Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Biến tivi thường thành smart tivi với Android TV stick nhỏ gọn

vuhai6
17/5/2013 4:56Phản hồi: 981
981 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không có cổng HDMI thì xài thế nào nhỉ?
@JerryKist Có loại xuất ra cả AV mà bạn

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@JerryKist Cổng AV bạn nhé
Mua cái Tv rồi mua cái này gắn vào hay hơn nhiều so với mua cái smartTV
thienlucky
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết có dùng được với cái trắng đen cuả mình không
bantayden
TÍCH CỰC
11 năm
Mọi người cho mình hỏi ví dụ khi mình vào Facebook thì có comment bằng tiếng Việt được không?
Thanks mọi người!
@bantayden Được chứ, nó là android mà bạn 😃 bạn có thể cài thêm keyboard vn
Màn hình vi tính nhà mình ko có cổng HDMI. 😕
Có thể cài thêm XBMC + TV Vietnam addon + Navi-X plugin
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay đấy
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
11 năm
android tv stick đúng là sự lựa chọn " chuẩn men" cho thị trường giá cả smart tv hiện nay. mới mấy tháng trước đi mua hộ ông anh 1 smart tv với giá phải chăng vẫn là smart thì lấy em LG 15củ đúng nhu cầu, về dùng mới thấy hạn chế của những em smart giá rẻ : tốc độ chậm, lướt web thì bộ nhớ cache ít được 1 lúc lại thông báo xóa cache lại phải thoát ra vào lại

>> từ em giá phải chăng này mới thấy thấm là làm em android stick vẫn chuẩn hơn : 1 em andoid stick+ 1 em TV full HD ( mà em full HD không smart này giờ rẻ nhiều lựa chọn về hãng và kích cỡ màn hình vô biên ) > ổn hơn em smart giá rẻ mà lại rẻ hơn ,màn lại to hơn ( 15tr cho 1 em smart 42 inch= 1 em android stick loại ổn + 1 em full HD tầm 47inch )

>>> còn smart để dùng tương đối cũng phải vài chục ( loại này xem thông tin mới thấy ngôn từ của cấu hình 😁)

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
Có mùi của QC quá, đây hình như không phải là chia sẻ. Mình đã từng sài rồi, nói chung là ko đc như mong đợi. Vẫn rất cần 1 vài tên tuôi tham gia vào cái mảng này, chứ bây giờ toàn của bọn TQ, rồi ai thích gọi nó là gì thì in mấy dòng chữ lên nó là xong
theo mình thấy nhà ai đang có tivi tốt rồi, nhưng không phải smart tv thì mua cái này cũng hay, đỡ được tiền. Nhưng nếu cần mua nguyên 1 cái tivi mới, thì 2tr để bỏ ra mua 1 cái android tv stick cũng không nhỏ ... đã tốn kém như thế thì mua hẳn 1 cái smart tv
Ravine
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác vuhai6 cho hỏi, mình mua cái này lâu rồi nhưng ko xem trên pub.vn được. Trong bài bác viết là xem trên pub.vn được, vậy bác share cho ít kinh nghiệm là xem thế nào với? Thanks
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai bít hn bán ở chỗ nào ko chỉ m8nhf với.tìm ko có

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@dungdepzai ở HN bán nhiều mà ! tham khảo thêm nhé nó nhiều loại lắm với đủ các cấu hình bộ nhớ và kết nối ví dụ : : http://www.thaihadigital.com/products/Android-Tv-Box-UG802.html
http://digiworldhanoi.vn/nc2/tintuc-11931/Android-TV-Box-loi-kep-bien-TV-thuong-thanh-smart-TV.html
aboreal
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốc độ thao tác trên các thiết bị này như nào bác chủ thớt?
KaitoRecca
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thêm LeapMotion + Android Stick thì lúc đó vô đối luôn. Chả phải bàn phím hay gì cả
Hay quá! Phải mua 1 bộ về biến TV thành smart thôi!
Xin hỏi dòng sản phẩm nào hỗ trợ sẵn Wifi direct và Allshare?
Chẳng là mình có cái điện thoại samsung, và muốn kết nối hình ảnh trên điện thoại đến màn hình TV thông qua Wifi
Mình tìm lâu rồi nhưng chưa biết, chỉ giúp mình với nhé? (link cụ thể vào)
Cảm ơn các bác ;)
sangmeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt! Về nhà làm 1 cái ngay lập tức
anh em nào còn cái desktop cũ thì mua thêm chuột bàn phím ko dây xài là ok nhất 😁, mấy cái này nóng và cũng hạn chế lắm.
Raziel
CAO CẤP
11 năm
Cái BeeHD mua về dùng cũng khá hay, tuy nhiên 1 cái cực kém đó là đường out HDMI chất lượng khá tệ.

Cùng 1 source phim (mkv hay là xem online cũng vậy) khi xuất từ lap ra thì không sao, nhưng xuất từ BeeHD sẽ có tình trạng các dãi màu tối chuyển không mượt mà, bị tách các tầng màu rất rõ. Đã thử dùng MXPlayer cho em nó nhưng vẫn không khả quan.

Không biết các sản phẩm stick khác có bị không, anh em nên lưu ý khi test mua hàng.
tớ cắm với laptop qua cáp HDMI ...... TV biến thành siêu thông minh ^^ lập trình hay kể cả chơi game cũng vô tư đi ;) chắc giờ nhà bạn nào cũng có laptop í nhỉ hihi
@diencadau bác dùng thế này thì dùng laptop đi. kết nối vào tv chi cho 2-3 cái tốn điện.....dùng laptop thì nhìu cái k bằng android tv bạn ạ...
jing
CAO CẤP
11 năm
@diencadau cắm láp vào -> tốn điện, láp đắt tiền, cồng kềnh vì máy to
@jing Ủng hộ bác này, phòng khách mà vác cái laptop để vào nhìn mất thẩm mỹ mà còn hao điện nữa chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019