Blackberry 8100 up rom báo lỗi 507 xin giúp

Thảo luận trong 'BlackBerry Pearl 81xx' bắt đầu bởi tienkdt, 30/5/10.

1. tienkdt

tienkdt Thành viên

- Chào các bạn , mình biết lỗi sau khi up rom bb báo lỗi 507 đã đựuoc đề cập nhìu trên diên đàn nhưng mà tại sao mình làm tất cả các bước như các bạn hướng dẫn mà vẫn ko dc !

Mình chạy đến đoạn này thì 1 nát sau nó xuất hiện dòng chữ

Dòng chữ như hình dưới minh họa nè ! :D

Các bạn ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình. thanks ( votinh40186@yahoo.com )
    :
  2. tienkdt

tienkdt Thành viên

các bạn giúp mình với , bùn quá :spin:
  3. thang7191

thang7191 Thành viên

Bạn up theo kiểu tháo Pin đúng chưa. Nếu không được thì lắp Pin vào up đi~~~~~~~~> đảm bảo thành công 100%
    hainam164hamster2102 thích nội dung này.
  4. babybluehuy

babybluehuy Thành viên

Bạn nên xem lại đã dowload và cài đúng bản rom cho 8100 chưa ? Nếu cài nhầm rom của 8110 8120 ... sẽ hiện ra cái bảng thông báo 2
  5. mpkhpt

mpkhpt Thành viên

Lỗi rồi, chọn đúng bản ROM rồi tiến hành wipe máy bằng BB Manager 2.0 sau đó UP ROM lại nhé
  6. mimora172

mimora172 Thành viên

Lỗi này jkhoong chết đc đâu bác ah :D,bác làm theo lời của các bro trên nhé
  7. hungnt13

hungnt13 Thành viên

Cable của bác đã chuẩn chưa? Lỗi này có 1 nguyên nhân là do cable. Em đã từng dính lỗi này vì cable của maý nghe nhạc ^^
  8. chuanhtuan1103

chuanhtuan1103 Thành viên

Lỗi 507 là lỗi không có hệ điều hành của máy. Bạn xem lại bài của bác Hiệp. Up đúng thế là thành công. Chúc vui nhé :D
  9. myheartwillgoon91

myheartwillgoon91 Thành viên

hj

có ai nghĩ tới việc xung đột file vendor vs rom ko thế? hj\
  10. baosua

baosua Thành viên

lõi này là do cáp các bạn thay cáp là hết.
  11. songokusport

songokusport Thành viên

ui. sao lại đào cái này lên làm gì vậy trời.:confused:
  12. truongchau1002

truongchau1002 Thành viên

uh đúng rồi,lỗi do cáp thay cáp khác là ok
  13. vuvandang

vuvandang Thành viên

vừa dính lỗi này sẽ khắc phục theo các pro nói xem thế nào................................................
    mrquansu thích nội dung này.
  14. songokusport

songokusport Thành viên

cứ thử rùi cho vài lời nhá:D
  15. mrquansu

mrquansu Thành viên

dm.uprom cho lắm. lỗi 507 này toàn do cáp.a e nào dùng cáp không phải của nó là miss từ a-z.tốt nhất là kiếm cái cáp của nó mà up cho an tâm.
    vuvandang thích nội dung này.
  16. vuvandang

vuvandang Thành viên

con của mình chẳng phải cáp hay cũng chẳng phải pin.mình up lại bản 4.2 là ok rùi...........
  17. kedien_1992

kedien_1992 Thành viên

BÁC trên kia nói đúng đó bạn UP ROM sai rồi UP ROm 4.2 thôi đối với BB8100 CÒN Nếu là bb8110 hoặc bb8120 thì UP ROM 4.5.0.110 là chuẩn nhất đó chúc vui
  18. badboydontask

badboydontask Thành viên

Lỗi 507 là lỗi chưa có hệ điều hành. B cứ lơ đi là k sao
  19. QSK1308

QSK1308 Thành viên

em mới vừa bị hôm rồi, nguyên nhân là do cáp lởm đó bác à, nói chung nó dẫn không được tốt, em khẳn định thế vì em mới thay cáp nên bị, cáp cũ bị mất. Có cách khắc phục, đừng lo, hoặc là tìm cáp tốt, hai là bác úp bản rom tối ưu hidrid của bác hanhnguyen hay songoku cũng được, vì quá trình úp nhanh nên cáp lởm cũng sài được, Em khắc phục bằng cách up rom tối ưu, vẫn sài bình thường.
  20. zero2411

zero2411 Thành viên

đang gặp rắc rối với 1 em lỗi 507 mong các bác chỉ giáo! hôm nay có tha 1 em bị lỗi 507 qua lời kể chủa người bán thì uproom ko để ý và khi quay lại thì thấy lỗi 507 khi hỏi đã kiểm tra pin và cáp thì dc biết pin cạn,cáp lởm nên mình vội tham và tha về nghĩ rằng sạc đầy và cáp xịn thì sẽ up lại sau 2h đánh vật đã up thành công nhưng lại có 1 lôic 5' lại trắng xóa và reset lại

botay.com nhờ các ca thủ giúp trình non quá