+BIS+JAVA tối ưu 9000 v5.0.0.1067-1079 OS5/OS6/OS7

khocviem
24/11/2011 3:21Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oánh dấu mấy hôm nữa nghỉ ngơi sẽ up.............................................thank chủ thớt
Pin có cải thiện được gì so với 1079 tối ưu ko mọi người?
Tình hình hôm nay mình hí hửng Up ROM này xem có cải thiện tốc độ BIS cho e bold của mình hay ko khi up ROM xong và cài soft thấy báo lỗi này ah : " Uncaught exception : pushModalScreen called by a non-event thread "ace nào bị như mình ko, cho ý kiến với ah ! Thanks ...
Hôm trước có up bản DelftEo 7.4 thấy pin khá ổn nhưng ngốn Ram quá ... hiz...
Mình up bản 1079 New các bác ah ...
E sẽ cmt lại sau khi sử dụng ...
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
@vietngan1890401 bạn cài phần mềm gì mà bị lỗi này
Mình dùng bản 7.4 thấy bt chứ ram có ngốn mấy đâu nhỉ? Cài khá nhiều pm,file Free lúc nào cũng hơn 30MB.mình tự tối ưu Java còn 61MB.
Up lên cho mọi người tham khảo
dùng bản rom DelftEo v7.4 thì có dùng đc java tối ưu 1079 của bác ko a
@phanhuychuxxx 2 bản ROM # nhau nhưng đều từ ROM gốc 1079! Bản DelftEo 7.4 có đưa Email và những thứ # của DelftEo vào nên đưa Java của bác chủ vào bản ROM đó có lẽ không phù hợp! Sau 1 ngày sử dụng e thấy bản ROM này chạy êm ả hơn bản của DelftEo , về Pin thì có vẻ bản DelftEo hơn nhưng chạy khoảng 1 ngày máy có vẻ nóng và nặng nề hơn! Bộ nhớ từ 25Mb( trống ) tụt xuống còn 12Mb ... Đó là mình dùng gan như hết sức của e nó ! 😆
Bản này ngon đấy các bác ah! Sóng sánh + Pin + Bis khá ổn ! Sẽ cmt sau 1 tuần sử dụng tiếp ah! Thanks ...
arvar bác chủ topic hơi bị đẹp đấy
minh dung hydrid 7.4 so voi cac ban truoc thay on nhat
Vấn đề là PIN nhưng các bác chưa có nhận xét đầy đủ và rõ ràng
Máy mình để BIS qua đêm hết 12% ở standby mode. Tầm đó ko biết có phải là do hao nguồn ko? hay là do BIS nó Push liên tục để bắt sóng nên pin mới tụt vậy? Mình xài ROM 1079 + BXK
87ROGER
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi cụ thể là ae dùng tầm trung nghe gọi bt + vào mạng 1-2 h / 1 ngày thì pin dc bao lâu
@87ROGER Nếu nghe gọi + vào mạng 1-2h/ ngày thì lâu đó bác tầm khoảng 2 ngày hoặc hơn. Nếu vào mạng liên tục cao tay lắm 1,5 ngày
87ROGER
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok Em sẽ thử ................................
Em tưởng 9000 thì chỉ up lên được os5 thôi chứ ! Cái này ngon hơn hybrid ko các Bác !
@vuongducthien Thêm đường thêm muối cho có khẩu vị thôi. Thực ra ko có sự khác biệt rõ ràng nào hết. Tốt nhất nên dùng bản tối ưu hoặc BXK là ổn rồi
Bản này chạy ổn định.mình xài được 3 ngày thấy tốt.pin ok nhưng có 1 phần mềm nettalk mình cài vào nhưng không hoạt động được.không biết có thiếu file cod nào trong thư mục java không.nhờ bạn coi giúp với.
up xong free 58.4mb, đang tiếp tục trải nghiệm
up xong free 58.4mb, đang tiếp tục trải nghiệm
cho mình hỏi, bác add cod của os6 and os 7 vô làm j vậy?
có bác nào biết cách cài bản java này như thế nào không chỉ dùm e cái
thank.................!
e vừa up xong, trước khi backup apps thì File Free hơn 61mb, vừa backup lại chỉ có BBdict, Opera, AntibrokenNet với Autolock mà còn có 29mb 😔
@cuongluky dùng BBdict lam gì bác oi.dùng d dich đi bác ơi
tracdonglai
ĐẠI BÀNG
10 năm
test thấy có lỗi pin ảo có bác nào bị không ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019