Biến tivi thường thành smart tivi với Android TV stick nhỏ gọn

vuhai6
17/5/2013 4:56Phản hồi: 981
981 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đánh dấu, chắc làm 1 cái quá.
thế con tvzone cũng giống con bee HD hả các bác
@Geo Star Dust 2 con này cấu hình khác nhau đó bác, tham khảo tại www.beehd.vn nè bác ơi
Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
- chỉ dùng 3G thui hay sao pác ? có cái nào dùng wifi đc ko pác giới thiệu e cái thanks
Chắc phải làm một bộ xem sao. 😃
nếu đã dùng TVbox nên dùng loại nào đắt xíu mà đảm bảo chất lượng các bro ui, mua hàng rẻ thế này sài vài bữa lại lên kệ đó, mình là minh chứng giống các bạn khi ham rẻ, mình đang dùng sản phẩm EBOP đấy, ngon lắm, cty sản xuất sản phẩm này có giao diện đẹp cực kỳ, phù hợp gia đình , mình khoái nhất kho phim hôm trước check hơn 4000 phim, rồi có cả kênh truyền hình như HBO, starmovies., rồi có phần dành cho baby như dạy bé học, bé chơi bằng clip,rồi kho sách nói bạn năm nghe nó đọc sướng cả tai mà tất cả nội dung free 100% mới ghê, có wed của nó nè ebop.vn, họ đang có chương trình giảm giá 10-15% và tặng remote airmouse trị giá hơn 600k đấy.
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
kiếm 1 con laptop bị...vỡ màn, gắn chết vào làm trung tâm giải trí cho tv qua kết nối hdmi với tv. Chỉ cần 1 bộ phát wifi và line net mạnh nữa là mấy cái android tv stick này khóc thét ^^
@lvq17cm Như bạn nói thì khác nào giống như sài TVbox, Smartv toàn đi tìm cái mình cần, thằng sản phẩm eBop mình nói trên toàn nhưng cái có sản, họ lọc nội dung update mới liên tục tối qua còn xem được phim IRON MAN3 mà không phải serch như tvbox androi hay Smartv mất thời gian
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
@servicedat với 1 cái lap cắm tv và kết nối internet tớ chấp hết tất cả các loại tvbox kiểu này đấy. Tìm kiếm nội dung thì google là xong, có gì đâu. Thêm nữa là laptop chạy ổn định hơn nhiều. Kiếm đc con vỡ màn về làm trung tâm media là tuyệt nhất
@lvq17cm Mỗi người 1 sỡ thích. Kính mời bác qua bên HDVIETNAM mà bàn về mấy chuyện này. Sao lại vác cái laptop to đùng ra chi vậy. thế sao ko buil 1 cái HTPC thì con laptop bác hơn dc ko :rolleyes:
@lvq17cm yes, eBop no cũng hổ trợ tìm kiếm giống bạn nói vậy nhưng nó hay ở chổ là khi bạn gõ chữ a là nó liệt kê tất cả phim có chữ a... nhưng ebop no trang bị đầy đủ nội dung tại sao bạn phải đi tìm nhỉ, mất thời gian còn phải đang ký acount nữa mới xem được
chymchuot
TÍCH CỰC
11 năm
làm bộ HTPC cũng ổn mà...cái kia cũng ngon,cơ mà phải xem độ bền ra sao nữa
azquang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng Android TV Box MK808B có hỗ trợ Wifi Display và chuẩn USB OTG (on the go), built-in Bluetooth. Hoàn toàn hài lòng.

Trước đây có dùng em cùng họ UG802 rất tệ, hay bị khởi động lại có vẻ do quá nóng. Nhưng với MK808B thì mọi thứ đã được giải quyết.
hay quá
lexuspts
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có khi mua mấy em xì mát phôn có cổng HDMI lại ổn định hơn 😁

Sent from my IM-A710K using Tinhte.vn
@lexuspts Vác cái smart phone vào chi thế, bác dám cắm liên tục suốt 1 ngày ko.
azquang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là vẫn có những nhược điểm nhưng vẫn recommend là nên mua. 1-1.2 triệu cho tv stick cũng xứng đáng với những gì nó mang lại.
tamhuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chơi nguyên một cây dell vostro corei5 gắn vào sau con TV cùi samsung led full HD 40", thi thoảng lôi phím chuột ra chơi tank của VTC cũng khá phê..
Hay day

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
xài cái này phần cứng không đảm bảo, dễ bị treo và hư do thiết bị chạy lâu nên rất nóng => 2tr thì bỏ thêm tí săn đầu HD chạy Android hay cắm PC, Laptop vô luôn là hay nhất 😁
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đáng để mua đấy các bác nhỉ
GPU của em nó ra sao vậy? Để chơi game nữa chứ ^^
@cool_pro_93 Thông số kỹ thuật BeeHD:
Dualcore 1.6ghz RK3066, ARM Cortex-A9, 2CORE+4GPU
DDR3 1GB (600Mhz), 4GB Flash
HD video decoder (1080p@60Fps>)
GPU offers 3D graphic with OpenGL ES2.0 and OpenGL 1.1
HDMI 1.4 Video Output (Standard HDMI Interface)
Music Player (MP3/WMA/WAV/OGG/AAC/FLAC/3GP....)
Movie Player (MPEG2/4/AVI/WMV/MKV/MOV/RM/RMB....)
802.11b/g/n with External antenna, better receipt of signal, DLNA
OS Android 4.1

Thông số kỹ thuật TVZone Plus
CPU: ARMv7 Processor rev 1 (v7I)
Frequency: 343-1008 MHz
External storage: 2,16GB
Ram: 1GB
Internal storage: 0,96GB
Screen Solution: 1280x672
Android: 4.0.4
Hay day bac chu ak;) ,gio e moi biet:p
jing
CAO CẤP
11 năm
cái loại hàng này đáng lẽ VN phải sản xuất ra mà bán chứ, cái máy này là đơn giản nhất rồi, để bọn china nó ăn trc
tổng cộng cả bộ hết bao nhiêu hả các bác,muốn làm 1 em về xem phim quá 😁:D
@Em Là Tùng giá 1 bộ combo BeeHD (bao gồm cả BeeHD Stick và air keyboard là 1,990,000) TVZone là 1,190,000 đó bác. LH em : 090 677 6072 hoặc 090 678 6072, thanks bác
ừ mình đồng í là tốn điện hơn Tv stick nhưng những gì nó đem lại vượt trội ( mình cũng dùng Tv stick nhé) . Còn đắt rẻ gì.....99% các bạn ở đây đều có laptop mà ^ __ ^ lúc nào thích nghịch thì cắm vào. Nghịch xong lại rút ra 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019