Biểu tượng chữ E góc trên bên trái màn hình là nghĩa gì?

asiantiger
30/7/2009 13:42Phản hồi: 10
hôm rồi cho ông con mượn Iphone chơi games. Lúc mở ra gọi thì thấy trên màn hình phía trên cùng bên trái (gần biểu tượng cột sóng) có 1 biểu tượng chữ E. Vào setting để chỉnh thử những không thể nào làm cho biểu tượng này biến mất được.
Bác nào rành xin chỉ giáo hộ : Biểu tượng chữ E nói trên là chỉ chức năng gì? Làm sao để tắt nó đi được?
Cảm ơn các bác nhiều.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình biết nó báo sóng khu vưc đó có GPRS.
tuvoi2005
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ha ha Tò mò Táy máy quá ta 😁 :D :D. Già mà ham .......... giống mình rồi .
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Chữ E đó viết tắt của chữ EDGE (nó là 1 dạng kết nối mạng internet, nhanh hơn GPRS. Ở iPhone 2G thì E tượng trưng cho kết nối GPRS)
Muốn tắt nó thì iPhone phải cài 1 trong những chương trình sau: SBsettings, BossPrefs,... Cài chương trình đó xong thì vào, tắt cái EDGE thành OFF là mất.
(Nếu không đăng ký GPRS thì để cũng không vấn đề gì)
tuvoi2005
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dùng SBsettings, BossPrefs mất làm sao được bạn ơi, nó chỉ vô hiệu hóa EDGE thôi chứ. Còn muốn mất hẳn hình như chỉ có cách hủy dịch vụ với thằng tổng đài thôi ko biết có đúng ko nữa :p .
Bác này nói chuẩn không cần chỉnh, chỉ có cách duy nhất là hủy dịch vụ gprs thì mới mất đi dc. bác mà cứ dể thế chết tiền😁
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Đăng ký mà không cài đặt network thì không mất tiền đâu. Chữ E và G chỉ cho biết là khu vực đang đứng có sóng EDGE/GPRS thôi. Để cũng không vấn đề. Sợ mất tiền hay không thì mở Safari lên, nó báo không kết nối được là không có mạng, không có mạng thì không tốn tiền rồi.
Iphon3
TÍCH CỰC
15 năm
bùn cười wa. thằng con của bác thông minh nhỉ. mới tí tuổi đầu đã bik xài GPRS.........tốt nhất là bác lắp wifi cho nó xài lun là vừa
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng rồi. Vô trang web của nhà cung cấp dịch vụ (mobi hay vina, tùy sim của bạn). Đăng ký thành viên rồi login và tìm mục GPRS mà hủy đăng ký.

Đã đăng ký mà không có settings trong mục Cellular data network thì cũng không sử dụng được. Nhưng nó hiện chữ E ở đó thì chỉ thêm rối.

Không dùng thì nên hủy đăng ký. Muốn dùng thì đăng ký lại online như khi hủy cũng dễ dàng, không phiền hà gì

:baffled5wh: tình hình là đến giờ trong web của nhà mạng ( mobi. vina... ), phần đăng ký tự động chưa có iphone của apple, nếu mún đăng ký thì phải gọi lên tổng đài or đăng ký bằng tay. Nhưng nếu pác này mún bỏ chữ E thì các tốt nhất nhắn tin hủy dịch vụ, nhưng nếu để chữ E đó k tốn tiền đâu bạn ơi mà chỉ tốn pin tí xíu, và nhìn rối mắt thui àh.😁
Em đã lên mạng "cen - xồ" dịch vụ GPRS rùi. Kết cục là ...không còn chữ E nào ! Cảm ơn các cụ nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019