Bing Translator cập nhật phiên bản 2.9, thêm nhiều thứ tiếng, hỗ trợ Live Tile lớn

bk9sw
9/4/2014 15:36Phản hồi: 39
Bing Translator cập nhật phiên bản 2.9, thêm nhiều thứ tiếng, hỗ trợ Live Tile lớn

Bing Translator là một ứng dụng dịch thuật kiêm từ điển rất hay được Microsoft phát hành riêng cho Windows Phone. Hôm nay, Bing Translator đã được cập nhật phiên bản 2.9, hỗ trợ thêm các ngôn ngữ dịch thuật và Live Tile hiển thị lớn hơi với kích thước chữ nhật.

Bing Translator cho phép bạn dịch từ ngôn ngữ này sang ngôn ngữ khác bằng nhiều cách. Cơ bản nhất là dịch bằng cách nhập liệu từ bàn phím, với tùy chọn này thì bạn có thể dịch từ, văn bản trong hơn 40 ngôn ngữ. Tuy nhiên, trong trường hợp bạn muốn dịch nhanh một từ hoặc một đoạn văn bản trên giấy mà bạn bắt gặp ở đâu đó thì chức năng dịch qua camera sẽ rất hữu ích. Bạn chỉ việc kích hoạt chức năng Camera translation, đưa camera lên văn bản cần dịch - ở đây có thể là một nhãn hàng, một đoạn chữ trên tờ quảng cáo, hay một nội dung trên màn hình máy tính, sau đó chọn ngôn ngữ của văn bản và ngôn ngữ cần dịch sang, kết quả sẽ hiển thị trực tiếp trên màn hình khi bạn quét camera theo văn bản. Ngoài chức năng này, Bing Translator còn hỗ trợ dịch từ âm thanh và đọc kết quả dịch với phát âm bản địa.

Các chức năng vừa nêu đều cần đến kết nối Internet và trong trường hợp không có Internet, bạn có thể dùng các từ điển Offline, tải miễn phí ngay trong Bing Translator. Ngoài ra, Bing Translator còn tích hợp một tính năng khá hay là Word of the Day - mỗi ngày một từ để bạn có thể dễ dàng học từ vựng theo ngôn ngữ mình chọn.

Trong bản cập nhật 2.9, Bing Translator được bổ sung:
  • Ngôn ngữ dịch thuật qua chức năng camera có thêm tiếng Czech, tiếng Hy Lạp, tiếng Hungary, tiếng Ba Lan và tiếng Thổ Nhĩ Kỳ
  • Từ điển offline có thêm tiếng Ba Lan và tiếng Thổ Nhĩ Kỳ
  • Dịch online có thêm tiếng Malta và tiếng Welsh
  • Hỗ trợ Live Tile kích thước lớn.
Tải về Bing Translator hoặc cập nhật bằng mã QR bên dưới.

Bing_Translator_Logo.png Bing_Translator.png
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có dịch Anh Việt không bác?
nhuson269
ĐẠI BÀNG
10 năm
tính năng camera rất hay toàn lấy ra để dịch khi kiểm ta 😃
@nhuson269 android cũng có phần mềm mà 😃)
nhuson269
ĐẠI BÀNG
10 năm
@taodai2304 không biết bạn dùng cái này chưa? mình là mình thấy hay hơn android 😁
trước dùng em 620, thấy bing cũng khá hay!. ngày càng tốt rồi micro ơi.
Rock9567
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn chưa có tiếng việt zzz
@Rock9567 vớ vẩn gì vậy bác ... sao lại ko có Anh - Việt ... có từ đời lumia 920 rồi kìa .
vinatc
ĐẠI BÀNG
10 năm
không hỗ trợ tiếng Việt ah? 😔
dqt.0410
ĐẠI BÀNG
10 năm
từng dùng qua trên con 920 của ông anh khá là hay,ko biết có bản cho ios hoặc android ko nhỉ ???
lawyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản này chỉ có dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt, chưa có dịch từ tiếng Việt sang tiếng Anh.
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
bị dị ứng mấy cái từ mà bị mất chữ vậy ah. transla...thiếu vài chữ, nhiều khi ko bít là j, đoán mò, dùng tay kéo qua lúc được, lúc ko. nói chung cảm giác bức bối, khó chụi
duonghailee
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình hơi thắc mắc là sao cái title của mỗi cái mục của Wp luôn to đùng, như chữ Translate k thể thấy hết đủ chữ, vào setting thì mấy chữ dài dài là k thấy luôn. Độ phân giải cao mà sao wp lại làm vậy nhỉ? nhìn nó khá là mất thẩm mĩ
@Leading Innovation Òm ... theo mình thấy thì hình như WP chả có mục nào là Only one page cả bạn ạ . 😃
@izzi_kaka Thế à, trong CÀI ĐẶT mục nhạc chuông + âm thanh, email + tài khoản, chế độ máy bay, lưu trữ điện thoại, ngôn ngữ + vùng, tìm điện thoại của tôi, ứng dụng công ty, bộ lọc cuộc gọi + SMS, nó thiếu chữ đấy bạn, bạn giỏi kéo sang trang bên mà đọc đủ xem, bạn vui lòng tìm hiểu và dùng kỹ rồi hẵng nói, đừng tỏ ra hiểu biết quá, ko tốt đâu. :oops:
cái này hay lắm, dịch bằng camera hay keyboard gì cũng ngon. Dành cho bạn nào muốn học ngoại ngữ, ví dụ muốn học tiếng Hoa thì các bạn type tiếng anh ra, nó sẽ dich ra tiếng hoa gồm chữ + voice luôn. Tiện để học mẫu câu + giao tiếp với ai đó trong trường hợp đi nước ngoài. Mình đã check với người China, dich rất chuẩn
thăng one
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới lâng cấp lên phiên bản mới sáng lay
Tri An
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn chưa có tiếng việt offline
cài cho vui thôi chứ mấy công cụ dịch này không ổn lắm.
@huy992 Cá nhân mình thấy nó đỡ hại não hơn Google Translate . kakaka
co bản là không ngon
Cài cho có cài chứ chưa phải xài lần nào hix
duonghailee
ĐẠI BÀNG
10 năm
à mình hiểu rồi, thanks bạn
các bạn buồn cười thật, m chưa thấy nhiều người việt viết tiếng việt đúng chính tả 100% bao giờ mà cho vào máy dịch thì nó dịch làm sao??.. Muốn dịch việt -> anh 1 đoạn thì bạn phải type hoặc có 1 văn bản thuần việt và đúng chính tả trước 😁.
vanluan24
TÍCH CỰC
10 năm
ngon rồi? nhưng giờ phải hỗ trợ ít nhất offline tiếng anh và tiếng việt? éo có mới đau
famahung
ĐẠI BÀNG
10 năm
offline EV nữa là ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019