[BlackBerry 10] Profile Manager - ứng dụng tự động chuyển chế độ rung/chuông theo giờ

Duy Luân
27/7/2014 22:59Phản hồi: 95
[BlackBerry 10] Profile Manager - ứng dụng tự động chuyển chế độ rung/chuông theo giờ

Muốn điện thoại BlackBerry 10 tự động chuyển thành chế độ rung khi đến giờ ngủ hoặc giờ đi làm, và bật chế độ chuông trở lại khi sáng sớm hoặc tan sở? Với ứng dụng miễn phí Profile Manager, bạn có thể thực hiện ước muốn đó một cách dễ dàng. Phần mềm này sẽ cho phép bạn cài đặt thời điểm để máy tự đổi profile âm thanh, ví dụ mình cài là 11 giờ đêm chuyển thành rung, tới 5 giờ sáng hôm sau thì đổi qua chuông, lặp lại từ thứ 2 đến thứ 6. Bên cạnh đó bạn còn có thể thiết lập tự động tắt mở Bluetooth, chặn cuộc gọi, đổi hình nền màn hình chính hoặc màn hình khóa.

Profile Manager không những cho phép máy chuyển profile theo giờ giấc mà còn hỗ trợ đầy đủ các tính năng nói trên khi bạn bỏ máy vào hoặc rút máy ra khỏi holster (bao có cảm biến riêng cho các điện thoại BlackBerry). Mời các bạn tải về dùng thử nhé.

Tải về ứng dụng Profile Manager (miễn phí trên BlackBerry App World)
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kebono
TÍCH CỰC
10 năm
Hay quá 😁
Test phát nào
cài ngay và luôn nào!😃
ntnam0709
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hí. Bạn @Duy Luân rất là chịu khó cập nhật, phần mềm rất hay nhưng tạm thời chưa tính phí. Ae bb nhanh tay tải nào.
Hehe, đang cần....
có app nào giống cái app này trên android k nhỉ, tại cũng đang cần mà kím hoài k thấy 😔
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bumblebee091 Trên android có app phoneweave hay hơn nhiều bạn nhé. Không những thay đổi đc profile theo giờ định sẵn nó còn quản lí được cả các kết nối 3g wifi...nữa
@bumblebee091 Muốn đơn giản thì dùng Sony Smart Connect là được

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.sonyericsson.extras.liveware&hl=en
tranxhai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bumblebee091 Profile Scheduler+ hoặc PhoneProfile Plus
duyvua
TÍCH CỰC
10 năm
@bumblebee091 Smart connect
@bumblebee091 Đơn giản lắm, bác mua z3 hoặc z10 đi 😁
Cảm ơn bác Duy Luân rất rất nhiều vì đã mang cái không khí BLACKBERRY trở lại với anh em
Hai ngày gần đây thấy vui hơn hẳn, mong các mod có thêm nhiều bài hay bổ ích cho anh em BBer
redtulipbqc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Daviddv9prada Tinh tế ngày xưa là diễn đàn ae BB tụ họp. Lâu lắm rồi mới có cảm giác này lại. Tưởng tinhte giờ bỏ quên blackberry rồi
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
@redtulipbqc ngày xưa cũng vì BB mà biết tinh tế 😁
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
A ấy đang sài z3 mà. Sài lâu lâu nhé DL
truongvu_hd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích bbos cái là đang đổ chuông cuộc gọi đến, chỉ cần rút máy khỏi holster là hết chuông hay có sms rút khỏi holster là tự động mở sms mình chỉ việc đọc. Pm này chưa làm đc điều đó.
@truongvu_hd tắt chuông thì ok chứ để pass mà rút ra khỏi hostler mà đọc đc tin luôn thì khỏi cần pass làm giề -))
truongvu_hd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ndhung Ko quan tâm vì ngoài tin nhắn tổng đài còn lại toàn tin "trong sáng".😁
WP8 có phần mềm như vầy ko nhỉ?tìm mãi ko ra
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
@wimax16vnn Cũng hóng 1 phần mềm thế này trên WP8, kiểu như tự động hẹn giờ cho profile ấy bác ạ.
mmm6699
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wimax16vnn WP8.1 đã có rồi, chỉ việc úp lên thôi bạn. có sẵn trong settings lun, không fải cài cấm gì thêm.
trên con HD2 cài 4.4 của mình cũng có tính năng này trong settings, không biết trên 4.x khác thì sao?
Nếu BB không add tính năng này vào rôm gốc thì BB sớm chết thôi. bảo mật thật tốt nhưng không thể dựa vào đó mà tăng doanh thu, cái cuối cùng là trải nghiệm người dùng. Người dùng thật sự ah, chú không fài các bác kỹ sư hay chuyên gia chuyên ngành.
ráng ít bữa lên 10.3 thì sẽ có úp lại nó sẽ chuyển qua chế độ im lặng.
@shininglife Đúng vậy. rất hay,
insulin18k
ĐẠI BÀNG
10 năm
BBOS hok có nhỉ?
Có vẻ giống chế độ Ko làm phiền của ios nhỉ 😃
đang tìm cái app countdown với cái app ghi chú mà có thể thông báo trên màn hình chờ. ghi chú mình dùng evernote với cái remember cài sẵn mà không được như ý :/
không biết ae xài app nào nhỉ, chỉ mình với
rất hữu dụng
hay gần bằng iphone jailbreaks
rất tuyệt vời, đúng cái mình cần, thanks bác Duy Luân
3yE
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu anh em chịu khó tham khảo ở bbvietnam thì mình là người đưa bài này lên bbvietnam cách đây 3 ngày 😃
@3yE vậy mốt share cho anh em tinh tế với ^^
3yE
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Oh để xem tinhte có bớt đăng bài nhảm, quảng cáo đt tàu android không đã nha? Dạo này thấy có tiến bộ hơn, đã bắt đầu có bài viết về BB
@3yE Tại mình thấy BB đã đến lúc dùng được, cũng như WP lúc trước thôi. Mình không quan tâm chuyện quảng cáo, việc của mình chỉ là chia sẻ cho anh em kiến thúc của mình, anh em thấy hữu ích là được.
@3yE Bác suy nghĩ tiêu cực quá, chuyện bác muốn chia sẻ với anh em bber chẳng liên quan gì đến quảng cáo của diễn đàn cả, mình thấy ở tinhte có nhiều thành phần nên các bài viết thường có khen có chê, đủ cả, không như ở bbvietnam, đa số là ae bber nên tâm lý người viết bài cũng như đọc cm sẽ khác. Mỗi sáng mình thường lượn 1 vòng các trang như techrum, bbvietnam, tinhte để xem có bài gì mới hay không. Bác chia sẻ ở diễn đàn khác thì sẽ có thêm nhiều anh em biết tới, không thì cũng có người khác làm. Diễn đàn nào cũng cần có hợp đồng quảng cáo để duy trì hoạt động và thu nhập cho anh em quản trị chứ chẳng ai làm không công cả. Mình tham gia tinhte đã lâu và thấy quảng cáo cũng chọn lọc và có tính khách quan chứ không phải đăng vô tội vạ như một số trang khác.

Đôi lời.!
trinhpc
TÍCH CỰC
10 năm
oh yeah.

Mong chờ lâu lắm rồi

Thanks !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM