplex.com/..down phần mềm này về cài đặt.
nhấn next hết..tơi cái bảng đặt IP vâ pass , mún đặt sao cũng đươc, sau đó mở wifi lapptop lên là điện thoại bát được...quá đơn giản phải ko...:p:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019