Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ܓܨܓ ★BIS★Bold 9000♥ ☇ ROM gốc ☇ TốiƯu ☇ BộXươngKhô ☇ RútTủy ☇ Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
2/11/2011 9:33Phản hồi: 2.054
2.054 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang up tối ưu 1079 của bác chủ,từ từ cảm nhận 😃
mấy bác cho em hỏi đôm down cái bản tối ưu 1079 về rồi nhưng em giải nén ra toàn thấy file .COD thôi giờ phải làm thế nào để up lại room ạ?
các bác thông cảm em mới dùng bb lần đầu
Xem cách mình hướng dẫn như đầu topic, đơn giản chỉ việc thay thế file cod mặc định bằng file cod đã được chọn lại của bản rom đó mà thôi.
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh phannhannghia em lỡ tay up lại bản rom gốc 1079 rồi giờ kết nối wa BDM nó không cho up lại bản tối ưu nữa 😔 anh chỉ em cách up lại bản tối ưu với
Dù có cần sim phone book, em cũng ráng một bữa nào đó, lưu vào máy, backup đàng hoàng, đổi qua 3 cái dt thì cái addressbook của BB là cái thích nhất từ BB đấy...Hê hê, chả cần phone book từ sim chi cho rắc rối...

---------- Post added at 12:51 PM ---------- Previous post was at 12:50 PM ----------

Mình cũng thế... hế hế ...

---------- Post added at 12:55 PM ---------- Previous post was at 12:51 PM ----------

Bác này up gì mà không dc ? kì vậy ... wipe máy, cài rom gốc 1079 xong vào mục java del hết file trong đó đi, copy file trong mục tối ưu vào rồi tiến hành up rom như bt thôi bạn ... Bạn nói không Up dc... khó hiểu là cái BDM không cho chỗ nào thế ợ ? bác cho tí hình hay thông tin minh họa đi chớ .......?
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã up được bằng cách tháo pin ^^
binhnhisex
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới Up ROM, tối ưu xong 5.0.0.1079...đang thử nghiệm. Thông báo kết quả sau...
thang1903
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái tối ưu này có dùng được cho OS5 của 89 không các bác.... ý em là cũng xóa những file cod tương tự ấy....
Mình không có máy để test trước. Chỉ đang xài Bold thôi.
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải công nhận là bản 1079 + java tối ưu cầm pin cực tốt 😁, ít nghe gọi, chỉ sms và check facebook thì pin tầm 4 ngày, đến trưa ngày thứ 4 là sạc ( mặc dù chưa báo đèn đỏ )

trưa hôm wa lỡ tay xoá mất file cod mà máy báo lỗi 205
Cài lại rom và reset khoảng 7 lần trong lúc pin còn 20% vẫn không bị sập nguồn
Lỡ xóa file nào thì load lại file đó. Sẽ bình thường. Kinh nghiệm là không cần uprom lại.
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại vì em không nhớ xoá file nào nên up lại luôn ^^
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
pin của bác trâu thế , của mình tầm 2 ngày là khiếp lắm rồi 😔
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng cái gì cũng ít nên pin có thể là kéo được lâu hơn ^^
E mới up 1079 + tối ưu nhưng pin cũng đc co hơn 1 ngày tí, trong khi xài 1067 ko tối ưu đc gần 2 ngày các bác à
halo13
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác phannhannghia có thể làm giúp ae luôn phần hybrid như bên box 87 ko? thanks bác nhiều lắm
Chán ghê vậy đó, thế thì chưa chỉ giáo dc gì rùi ^^

---------- Post added at 08:48 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Trời trời, cái này bác có nói quá hem ? mà công nhận, 1079 + tối ưu chuẩn đấy, bác chủ nhớ up link thường xuyên nhé ...

---------- Post added at 08:50 AM ---------- Previous post was at 08:48 AM ----------

Ý kiến riêng là phải tậu cho bác ấy 1 chú 87 để test hàng chứ ?
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
vụ này chắc là do viên pin còn tốt thôi ^^
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
sáng nay mình mới cài tiny alarm 3.0.4 test thử báo thức . Trong lúc báo thức thì đèn led chớp màu đỏ sau khi dừng báo thức thì đèn led tắt ngúm luôn và reboot máy lại thì hết lỗi này 😔 có cách nào chữa không các anh
Mới Up ROM, tối ưu xong 5.0.0.1079, có vẻ chạy mượt nhưng ko hiểu sao opera mini ko thể chạy được, kể cả qua 3G hay wifi trong khi đó các soft khác chạy tốt, đã cài service book viettel full, browser và viettel wap vẫn chạy bt, có ai bị như mình ko, xóa đi cài lại mấy lần vẫn bị
tomhee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã up 2 bản 1079 BXk và TU nhưng không thể xem youtube được, toàn báo lỗi, mình đang dùng BIS mobi. mà sao up bản 1079 màn hình nóng ghê. Đành ngậm ngùi quay về rom 900 không TU hay BXK, mặc dù pin có 1.5 ngày
Operamini thì mình vẫn dùng bình thường.

Tùy dạng file của youtube và cách set phát wifi. Cái này thì mình không rõ lắm.
Bác chủ ơi, sao up xong xài 1 thời gian thì bold của em lâu lâu lại bị trắng màn hình , em reset lại thì hết @@ Cái phím tăng giảm âm lượng, em bấm hơi lâu 1 tí là nó chuển bài luôn, trc đây dùng 1067 thì ko bị vậy ........? Bác chỉ hộ em với!
Cái phím tăng giảm âm lượng nếu mình bấm rồi giữ lâu chút là nó chuyển bài mà. Từ các OS thấp đã thế mà bác ^^

---------- Post added at 07:17 PM ---------- Previous post was at 07:16 PM ----------

Nhân tiện có ai dùng rom gốc không ạ? Nếu có các bác ai cho e xin mấy bài music demo có sẵn trong rom được k ạ? E ngại up lại rom quá! Thanks so much ^^
Em biết chứ bác ^^ Mà tại lần này mới bấm có xíu là nó chuyển rồi!
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
bold 9000 của em đang bị tình trạng này : các ứng dụng như beejive, opera , facebook không kết nối bằng wifi được 😔
em đã thử tắt sóng điện thoại đi và connect vào wifi ở quán cafe nhưng không được ( connect vào wifi thì được nhưng khi mở ứng dụng thì báo rằng không có mạng đối với fb thì là lỗi 100 ) :(, khi mở sóng điện thoại lên thì connect bình thường ( và tốn dung lượng ) . Ai có mẹo nào giúp em với :(
Mình cũng cài 1079 nè, 6.2 và 6.5 OM đều tốt cả ... bạn thử xóa bằng Vnbbunit các cod rùi cài lại xem... trg hợp bạn hi hữu quá !

---------- Post added at 08:05 AM ---------- Previous post was at 08:04 AM ----------

Bac ay chem gio ay !

---------- Post added at 08:07 AM ---------- Previous post was at 08:05 AM ----------

Pin đã chai ...
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai dính bệnh kết nối được wifi nhưng ko lên mạng bằng wifi được không nè 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119