Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry bán 27,9 hecta bất động sản ở Canada để cải thiện hiệu quả hoạt động

Duy Luân
21/3/2014 22:27Phản hồi: 84
BlackBerry bán 27,9 hecta bất động sản ở Canada để cải thiện hiệu quả hoạt động

BlackBerry vừa thông báo rằng hãng đã kí thỏa thuận bán hơn 27,9 hecta bất động sản của mình tại quê hương Canada. "Đây là một phần trong kế hoạch cải thiện hiệu suất làm việc, tối ưu hóa việc sử dụng tài nguyên cũng như chuyển nguồn lực sang hỗ trợ cho các hoạt động kinh doanh chính", BlackBerry cho biết. Trong số bất động sản nói trên thì có một số không gian trống và một vài vùng đất bỏ hoang. BlackBerry cũng sẽ thuê lại một phần tài sản của chính mình và theo dự kiến thì đến quý đầu tiên của năm 2015 thương vụ sẽ chấm dứt. CEO John Chen nói thêm là BlackBerry sẽ tiếp tục chọn thành phố Waterloo làm trụ sở chính để điều hành việc kinh doanh trên toàn cầu.

Công ty không tiết lộ rằng họ sẽ nhận được bao nhiêu từ việc bán bất động sản cũng như người mua là ai, nhưng theo hãng tin Bloomberg thì thương vụ này có thể có giá cao nhất là 500 triệu đô Canada, tương đượng 491 triệu USD. Sau khi tin tức nói trên được công bố, giá cổ phiếu của BlackBerry đã tăng 1,9% lên thành 9,60$/cổ phiếu tại sàn giao dịch New York.

Nguồn: BlackBerry, Bloomberg
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc sắp sụp tới nơi rồi, đất cũng đem bán cả rồi 😁
@tinlethanhnhan Ngày đó ko còn xa nữa....🆒
@nguyenthienqui Bán để có tiền đi tiếp là bình thường. Chỉ có nông dân mới sử dụng hết từng ấy đất mấy cụ. Ko biết thì thôi
Ngày ra đời của IOS và Android báo hiệu sự sụp đổ của BB. Không ngờ nó lại nhanh đến thế. Ngày G1 ra đời trong đầu mình chỉ toàn nghĩ về bold 9000.
Nói về bb thì chỉ thật sự đam mê mới có hứng thú với em nó,bb mất đi một nửa khách hàng là nữ giới luôn vì quá nam tính,từ lúc xài tới giờ chưa thấy bạn nữ nào xài bb
@ragefighter Ui bạn nóng tính quá đi. Có j sai xl bạn nhé! cãi nhau làm gì mất hết tc ae tinhte.vn 😃
@Tống Huy Trung Bạn cũng đúng chứ không gì sai, nhưng tại bạn xài bb quen ko chịu tim hiểu os khác nên bạn thấy BB là dành cho làm việc hay doanh nhân. Điều này ngày trước thì đúng giờ thì không hơp thời rồi.
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tống Huy Trung chuẩn không cần chỉnh, doanh nhân làm quái gì có thời gian nghe nhạc, nhất là tự sướng nữa 😃)
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ragefighter hehe, vậy là bạn hiểu sai thế nào là doanh nhân rồi, bộ quốc phòng thì liên quan gi đến doanh nhân, còn ông bạn của bác, bác cứ đưa ông ý 1 em bb Q10 xem ông ý có chết mê ko
sắp hết thời rồi.
7 năm xài đt chưa xài được cái black berry nào
giờ ai còn xài bb chắc chỉ vì đam mê dâu đen mà thôi
@ahoangqn Mình sài BB cũng khá lâu rồi, trải qua nhiều đời như 7100, 8100, 8700, 8800, 9650 và hiện tại thì hài lòng với con Z10. Chỉ có ai từng sài BB nhiều mới biết cảm giác yêu nó là như thế nào. Điển hình như Obama, và nhiều nguyên thủ quốc gia khác vẫn tin dùng nó.

Blackberry nhắm tới người dùng văn phòng, tầng lớp trí thức nên thao tác có thể khó sài so với người dùng bình thường. Nhưng nếu đã biết sài thì mới thấy những thao tác đó giúp chúng ta tiết kiệm thời gian như thế nào.
@ahoangqn chắc suốt đời không? công nhận nhiều người cuồng ảo ghê, đt mà cứ xem như người tình. Trong khi người tình thì xem như đt. Đt thì chỉ để phục vụ mình chứ làm gì xem nó như vợ được. Nếu mà xem đt là vợ thì đúng bó tay.
@ahoangqn Ai cũng như bác BB chết là cái chắc :p
Từ ngày đổi tên từ RIM thành Blackberry đến giờ quả thật là BB đã dồn hết lực vào smartphone.
Mình là 1 fan ruột của BB nhưng cũng cảm thấy hơi bất an khi BB cứ liên tục đi sai hướng và liên tục sa sút trong thời gian qua.
RIM đã từng làm nên những huyền thoại mà đến giờ người hâm mộ vẫn còn mê mẫn. Mình là một trong những người ấy. Và 8700 là chiếc điện thoại mình đang nói đến.

Hy vọng trong thời gian gần Blackberry có thể tạo ra những hiện tượng và huyền thoại như vậy !!
PS: trước tiên là hóng BB Z3 ra và làm 1 em về dùng để ủng hộ BB..
@ahoangqn lần đầu tiên nhìn thấy nó mình cười khểnh nói nó là cuc gạch nhưng khi cầm và sử dụng mình mới thấy nó là sự khác biệt... với mình 8700 là huyền thoại vào thời đó
@ahoangqn Đã từng phóng xe máy 80km về Hà Nội để mua BB8700 chỉ bởi vì hồi đó chỗ mình học không có. song hành hết đời sinh viên, bây giờ đã không dùng nó nữa nhưng vẫn đánh giá nó là chiếc phone mình hài long nhất.
BB ngày càng thảm hơn rồi
daikzx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chúc mừng bb.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Có lẽ nào....em lại ra đi ?
BB only...!
Bán đất. 😆
Bán nhà để gán nợ chứ "cải thiện hiệu suất làm việc, tối ưu hóa việc sử dụng tài nguyên cũng như chuyển nguồn lực sang hỗ trợ cho các hoạt động kinh doanh chính" quái gì?
Một thời từng yêu BB
@dinhchinhas thì đương nhiên phải nói thế để làm an lòng các nhà đầu tư chả lẽ nói huỵch toẹt ra công ty lỗ nên bán đất để bù vào, hình như 26 này công bố doanh thu quý 3/2014 đó chắc thậm tệ lắm
@truong95 mình cũng đang hóng bạn ah
may Bac sao cu thich ban tan chuyen cu nguoi ta the,!
kinh doanh ma, that bay hay thanh cong la chuyen binh thuong dau co ji la to lon dau!
du tao nguoi ta cung dam lam, con hon may bac chi ngoi do noi xuong sao ?
@hieuvma Tiếc 1 thời vàng son thôi bác ơi. Còn thương trường là chiến trường, thành bại là chuyện quá bình thường.
Nếu là CEO thì ko nên đưa những thông tin kiểu ntn ra ngoài công chúng. Nhất là đến tai các anh em Tinh tế...
Đẳ cấp vẫn là đẳng cấp thôi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
RIP BB
Thằng này chết cũng kéo hết cả của đi hay sao nhỉ BB chết luôn đi
@huydinhhd90 BB nợ bạn tiền hay sao mà rủa ghê thế?
binmsc
TÍCH CỰC
10 năm
Bán nhà, bán đất, thắt lưng buộc bụng để tiếp tục tồn ttị. Khổ thân BB quá!
jimmyctho
TÍCH CỰC
10 năm
BB đi sai nước cờ bây giờ phải thảm như thế. Nếu bb phát triển dòng werty vs ứng dụng web thôi thì chưa chắc phải như hôm nay.
Ai xài bb rồi thì mới hiểu e nó tiện dụng như thế nào. Nội đống phím tắt ko là mình tháy nơ vượt trội rồi, thêm vào cái bàn phím như 9000, 9900 thì ko có gì phải bàn. Đã yêu bb và hiểu rõ bb thì khó dứt ra lắm. Hi vọng bb sẽ thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019