BlackBerry 10 sẽ là một thất bại tiếp theo của RIM?

babybungbu
22/12/2011 15:9Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trời , lo bán em 9k thôi để nó mất giá hé hé:eek:
BlackBerry 10 sẽ là một thất bại tiếp theo của RIM?. tựa đề nói sẽ là một thất bại của rim nhưng lại đặt dấu hỏi chấm,có nên bỏ dấu hỏi chấm đi ko? khi mà đã khẳng đình là sẽ thất bại. phải nói sẽ có thể là một thất bại của rim thì chuẩn xác hơn vs phù hợp vs nội dung bài viết.
Mình ko dùng rim nhưng bạn mình dùng,nên cũng biết chút ít dùng rất thích cố nên rim
Bữa a nào fán BB như Maybach, đúng wá.
RIM ơi là RIM.sao chú đòi bỏ anh đi
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Thật là một tin đáng buồn cho tín đồ BB
Cũng giống như moto và nokia hồi đó thôi....sẽ tiêu nếu Rim không kịp thay đổi.....hãng nào cũng phải đi qua thời kì này cả😔
cuong_bb
ĐẠI BÀNG
12 năm
.. Chơi chiu giống apple 😆 k s , a e chờ năm sau co BBx mà xài .
Micky2906
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hi vọng RIM bán cho Microsoft & Nokia để có những trải nghiệm mới hơn. OS của RIM, nhà máy sản xuất của RIM, thương hiêu vẫn là BlackBerry thì có ngại gì chứ. Chỉ khác mỗi cái điều hành của người ta thui mà.
duyvien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nói gì e ko hiểu
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
chắc chắn Rim đang chơi kiểu một ăn cả ngã về không với BB10. Hệ điều hành mới ngon đến thế kia mà. Có điều cứ nhìn vào Nokia xoay sở với Symbian thì ai cũng thấy là để làm lại một hệ điều hành mới tương thích với nền tảng hệ thống cũ là vô cùng khó thậm chí phải làm lại từ đầu. Vậy nên không có gì ngạc nhiên khi BB10 mất nhiều thời gian đến thế. Nếu thành công Rim chắc chắn sẽ thắng to, nếu thất bại với BB10 thì BB7 vẫn trụ lại trong giới doanh nghiệp vì mình thấy hiện giờ không có mấy máy thay thế đc nó. Có chăng có Pro+ của Motorola là thoả mãn nhưng Android vẫn chưa đc tin cậy. Symbian E-series thì tụt dốc không phanh. Vẫn chưa có đối thủ nào thách thức đc BB trên sân nhà của nó cả. Các bạn thấy các doanh nghiệp đã chậm chạp chuyển từ winxp lên win7 như thế nào chưa, không dễ gì vì mấy tính năng giải trí mà làm họ thay đổi đâu.
Rim đang dần đánh mất mình rồi !
thất bại ngay trong trứng?rim sắp phải bán công ty như palm sao?tương lai của rim đen tối quá:spin:
nên có sự cải tổ bộ máy lãnh đạo, còn không...mua vài con BB trữ sẵn để sau này thành hàng cổ và hiếm.
vn.share761
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ bỏ nền tảng coi là thế mạnh của rim, cái tao nên sự khác biệt của rim liêu có phải là tự công nhận là thất bại không.
Về mặt bản chất người dùng chỉ biết Blackberry. RIM có thể sát nhập với 1 cty khác cũng không sao. Miễn giữ vững và phát huy những điểm mạnh của BB là ok với người sử dụng.
Vẫn còn đó một tượng đài là BlackBerry 8700 mà, mình đang dùng em nó để chém gió đây 😃. Luôn HY VỌNG & TIN TƯỞNG ở RIM :x
Buồn quá Đúng là RIM đang ngày càng hụt hơi trong cuộc đua với android, ios và windown phone
qh3_91
TÍCH CỰC
12 năm
B định nghĩa ntn là " cuồng"? B trả lời giúp mình được ko....?...
Và trước khi nói câu " cuồng" thì xem lại nhé bạn.... Fan( những người dùng BB) ở Tinhte đủ lâu luôn có 1 cái khác với ifan và Android fan đấy...B có thể thấy Ifan và AndFan nói ầm ĩ, và cả những câu không tiêu hóa được, rồi Mod ban tập thể cả lũ, nhưng m hỏi b, có bao nhiêu người " cuồng BB" theo cách gọi của b đã làm những việc như trên?

Đam mê ko có nghĩa là " cuồng"
😃 À, ko hiểu b ở đâu trên trái đất mà phán rằng " Ở Mỹ ra đường chỉ thấy Ios và Android ".........?

---------- Post added at 08:40 AM ---------- Previous post was at 08:37 AM ----------

😁 chỉ 1 chữ " THÂM"....
dc bạn thử ko tôi với bạn nt tôi nt = BB bạn nt = ip hay androi tùy bạn. Cái mà bạn nói mình làm rồi bạn thằng bạn mình nt ko lại. Mà nói thật bạn ngoài nt nhanh thì BB còn mang vẻ nam tính mà những dt khác ko có dc
đúng rồi bác ạ RIM sử dụng HDH riêng nhưng kém về mảng ứng dụng quá với lại mình kết BB vì cái vẻ nam tính mà chỉ riêng BB có dc thôi. Nói nhỏ bác ae mình biết thôi nhé, h mình đã và đang xài ip4 , E5, SS galaxy s1 và 8830 và 9900 thực sự mình kết và sử dụng 9900 và 8830 rất nhìu còn ip4 và mấy cái kia thì ít lắm.
bác ơi, mình ko có bảo là bỏ BB nhé, bác làm ơn đọc kỹ lại đi ạ? cuồng ở đây chính là ko chấp nhận sự thật, tương lai rim hoàn toàn mờ mịt, thị trường tụt dốc thảm hại, doanh thu giảm ko phanh, nhưng vẫn cứ ko chịu tin mà lại nghĩ là RIM vẫn vô đối như ngày nào. Nãy giờ bác cũng đang trong trạng thái ko chịu chấp nhận sự thật đấy!
hung.le272
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã dùng cả ba. Hiện tại vẫn dùng song song android và BB. Màn hình 4.3 nên bàn phím ảo khá là to và dễ bấm. Và theo chủ quan. Em nghĩ bác nhầm đấy ạ. Bàn phím vật lý của BB em dùng 5 năm nay. Giờ nhắn tin có khi không cần nhìn bàn phím. E đố bác làm thế với bàn phím ảo đấy....
Nâng cấp HĐH la quan trọng, nhưng mình nghĩ nâng cấp phần cứng cũng quan trọng ko kém, xu hướng đt màn hình cảm ứng lớn, thiết kế đẹp hiện nay khá rõ ràng rồi. Nói thật các mẫu đt BB nhìn hao hao rất khó phận biệt nên người dùng sẽ chán.
awp1323
TÍCH CỰC
12 năm
dùng moto, moto tạch rồi, dùng nokia, nokia cũng đi xuống, h dùng BB... lại đến kiểu này nữa...😔
có một giải pháp. Nếu thấy túng quá thì bán mình cho mấy ông lớn như Ericson, Motorola đã từng làm. Đừng phá sản để mất đi một thương hiệu. Mà có lẽ RIM cùng BB sẽ ko chết đâu ( hi vọng là thế )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019