[Bipad 9] FW gốc - FW Custom cho Bipad 9.1 & 9.2

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi chautruongthinh, 9/5/12. Trả lời: 571, Xem: 78358.

?

Bạn thấy bản rom nào của bipad 9 là ổn định nhất???

1. Bản rom 2.3 logo Bipad

50.0%
  2. Bản rom 4.0.3

10.7%
  3. Bản rom custom 4.0.4 của mình

25.0%
  4. Bản rom khác

14.3%
  1. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

thang em có cái pipad 10i bác nào biết ip rom hay root ko ,giúp dc em thỳ xin tăng cái thẻ 100k
  2. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

bác nào có rom cho bipad 10i ko vậy cho em xin cái,hôm nọ root cái bipad 10i như bị lỗi cả rom lun ,,cài ứng dụng xong rết lai mất hết lun
  3. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

xin cái drive của bipad 10i bác nào có cho em nhé em chỉ cho root máy
  4. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

sao mình tat may rùi bấm nút m rùi cắm cáp vào nó lại khởi đọng lại..có phải nút m là nút nguồn không mong ban chỉ rỏ hơn
  5. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

bạn sài bipad i hả máy của minhd cũng giống bạn mà root sai nên lỗi rom. 4.o.3 giờ ko root dc cũng không biết up rom mong ban chia sẻ
  6. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

7. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

bác nào chỉ em cách vào boot load moder với,,có p-hải tắt máy rùi bấm nút volum + rùi cắm sợi cáp zo ko,và bấm mấy giay rùi mới cắm cáp
  8. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

không lẽ các bạn đập hết bipad 9 rùi không sài nữa hả.chẳng ai buồn gjup đỡ 1 tý
  9. chautruongthinh

chautruongthinh Thành viên

Lâu quá ko ghép topic!!! Dạo này topic đã bị lãng quên rùi!!!
  10. mtn209

mtn209 Thành viên

Cảm ơn nhiều nha. Up rom Bipad1 chay tot lam. Cam on tac gia da chia sẻ.
  11. masawa

masawa Thành viên

Bác cho em hỏi em mới lụm con bipad 9x cho các cháu. Không biết root và up room kook của bác được không. Ai bết root và up rom kook cho bipad 9x xin chỉ giáo. Thank trứoc​
  12. masawa

masawa Thành viên

Không ai giúp em con bipad 9x á ICS 4.04
  13. chautruongthinh

chautruongthinh Thành viên

Mình thì không có con Bipad 9x nên ko biết sao nữa?? Bạn thử dùng superOneClick xem sao!!!!
  14. TAKUMA

TAKUMA Thành viên

Hình như là vậy,mấy thằng bipad với pi VN dạo này ko tung sản phẩm mới nữa hình như bị MTB tàu cạnh tranh khốc liệt @@!
  15. saito306

saito306 Thành viên

giúp mình với, mình có con bipad new muốn up lại rom nhưng tìm mãi ko thấy nút M để bấm khi kết nối cáp, mình root theo hướng dẫn nhưng khi máy khởi động vào tới chữ android thì cứ đứng vậy luôn, bây giờ mình phải làm sao?
  16. saito306

saito306 Thành viên

hix hix mày mò trưa giờ khi cắm kết nối với máy tính thì nó vào được nhưng rút cáp ra thì nó lại hiện lên logo chữ android, khi vào được kiểm tra bộ nhớ thấy nó không nhận ổ đĩa nào nữa kể cả bộ nhớ máy, hình như cái file vold.fstab mình tải về không thích hợp cho máy thì phải, chủ thớt kiú mình với
  17. fffdddd

fffdddd Thành viên

máy tính không nhận driver bạn ơi..m làm đúng như hướng dẫn rùi...máy m lúc mua về đã 4.0.3 sẵn rồi..h chỉ muốn root thôi
  18. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

đừng root vội bạn ak.hay tìm hiểu thêm nhìu đi nha.máy mình cũng 4.0.3 ma ko tìm hiểu root bằng z4root nên lỗi rom lun.may bật văn lên nhưng chậm lắm,cài app xong reset lai mất hết phải cài lại mang lên hãng thy nv nói chưa có rom và hen mình rất nhìu lần,chán lắm
  19. hayvungtin99

hayvungtin99 Dự bị

Phần 3: Swap data vào SD
    Sau khi nâng cấp lên ICS 4.0.3 lúc này mặc định room sẽ chia ra Flash Storage ra 2 phân vùng là INTERAL STORAGE 504MB VÀ INTERAL (SD card) 2.14GB, thẻ nhớ sẽ là External_SD. Do đó nếu không swap thì các bạn không thể nào cài game vào thẻ nhớ (vì khi move games vào SD thì nó sẽ move vào INTERAL (SD card) chứ không phải là External_SD (thẻ nhớ ngoài).

Cách thực hiện như sau:
    1. Sau khi root xong các bạn vào http://appstore.vn/a/index.php/home/app/348 để cài Root Explore (File manager).
    2. Các bạn chép file vold.fstab vào thẻ nhớ (file vold.fstab gốc để cho các bạn trả về tình trạng ban đầu)
    3. Mở Root Explore truy cập vào thẻ nhớ và copy file vold.fstab vào /system/etc
    4. Khởi động lại bipad, sau đó vào settings --> Storage kiểm tra dung lượng INTERAL (lúc này bipad sẽ hiểu thẻ nhớ của bạn là INTERAL). SD lúc này chính là bộ nhớ Flash của máy dung lượng là 2.14GB

PS: khuyến cáo nên dùng thẻ class 4 trở lên nhé. Với lại sau khi swap xong, vì thẻ của chúng ta là "thiết bị sau cùng" tức là sau khi OS khởi động xong hết thì mới detect thẻ nhớ, nên các bác sau khi khởi động thì đừng nóng vội quá nhé, ráng chờ máy detect thẻ xong, chờ thêm khoảng 20 giây nữa cho chắc cú. Không nên dùng thẻ lởm khởm sẽ làm giảm tốc độ đọc của máy.

ko chép hay ghi đè đc. nó bảo file hệ thống ko thể copy.
    trong ect vẫn có 1 file vold.fstab.
    đã cài Root explore rui`.
  20. hayvungtin99

hayvungtin99 Dự bị

Ko bít đơ cảm ứng là đơ từ đầu hay laauu mới đơ

Sent from my Full AOSP on Rk29sdk using Tinhte.vn