9000/9700 Bình chọn Rom tốt nhất hiện nay cho BB9700

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tegiac06, 24/12/10. Trả lời: 150, Xem: 38286.

1. dhcuong84

dhcuong84 Thành viên

Ha ha, lỗi 3rd là lỗi máy tự reset? Vậy thì mình chưa bao giờ bị lỗi này, có thể do dùng EVN 3G.

2. harysaam

harysaam Thành viên

bác nói quá chuẩn, cứ như e nói ý :D

3. countrycowboy

countrycowboy Thành viên

Nói như bác thì hiểu là chả tìm hiểu gì rồi. Lỗi 3rd là lỗi các phần mềm thứ 3 không tương thích với mạng, sau 1 thời gian dùng sẽ không truy cập đc dữ liệu nữa, cách giải quyết tạm thời chỉ là reset máy, hiện trên 4rum có nhiều ng nghiên cứu oy, nhưng kết quả phập phù.=))

joker2402dhcuong84 thích nội dung này.
  4. dhcuong84

dhcuong84 Thành viên

Cám ơn bác, giờ thì e đã hiểu! Vậy thì của e có bị lỗi 3rd rồi, thỉnh thoảng Browser có dở chứng...

5. beatu

beatu Thành viên

yes , đúng là cái 3rd cũng khó chịu thật . Mình use browser of BB 9700 thì ok.Chỉ có Gmail là dở chứng , mỗi lần use là phải restart lại BB nên cũng k hay cho lắm , mà chưa kiếm dc cách khắc phục hoàn toàn . Mà vấn đề này thì ace Tinh Tế bảo do mạng , vậy thì làm sao khắc phục hoàn toàn được đây .

Minh xài mạng Viettel , có dki 3G ( không phải BIS ) , mới up-rom lên 6.0.0.668 , chưa cài SB , nhưng vẫn đã set : v-internet và trong mục SB thì đã bấm " Atl S-B-E-B" . Vào Browser bình thường , Gmail thì lúc có , lúc không thì lại restart máy .

Mà sao k use Wifi được nhỉ , đã thử kết nối wifi , và turn-off sóng Viettel đi để vào Browser hay Gmail bằng sóng Wifi , nhưng k được ...

Vẫn mò ...

6. beatu

beatu Thành viên

mới thử lại , vào Browser bằng Wifi thì ok , nhưng k vào Gmail bằng Wifi được ....!

7. nhat2nhat2

nhat2nhat2 Thành viên

Bản os này pin ok ko hả Q!

8. tuan9700

tuan9700 Thành viên

E vote cho 6.666....

9. nicky86

nicky86 Thành viên

Nên dùng Rom official dùng ổn định nhất. Bác nên dùng bản 6.0.0.666 or 5.0.0.743_Rogers.

10. ductvbn

ductvbn Thành viên

Bản 6.0.0.666 có bị dính 3rd ko các pro?
    Cơ mà cho e hỏi luôn bản rom 6 tiếng việt có bị dính 3rd ko?
    em ngại cái lỗi này lắm :D

11. ducthinh0509

ducthinh0509 Thành viên

1 vote cho 6.0.666 e dùng chưa bị lỗi 3rd

ductvbn thích nội dung này.
  12. hieucauhai12

hieucauhai12 Thành viên

cho mình link dowloade bản OS 6.0.0.666 với các bạn ui ! xin cảm ơn trước nhé !

13. ductvbn

ductvbn Thành viên

Bác dùng đc bao lâu rồi mà chưa dính ?
    Em hỏi bác bên didong365 bác bảo vẫn bị dính 3rd :(

14. ducthinh0509

ducthinh0509 Thành viên

e dùng 4 ngày rồi. bis vina.

ductvbn thích nội dung này.
  15. doan39

doan39 Thành viên

Bản ....668 + tối ưu chạy khá good,chưa thấy bị lỗi gì cả,đang dùng được 3 tháng nay rồi.

16. ronaldok

ronaldok Dự bị

vote cho 668 A1 +java good mọi thứ!

17. bidahill

bidahill Thành viên

Ax, dùng BIS thì tất nhiên là không bị lỗi 3rd rồi, nếu mà BIS mà còn bị lỗi 3rd nữa thì đăng kí BIS làm cái gì nữa, lỗi 3rd là do nhà mạng chứ có phải do ROM đâu mà các bác suốt ngày hỏi xem cài bản Rom nào cho hết lỗi 3rd, cứ như dùng Viettel mà không đăng kí BIS thì ROM nào mà chả dính, còn dùng Mobifone không bị chặn thì cài ROM nào mà chả được, có bị dính 3rd đâu :smoke:

18. haovh_85

haovh_85 Thành viên

Mình đang dùng bản 6.0.0.650 cũng thấy khá ổn. Dùng BIS pin cũng được tầm 3 - 4 ngày. Nhưng nếu ko dùng BIS thì đảm bảo bản nào cũng bị lỗi 3rd.

---------- Post added at 05:18 PM ---------- Previous post was at 05:16 PM ----------

Của bạn đây:

19. thanh_nhan

thanh_nhan Thành viên

Đang xài 666. Cũng được khoảng tháng nay rồi. Ít 3rd. Vài ngày mới bị 1 lần. À em xài viettel.

20. kukienx8

kukienx8 Thành viên

Mình cũng đang dùng 666. Bản này chạy ứng dụng mượt, pin trâu :D Dùng bình thường được khoảng 3 ngày, BIS thì ngày rưỡi đến 2 ngày :D Trước cũng lên 668 rùi nhưng thấy không hợp nên lại về 666.