THỦ THUẬT Biến laptop thành trạm phát Wifi cho điện thoại (Access Point)

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi phonglanbiec, 16/9/10. Trả lời: 143, Xem: 107735.

1. zingzing09

zingzing09 Thành viên

theo mình thấy khi dùng rom gốc ko thể bắt dc wifi do connectify phát
    còn rom cook lại bắt dc bt chẳng hiểu sao ko pik phải vậy ko nữa
  2. HDJACK

HDJACK Thành viên

Bác nào sử dụng winXP thì theo trang 7 download wpa_adhoc-signed.zip làm theo hướng dẫn (vì android thường không nhận adhoc

Còn sử dụng win 7 thì sử dụng connectify 2.0 để kết nối.
  3. TT_nvt

TT_nvt Thành viên

Đúng rồi. Mình dùng Xt720, khi dùng rom MIUI thi bat đc wifi tu laptop acer, dùng rom gốc thi lại ko bắt đc, nhưng lại bắt đc wifi tu laptop dell của thằng bạn, hay thật:D
  4. hungthieuk

hungthieuk Thành viên

vì con S2 của em bắt sóng yếu quá, ngồi ở bàn làm việc thì chỉ có laptop là bắt được wifi còn S2 của em thì không bắt được, vậy có cách nào con laptop dell Studio 1555 vừa bắt wifi vừa phát ra wifi cho con S2 xài ké được ko ạ
  5. zingzing09

zingzing09 Thành viên

dung connectify 2.0 thử xem
    hungthieuk thích nội dung này.
  6. nguyenhai83

nguyenhai83 Thành viên

Dùng conectify, mục internet chọn wireless network connection thay vì là local Area connection là ok luôn.
    hungthieuk thích nội dung này.
  7. hungthieuk

hungthieuk Thành viên

sướng phê luôn :cool:
  8. bo_bo

bo_bo Thành viên

mình dùng conectify 1 time h máy ko kết nối đc mạng qua usb 3G đc nữa mà ko có cách nào khắc phục ngoài cài lại win7, mà mình lại ko muốn cài lại win vì nhiều pm quá ngại cài lại! có ai biết cách khắc ko? mình rỡ conectify đi rồi vẫn ko đc.
  9. nguyenhai83

nguyenhai83 Thành viên

Hai cái này liên quan gì đến nhau đâu nhỉ, mình vẫn vừa sài connectify vừa dùng 3G bình thường, thậm chí mình còn share 3G cho các máy xung quanh dùng để lên mạng, không thấy có vấn đề gì cả. Bạn xem lại nhé.
  10. anh_ut_sg

anh_ut_sg Thành viên

Win xp thì ngậm ngùi!
  11. phieuduvn88

phieuduvn88 Thành viên

nếu winxp thì bạn dùng "bzeek" nhé, search google là ra àh
    anh_ut_sg thích nội dung này.
  12. anh_ut_sg

anh_ut_sg Thành viên

ui trời! sao không cmt sớm mới lên win7 , xp ức chế cái vụ wifi. nhưng dù sao cung thank vì đã chia sẽ
  13. phieuduvn88

phieuduvn88 Thành viên

Uhm lên win7 thì bạn sài Connectify cũng ok đó, mình chạy thử thì thấy thằng Connectify cũng ok đó
  14. nhattrieu_1088

nhattrieu_1088 Thành viên

Em dùng Connectify phát wifi thì con Nokia của em tìm thấy mạng và kết nối bình thường. Còn con samsung s2 của em không tìm thấy mạng gì hết. Bác nào có cách khắc phục không chỉ em với. Em đã làm nhiều cách vẫn không được.
  15. phieuduvn88

phieuduvn88 Thành viên

uhm mình cũng bị vậy nên đang tìm cách giải quyết. bác nào đi trước dẫn đường cho các e đi sau với hjhj!
  16. nhattrieu_1088

nhattrieu_1088 Thành viên

Không có bác nào khắc phục được lổi conectify không phát wifi được cho samsung s2 này hết vậy ? Buồn ghê vậy đó.
  17. dn_hung

dn_hung Thành viên

sau một buổi mày mò theo cách của chủ thớt thì cũng chả có kết quả gì:(. tìm cách dùng conectify với mã hóa wep thì cũng không được. Về sau thử chuyển sang mã hóa WAP2 thì kết nối ngon lành! Mình dùng neo, android 2.3.4.
  18. babyseya

babyseya Thành viên

tks nhieu nhieu...dc rui`
  19. n0bita_epu

n0bita_epu Thành viên

mình phát đc wifi ra rồi nhưng lấy ĐT kết nối ĐT nó cứ báo đang lấy địa chỉ IP hoài
  20. thai19892005

thai19892005 Thành viên

cái này tiện nè,bữa nào có điều kiện sẽ làm thử