Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Biến tivi thường thành smart tivi với Android TV stick nhỏ gọn

vuhai6
17/5/2013 4:56Phản hồi: 981
981 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoặc bạn nào có smart phone chạy android cắm vào TV cũng được mà 😁 tớ đang dùng TV sony cắm với máy tính bảng sony noe 8.0 . Chạy ầm ầm hihihi
Cho mình hỏi là cái stick có thể nhận đc ổ cứng gắn ngoài k?
nowforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vandetta Nếu dùng HDD 3.5 thì vô tư nhé, còn 2.5 thì tùy loại, đủ điện thì chạy, ko thì tèo. Nhưng nói chung là dc.
jing
CAO CẤP
11 năm
@Vandetta có thể có , tùy loại, nếu ko dc thì mua cái router có usb port về rồi cắm hdd vào router, từ router truyền nội dung về tv, phone....
jing
CAO CẤP
11 năm
@Vandetta nếu mua router thì mình recommend bạn mua con tp-link tl wr1043nd giá ~1tr3 rồi cài dd-wrt hoặc openwrt vào rồi mới config để cắm hdd vào dc.
Câu hỏi đặt ra là "Liệu nó có bền không?"
Em đang hài lòng với ATV1200!
mrleedk
ĐẠI BÀNG
11 năm
thêm review tại đây 😃
http://vozforums.com/showthread.php?t=3128984
Thích quá. Chắc sẽ làm 1 bộ sau khi mua được cái TV đã 😁
Nói chúng những nhược điểm của TV stick thế này các bạn tham khảo :
- nhược điểm lớn nhất : Nóng ran, sau khi chạy một bộ phim tầm 2h đồng hồ TV stick rất nóng .
- Gây cảm giác lag giật hình khi xem phim chất lượng cao bluray ( cái này sau khi mình dùng đầu phát HD thì cảm thấy như vậy)
- Hay treo máy đứng hình
- Bắt wifi yếu. Hay bị disconnect (các thiết bị khác của mình vẫn kết nối bình thường)
- Và nhược điểm dành cho các bạn khó tính : Hình ảnh xử lí không đẹp như dùng đầu phát HD hoặc thiết bị chuyên dụng khác
Raziel
CAO CẤP
11 năm
@diencadau Những khuyết điểm bạn nói đã được khắc phục hoàn toàn với các dòng stick sau này, chí ít là với em BeeHD, nhưng quả thật cái cuối thì quá chuối, chất lượng khác khá xa với đầu HD đang xài.
@Raziel mình sử dụng MK 808 chip cortex A9 dual core thì gặp những bất cập như mình đã nêu. TV mình đang dùng là Sony 40'' . Theo mình cứ mua dây cáp HD cắm vào laptop nghịch là mượt nhất ;)
@diencadau Quá chuẩn! Các bạn có nhu cầu mua smart TV thì nên lưu ý nhé.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
jing
CAO CẤP
11 năm
@diencadau xin bác cho biết mode mà bạn đang sài để ae còn biết. thanks
@jing mình trả lời ở trên rùi mình dùng MK 808 a9 lõi kép 😁
sunriver07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cung đang quan tâm và đang tìm hiểu cái này các bác a, nhưng thấy bảo dùng cũng hay lỗi, hơn nữa, đường truyền Internet phai cao, chứ không thì giật tung chảo, hooooo 😁:D:D...
ko biết mọi ng dùng ntn nhưng mình dùng cảm thấy nó thế nào ấy. thỉnh thoảng ko kết nối đc đến với các dịch vụ của Google
HTC_DESIRE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Người Việt dùng hàng Việt. Lại có dịch vụ miễn phí đi kèm. Các bác nên tham khảo tại đây : http://ebop.com.vn/
LocDT
TÍCH CỰC
11 năm
Không tin tưởng tụi này lắm. Mình mua 2 loại 1.1 triệu và 1.5 triệu nhưng dùng đúng là muốn ném luôn. Wifi lúc nhanh lúc chậm, đa phần là bằng dial up, game thì giật và dùng khá nóng. Chưa biết độ bền ra sao nhưng chơi kiểu Android TV Tàu này khá mù mờ may hơn khôn. Chúc mừng bác nào kiếm được cái tốt còn mình chắc không mua đến cái thứ 3 để thử nghiệm nữa. Đang dùng con laptop cũ Core i5 và ổ NAS để phục vụ giải trí rất ổn.
anhtu.vn9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một Tivi có cổng HDMI + cái androi TV stick tha hồ mà nghịch tha hồ mà học, chơi rất tuyệt thaks bác Hải
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em quan tâm loại nào sóng wifi bắt tốt nhất, tốc độ full í.
Cái này rất hay!
Nhưng không biết do bên nào phát triển nó nhỉu.
Phải mất 2 năm để nghiên cứu Smart TV nhưng mất có 1 năm để cho ra đời Stick mà giá lại rẻ và không cần phải nâng cấp TV nữa chứ
HTC_DESIRE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các androi TV stick này khá là hợp túi tiền. Nhưng chất lượng không được đảm bảo. Lại không được hỗ trợ các dịch vụ đi kèm như kho phim miễn phí hay các web dành riêng cho trẻ em, bà nội trợ... Theo em thì nó thua cái eBop này http://ebop.com.vn/. Em đang dùng, thấy dịch vụ đi kèm của nó rất tuyệt. Mà đặc biệt hơn là các dịch vụ này đều được free chứ.
Có lẽ nhược điểm này khá nặng đó bác.Smart tv hơn stick ở chỗ là xuất hình trực tiếp từ hdd rất đẹp. Codec hỗ trợ đầy đủ.
kingofsp
ĐẠI BÀNG
11 năm
chốt lại 1 câu cho các bác yên tâm : Hàng Tàu, chất lượng kém, rất nóng và hay treo.
hidronak
TÍCH CỰC
11 năm
vote 1 phiếu, thằng tv sony internet dùng cực kì chậm và ức chế, fải nói là stupid, do đó nó k dám để là smart tv chăng
Mình toàn cắm laptop qua HDMI cả game lẫn phim bét nhè luôn 😁
Ngồi hóng hớt thêm review từ các bác. Coi bộ khó lựa chọn quá, smart tv hay đầu phát hd hay laptop/pc hay usb stick android ...

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019