Big Data là gì và người ta khai thác, ứng dụng nó vào cuộc sống như thế nào?

Duy Luân
21/11/2013 16:15Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có 2 chỗ cần sửa ạ 😁
Nói chung là thế giới đan phát triển 1 hệ thống bao quản các mạng xã hội chứ ko cần phải dùng nhiều phần mềm hỗ trợ đi kèm nữa ( add-on) ;)
cái nì đọc lướt cũng hiểu mà 😔 ổng viết dài thật!! cách chú ý người đọc là:
+ viết ngắn gọn súc tính, nhung phải đủ ý nội dung.
+ảnh sống động.
+dùng ngon ngữ toàn thể.
+nên viết dẽ hiểu nhất có thể.
Bài này vi phạm quá nhiều lỗi trên => các bạn đọc thấy mà chán :(
omg! Thx bạn, mình dính đề tài này làm bài tốt nghiệp. Đang tìm hướng cho đề bài. Để nghiên cứu kỹ thêm xem sao.
Ngu nhất là môn data mining lại không biết trc để đi nghe. 😔
càng đọc nhiều càng hiểu biết...tri thức nhân loại quá bao la !
tetekh
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm ơn Duy Luân
Good job^_^
Em ấn tượng với những thống kê này, không biết bác chủ thớt lấy nguồn từ đâu nhỉ? Chia sẻ cho em xin cái link nguồn để em vào tham khảo với ạ
Cảm ơn bác chủ thớt nha
big data....1 phần của trí tuệ nhân tạo..
myquartz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc y như cho một bài báo vào google translation thế nhỉ. Sao ko dịch nốt từ "big data" thành "dữ liệu to lớn" nhỉ?

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@myquartz Tôi nghĩ từ Big Data không nên dịch ra làm gì giống như các từ Deep learning hoặc Machine learning,...
Bài viết của bác ấy mình thấy rất tốt đó chớ bạn. Google translate không được như ậy đâu.
có bạn nào có tài liệu về Big Data này không ? vì cái này mới nên trên mạng rất ít tài liệu cụ thể nói về vấn đề này 😃
@nghiatm_92 Big data rất rộng. Quan trọng bạn cần trong lĩnh vực nào? Big data hiểu nôm na là một lượng lớn dữ liệu được thu thập theo thời gian,..
Vấn đề lớn nhất ở đây là làm thế nào để lọc, phân loại, ứng dụng,...một cách hiệu quả dữ liệu đã có mới là vấn đề. Mỗi lĩnh vực có mỗi cách khác nhau.
manucian86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết khá hay!
ai cũng nói bigdate, người người nhà nhà nói bigdata, biết cách đây 3 năm mà vẫn chưa thể định nghĩa rõ ràng cái bigdata là gì, học và đọc cái gì, ở đâu? ứng dụng ra làm sao?
Đây là một bài blog nho nhỏ của tiểu tốt nè, em có một vài dẫn chứng nói về Big data, các bác xem có hiểu gì không, không hiểu thì chắc là chuyện thường, vì em viết quá tệ. hahahahha:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

http://buiphuton.blogspot.com/2014/04/big-data.html
đọc tên thì biết nó là luồng dữ liệu lớn, đến lúc đọc xong mặt ngu luôn, lại nghĩ lại : hình như không phải thế 😔
Bài hay quá!!
kinserkhoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình muốn biết cách sử dụng và quản lý dữ liệu "Big Data" thì thế nào. Ví dụ mình là 1 công ty bên ngành di động
@kinserkhoi Bạn có thể tìm thấy định nghĩa đơn giản hơn và những ví dụ cụ thể về ứng dụng của Big Data trong bài viết này: cuocsongmoi.fr/2017/01/21/big-data-mot-cuoc-cach-mang-cong-nghiep-moi/
Cám ơn bài chia sẻ của anh em đang quan tâm về lĩnh vực này nhưng tài liệu và thông tin còn ít quá và em cũng không biết bắt học cái gì và từ đâu nế được anh có thể share cho em một số tài lại liệu về big data vào mail: hathanbinh@gmail.com. thank you anh nhiều
Cảm ơn rất nhiều về bài viết!
Cám ơn bác, bài viết rất hay và hữu ích <3
tuyệt vời ông mặt giời,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019