Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ܓܨܓ ★BIS★Bold 9000♥ ☇ ROM gốc ☇ TốiƯu ☇ BộXươngKhô ☇ RútTủy ☇ Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
2/11/2011 9:33Phản hồi: 2.054
2.054 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng tốt nhất là máy của hãng nào thì dùng rom hãng đấy nhiếu cái sẽ tốt hơn
http://us.blackberry.com/support/downloads/download_sites.jsp
"Nhiều cái tốt hơn" là những cái gì hả bác?
Theo e nghĩ thì chả tốt hơn, mà nếu có tốt hơn thì cũng chỉ khi dùng sim của nhà mạng đó thôi 😃
Ngoài ra rom ship cho Bold 9k k tối ưu, cài xong bộ nhớ trống có tí xíu :-s
Có vấn đề gì vậy bác? Em dùng máy của AT&T, nhưng đang dùng bản ROM 1079 của T-Mobile phát hành nhưng cũng ko thấy có khác biệt gì. Khởi động vẫn là Logo AT&T bình thường mà bác.
Trước mình không nhớ đọc thông tin ở đâu, rằng sau này RIM sẽ tự mình ban hành các bản rom cho các dòng máy BB, không phải nhờ các nhà mạng. Vì thời gian test bản rom của nhà mạng là khá lâu, dẫn đến sự trì trệ khi có bản cập nhật rom mới.
dùng 1 thời gian mình thấy hay suất hiện đồng hồ cát nên up lại rom không bạn
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang xài bản rom 681 chưa tối ưu thì em có thể up lên bản bộ xương khô hoặc tối ưu 1079 luôn được không các anh ........
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai trả lời giúp em với 😔
Đơn giản chỉ việc uprom lại thôi bác.
thanhpx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất kết bộ rút gọn và hybid của 4.5, mong chờ bản os 5.0 cho 9k của bác. Đang dùng JSL 7 được 1 hôm. Chưa có kết luận gì nhiều. Pin thi vẫn đi nhanh như mọi bản khác.
Thật sự rất tâm đắc với những bài viết của PNN, mong chờ những "tác phẩm" của bác 😁
Đang dùng 87 và đang sài bản 4.5.162 + Hybrid + BXK của bác :D rất tuyệt!
Sắp tới sẽ lên Bold 9k, trải nghiệm OS5 xem thế nào, hi vọng sẽ sớm có bản BXK cho 9K, dùng Black Berry mình rất thik máy có 1 lượng Free file lớn :D
Onl = bb, k đọc kỹ, hoá ra bác đã có bản BXK, hì
Mong rằng các bác đang dùng Black Berry Bold 9000 sẽ Up các bản BXK ở trên, trải nghiệm và report! Hi vọng sẽ sớm tìm dc 1 bản ưng ý nhất!
Have fun! 😁
oanh dấu cái khi nào ranh up rom trải nghiệm cùng các bác.
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
12 năm
up lên cho ace vào vote;)Các bác vote xong nhớ ghi lại tại sao bác dùng ROM đó ạ 😃
èo không ai pm mình:p
vừa up bản 1067 thấy được cái khơi động nhanh tầm hơn 1p.đã cài một số phần mềm.Nhưng mà pin vẫn tụt 20%khi reset lần sau 15%.Máy thế có ổn không bác nhỉ
Bác cài bản rom vào máy, copy thư mục Java ra chỗ khác, uninstall nó đi. Rồi chọn lọc files mà bác cần, add vào BB bằng vnbbUtils

Autotext thì các file cod sau:
Bold mà reset mất tầm ấy pin là bình thường. Mình nhiều khi mất 40% (không biết báo ảo hay báo thiệt 😁)
Ok bác em sẽ thử xem thế nào.
rom os5 mới cho bold.

up thank

;)😁😃🆒:skip::timebomb:
cài bộ xương khô rồi, mình cần Task nên thêm vô 1file, tổng cộng là 206cod
pin có lẽ chắc cũng thế, sẽ test kĩ vụ pin rồi báo cáo sau, kinh nghiệm của mình là hạn chế các soft chạy ngầm, bỏ thời tiết đi, hoặc để 3h update 1 lần thì pin cải thiện đáng kể
khởi động phần mềm hình như nhanh hơn (có cảm quan quá không nữa ..híc) kiểu như uprom mới thấy "hình như" mượt hơn..hehe
Bác Nghĩa cho thêm thời gian sử dụng xem sao đã....

À vụ pin ảo (đang 80% mà reboot phát là tụt từ 15-25% như chơi) vẫn u như kĩ các bác ạ....

Bác nào thấy có gì khác thì share cho anh em tìm hiểu nhé...
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cài bản 1067 thì nó như thế này

trước đó em cũng cài bản 1079 nhưng cũng bị báo lỗi hình như là data1.cab

Có cách nào chữa được không các anh ? bản 681 máy em chậm quá
Do lỗi từ file setup. Down lại và cài lại xem thế nào. Trước mình cũng bị.
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài đặt bản 1079 thì nó lại báo lỗi này 😔 các anh ơi

Mình cũng bị y như bạn, đang down lại thử xem thế nào
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng đang down lại 😔 đang chờ tin bác luôn ^^
Lưu ý: Một số bác cài đặt file rom gốc bị lỗi như:
- The winzard was interrupted ...
- Error 1335...
Rất có thể do file bị lỗi khi down về, hay bị lỗi trong quá trình up lên Mediafire. Do vậy, anh em có thể lấy link trực tiếp từ RIM thông qua: http://berryshout.com/?m=9000&l=en
Đối với bản 1079: http://updateservice.t-mobile.net/bl...5.0.0+rel+1748

Mình đang up lại với các bản rom gốc (nén lại trước khi up). Các source vẫn cài đặt bình thường trên máy tính.
Vua moi up rom xuong kho xong nhung khong co muc Copy contact to simphonebook
Gio lam sao de co muc nay trong menu vay anh
Online trenn bb nen khong go tv dc,sorry
Topic bố cục gồm các phần sau:
1. Tất cả 14 bản rom gốc, và khảo sát bình chọn bản rom nào anh em ưa dùng nhất.
2. Tối ưu: Chỉ lượt bỏ các file cod như ngôn ngữ và một số thứ "linh tinh", file cod còn lại là 290 file, nén lại là 13.1 Mb, nhỏ hơn so với bản tối ưu 16Mb và vẫn dùng được với BIS BES và các softs bình thường
3. Bộ Xương Khô: Loại bỏ tiếp các thứ mà hầu như chẳng dùng tới, file cod còn lại là 205 file, tùy theo mục đích mà ae có thể tự thêm bớt vào các chức năng khác, nén lại là 11.8Mb và vẫn dùng được BIS BES và các softs
4. Rút tủy: Phần này mình liệt kê, tùy anh em loại bỏ, mình đã thử và file free có thể đạt 66Mb.

Ngoài ra còn phần hỗ trợ những thắc mắc của ae, mình up lên để anh em mới có thể tiện theo dõi và khắc phục.

Phần nhận xét đánh giá từ anh em cũng được mình cập nhật. Hiện giờ mình cũng đang mong chờ sự đánh giá của mọi người để bản rom này dần dần được hoàn thiện hơn.

Nếu sau này có thời gian, mình hy vọng sẽ tiếp tục phát triển Hybrid cho Bold. Vì hiện giờ mình khá bận với việc riêng.

PS: đã add PIN của bác.
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình accept rồi mà k thấy bạn trên bbm là sao?bác add lại hộ em cái
Mình nghĩ hiện giờ BIS Mobi đang quá tải nên việc invite hay gửi bbm đi hơi bị chậm.

Mình đã gửi bbm sáng nay rồi nhé 😃
Gửi bác danh sách file đã xóa như file đính kèm.
mucluc.txt
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã cài xong bản 1079 T-mo và ... ngon lành cành đào
Hiện tại e đang dùng JSL 7.0 nhưng một ngày không xa sẽ up bộ xương khô của bác. Trước e dùng 883 với 8820 cũng toàn dùng rom của bác. Thanks for share 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019