Blackberry dòng lai CDMA kén sim hay mạng Vietnamobile không ổn định

claymore
18/12/2011 14:57Phản hồi: 13
Mình có xài qua một số đời máy Blackberry đời thấp đến cao như 8830, 8707, 9530, 9630 thì nhận thấy việc dung sim Vietnamobile trên các dòng này rất khó, cụ thể :
- Dòng 8707 (nhà phân phối BT, rom 4.2) thì không dùng được hoàn toàn sim Vietnamobile tại Quảng Nam ( không nghe gọi được)

- Dòng 8830 (Sprint, Alltel) rom 4.5 (4.2 chưa thử) không dùng được sim Vietnamobile tại khu vực Đà Nẵng và Tp Hồ Chí Minh ( thời điểm tháng 8, 9 và 11/ 2011)

- Dòng 9530 vào mạng khó ( bằng sóng EDGE)

- Dòng 9630 (Sprint, Verizon – rom 5.0 mới nhất), tại khu vực Đà Nẵng, Quảng Nam nghe gọi bình thường, 3G (chỉ khu vực Đà Nẵng), edge (cả Đà Nẵng và Quảng Nam) vào rất chậm so với các nhà mạng khác, dùng Opera, Browser vào các trang web nước ngoài như BBC, Facebook, CNN thì vào tốt, tuy hơi chậm nhưng nếu vào các trang web Việt Nam như thanhnien.vn, vietnamnet.vn… và đặc biệt các dịch vụ của google như google map, google sync, google latitude thì không vào và sử dụng được.

Trên thực tế dùng sim Vietnamobile với một số đời máy cũ của Nokia như 6310i, 8310 hay Samsung R220 thì thường có hiện tượng rớt song, máy tìm mạng…
Vậy các bạn dùng các dòng lai CDMA như trên hay cao hơn ( 9650, 9930…) có gặp trường hợp tương tự và có cách khắc phục được không ?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aimhere
ĐẠI BÀNG
12 năm
cập nhật thêm 8830v , rom 4.2.123 , gọi sóng sánh bt , nhắn tin bt , chỉ có điều là gprs k biết dùng ntn :|
mình đang ở hcm
claymore
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ aimhere : "...chỉ có điều là gprs k biết dùng ntn:" ý bạn là không cài đặt cấu hình gprs hay dùng không được
nếu cài cấu hình thì dễ : Vietnamobile

Option/advance option/ TCP
APN: internet
User name : để trống
pass: để trống
Bác nói sao chứ 8830s của em đang dùng Vietnamobile đây nè. Ở tphcm thì càng mạnh sóng.
Bạn cho mình hỏi, mình mới xài con 8830 Sprint sim Vietnamobile nhưng mình k thể kiểm tra tài khoản cũng như nạp tiền. Mong bạn giúp.
@bigngan266 bạn chỉ cần bấm *101# 2 lần liên tiếp là ok à.
nó cần phải có kết nối nào đó thì mới kt được
qh3_91
TÍCH CỰC
12 năm
😁 dùng đến 4 con 8830s,v, a rồi + vietnamobile... Sóng vi vu, căng phồng... Bây giờ có thêm 3G 😃, phải nói là được!
@qh3_91 bác xài rom nào?
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cả hai ! ^^
claymore
ĐẠI BÀNG
12 năm
vụ 8830 mình dùng chính là con Alltel sim Vietnamobile đầu số 092 đăng ký ở Đà Nẵng, vào SG có sóng nhưng không gọi và nghe được được. Con 8830 Sprint là con đầu tiên test ở SG (Đà Nẵng không bị) hôm tháng 8, tưởng bị lỗi. Đổi con Alltel vẫn bị ( tất cả đều xài rom 4.5). Con Alltel bị còn quái đản hơn là cắm sim Vietnamobile vào ( ở Đà Nẵng) bật lên gọi là tự reset.

@qh3_91 : 3G thì làm gì được với 8830 hả bạn ?
qh3_91
TÍCH CỰC
12 năm
😃 À.... Mình " đã dùng" 4 em 883 và ko gặp 1 vđề gì..... Giờ ko dùng nữa, mình đang dùng 97+9k, 3G dùng rất ổn... Vậy thôi...
Cái chính là mình muốn nói là có thể do máy lai, còn mạng vietnamobile thì ko có vđề nhiều.
claymore
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uh ! 8830 thì cũng đủ cả mặt anh tài : 2 em Sprint, 1 em Verizon ship của bác Tuấn linh cún - Hà Nội, Alltel thì mới xài sau này. Thạt sự các lỗi đó xài sim Viettel, Mobifone, Vina thì không gặp, mình mới dùng Vietnamobile thường xuyên trong thời gian gần đây vì Vietnamobile hay khuyến mãi 100% 😃. Bây giờ chán rồi, đổi qua xài 9630 thêm 1 em Milestone cho an toàn
Bạn nói sao chứ. mình dùng 8830 vẫn xài bt.nghe gọi tốt mọi nơi.
Chỉ có trường hợp là máy bb 9650 xài sim vietnammobi thì không thể vào mạng được. mình đã hết cách rồi. bạn nào biết xin chỉ dùm mình với.
BB9650 OS 6 không thể vào intetnet được khi dùng sim vietnammobi. mọi sim khác vào bt
Hix ..mình trót mua 2 con BB Curve 9310 ở US về mà ko để ý là nó xài mạng CDMA và EVDO.Các bạn ơi cho hỏi giờ ở VN có mạng nào xài đc cái này ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019