Blackberry 8100 up rom báo lỗi 507 xin giúp

tienkdt
30/5/2010 8:46Phản hồi: 24
Blackberry 8100 up rom báo lỗi 507 xin giúp
- Chào các bạn , mình biết lỗi sau khi up rom bb báo lỗi 507 đã đựuoc đề cập nhìu trên diên đàn nhưng mà tại sao mình làm tất cả các bước như các bạn hướng dẫn mà vẫn ko dc !

Mình chạy đến đoạn này thì 1 nát sau nó xuất hiện dòng chữ

Dòng chữ như hình dưới minh họa nè ! 😁

Các bạn ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình. thanks ( votinh40186@yahoo.com )
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn giúp mình với , bùn quá :spin:
thang7191
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn up theo kiểu tháo Pin đúng chưa. Nếu không được thì lắp Pin vào up đi~~~~~~~~> đảm bảo thành công 100%
hamster2102
ĐẠI BÀNG
13 năm
8320 của mình vừa up theo kiểu đến dòng 2 lắp pin vào như bác cuhiep hướng dẫn trước up nhiều không sao nhưng mấy hôm nay hay bị dính 507 lắm, miễn cưỡng up lại không dính 507 nhưng để đến 1 ngày lại báo lỗi 507- nghe bác để nguyên con rồi up ( tháo mỗi sim và thẻ) thì không bị nữa rồi ^^
babybluehuy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nên xem lại đã dowload và cài đúng bản rom cho 8100 chưa ? Nếu cài nhầm rom của 8110 8120 ... sẽ hiện ra cái bảng thông báo 2
mpkhpt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lỗi rồi, chọn đúng bản ROM rồi tiến hành wipe máy bằng BB Manager 2.0 sau đó UP ROM lại nhé
Lỗi này jkhoong chết đc đâu bác ah 😁,bác làm theo lời của các bro trên nhé
Cable của bác đã chuẩn chưa? Lỗi này có 1 nguyên nhân là do cable. Em đã từng dính lỗi này vì cable của maý nghe nhạc ^^
Lỗi 507 là lỗi không có hệ điều hành của máy. Bạn xem lại bài của bác Hiệp. Up đúng thế là thành công. Chúc vui nhé 😁
hj

có ai nghĩ tới việc xung đột file vendor vs rom ko thế? hj\
baosua
TÍCH CỰC
13 năm
lõi này là do cáp các bạn thay cáp là hết.
uh đúng rồi,lỗi do cáp thay cáp khác là ok
ui. sao lại đào cái này lên làm gì vậy trời.😕
vừa dính lỗi này sẽ khắc phục theo các pro nói xem thế nào................................................
cứ thử rùi cho vài lời nhá😁
dm.uprom cho lắm. lỗi 507 này toàn do cáp.a e nào dùng cáp không phải của nó là miss từ a-z.tốt nhất là kiếm cái cáp của nó mà up cho an tâm.
con của mình chẳng phải cáp hay cũng chẳng phải pin.mình up lại bản 4.2 là ok rùi...........
BÁC trên kia nói đúng đó bạn UP ROM sai rồi UP ROm 4.2 thôi đối với BB8100 CÒN Nếu là bb8110 hoặc bb8120 thì UP ROM 4.5.0.110 là chuẩn nhất đó chúc vui
Lỗi 507 là lỗi chưa có hệ điều hành. B cứ lơ đi là k sao
QSK1308
ĐẠI BÀNG
13 năm
em mới vừa bị hôm rồi, nguyên nhân là do cáp lởm đó bác à, nói chung nó dẫn không được tốt, em khẳn định thế vì em mới thay cáp nên bị, cáp cũ bị mất. Có cách khắc phục, đừng lo, hoặc là tìm cáp tốt, hai là bác úp bản rom tối ưu hidrid của bác hanhnguyen hay songoku cũng được, vì quá trình úp nhanh nên cáp lởm cũng sài được, Em khắc phục bằng cách up rom tối ưu, vẫn sài bình thường.
herher. hình như bác cũng học ở DH kinh tế-luật phải k?
zero2411
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang gặp rắc rối với 1 em lỗi 507 mong các bác chỉ giáo! hôm nay có tha 1 em bị lỗi 507 qua lời kể chủa người bán thì uproom ko để ý và khi quay lại thì thấy lỗi 507 khi hỏi đã kiểm tra pin và cáp thì dc biết pin cạn,cáp lởm nên mình vội tham và tha về nghĩ rằng sạc đầy và cáp xịn thì sẽ up lại sau 2h đánh vật đã up thành công nhưng lại có 1 lôic 5' lại trắng xóa và reset lại

botay.com nhờ các ca thủ giúp trình non quá
bạn úp bản nào , xem lại máy bản khác đi. ko thì úp lại rom gốc vậy.
để nguyên pin...chỉ tháo sim và thẻ nhớ up...bị lỗi một lần thì up lại lần 2..3..4...chắc sẽ được thôi bác ah!
cái bác cứ hiếp đó giỏi nhể.:sluggish:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019