BlackBerry Express - Ứng dụng tạo bài thuyết trình đẹp mắt một cách đơn giản

Duy Luân
26/7/2014 10:56Phản hồi: 62
BlackBerry Express - Ứng dụng tạo bài thuyết trình đẹp mắt một cách đơn giản

Bình thường khi tạo file thuyết trình chúng ta hay xài PowerPoint trên máy tính, hoặc trên máy BlackBerry 10 thì dùng bộ Docs To Go. Tuy nhiên, để những file tạo bằng cách ứng dụng này trở nên đẹp mắt vì chúng ta sẽ tốn rất nhiều thời gian, chèn hình, chèn hiệu ứng đủ thứ. Để giải quyết vấn đề trên, BlackBerry đã đưa ra một giải pháp đơn giản hơn nhiều: ứng dụng BlackBerry Express. Phần mềm này cho phép chúng ta tập trung hoàn toàn tâm trí để biên soạn nội dung thuyết trình, còn phần hiệu ứng, hình ảnh cho đẹp thì app sẽ tự lo hết.

Tải ứng dụng BlackBerry Express Beta (miễn phí trên BlackBerry App World).

Sau khi cài đặt xong, hãy chạy ứng dụng này lên. Bạn sẽ được xem sơ qua một đoạn giới thiệu và hướng dẫn sử dụng, cứ theo dõi trên đó là bạn sẽ hiểu cách dùng BlackBerry Express. Trong trường hợp bạn vẫn chưa biết cách dùng thì có thể xem tiếp phần hướng dẫn bằng video hoặc hình ảnh bên dưới. Mặc dù vẫn còn đang ở giai đoạn Beta nhưng app chạy rất tốt, mình thử nghiệm thì thấy không gặp lỗi gì cả.

Video

Hướng dẫn sử dụng bằng hình ảnh

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay! trên Windows có phần mềm tương tự thế này không nhỉ?
J_Tuan
CAO CẤP
10 năm
@lambda_hwang Bạn đã bao h dùng Microsoft Powerpoint chưa 😁
@lambda_hwang :eek: Bạn chưa bao giờ đụng đến bộ ms office chăng? windows hay wp đều có powerpoint hết mà.
v_plou
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ứng dụng khá hay nhưng cơ bản mang tính chất "mì ăn liền". Điểm mạnh về việc tự động hoá việc trình bày cũng có thể là điểm yếu, khi mà sử dụng thường xuyên sẽ gây nên sự nhàm chán về mặt hình thức.

Nhưng nhìn chung, đây là một sản phẩm có giá trị sử dụng cao đối với người dùng.
@v_plou chú cop avatar của a ah
@v_plou
quá tuyệt
đã quá 😁 có cái này làm trình chiếu đỡ biết mấy, đẹp nữa. Nhưng có vẻ nó thiên về trình chiếu sản phẩm ngắn gọn súc tích hơn là giới thiệu địa điểm hay nói về những thứ dài dòng
thấy có vẻ hay, nhưng mà k biết sẽ có bao nhiêu người chọn cách làm bài thuyết trình trên smartphone nhỉ? 😃
Sao @Duy Luân lại tắt tính năng gợi ý từ của BB10 đi rồi 😁
@Duy Luân Tại ông không dùng quen thôi, như tôi bây giờ type cái gì thì chỉ việc gạt gạt thôi, pro mà nhanh vô đối. Đặc biệt cái bàn phím này nó còn hơn cả một cái từ điển nếu phải viết tiếng Anh hàng ngày😃.
@Duy Luân Dùng tiên đoán khoảng 3 tháng thì gần như bạn chỉ phải vuốt thôi chứ không phải bấm mấy. Mình giờ gần như không đùng đến nút khoảng trống nữa 😁
@thao52cd5 Cách goi ý của BlackBerry rất thông minh day
@Duy Luân Bạn cho hỏi, làm thế nào để mình có thể in 1 tài liệu từ BBz3 ra máy in đã đc share sẵn. có thể in từ mail hoặc in trực tiếp từ 1 tệp nào có sẵn trong điện thoại ( word hoặc excel hoặc pp hoặc 1 hình ảnh). cám ơn bạn
hay
(Y)
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
híc winphone có app này không nhể !
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Windows có phần mềm nào hỗ trợ như thế này không. Bạn nào biết giới thiệu cho mọi người nghiên cứu.
Loại này là mì ăn liền là đúng rồi. Dành cho những ai tranh thủ lúc đi máy bay, tàu xe soạn nhanh một bài thuyết trình cho khách hàng.
lnminh58
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Amonteur90 thử prezi đi bạn. Đơn giản hơn powerpoint khá đẹp và dễ sử dụng, có bản online và offline. Dùng thử một tháng và trả phí. Nếu học sinh, giáo viên được miễn phí bản rút gọn.
quá hay. mới mua con Playbook xong thấy bài viết này, mừng ơi là mừng, vọc ngay thôi
@phanlemanh play book là gì mà rẻ vậy bác cho thêm thông tin nha
@vothihongthuy Play book là máy tính bảng của Blackberry bác à, mà giá 1tr9 ở đâu bán rẻ thế chắc không có kết nối 3G
halong148
TÍCH CỰC
10 năm
Có 4.5tr không biết nên mua BBZ3 hay Optimus G nhi? Chủ yếu mình check mail đọc báo va nghe gọi, ko game gì. Bạn nào dùng rồi chỉ mình với.
@lhlan Ok số một của BlackBerry mà
@nvhungxd Z3, xài sướng lắm bạn ạ
@Nguyễn Thị Sây Tớ sài Z10 rồi nhưng vẫn phải quay về với Q10 phím cứng ...Z3 thì chưa thử
@halong148
humadat3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi cá là bạn ấy chưa dùng cả PC
@humadat3 Ý của bạn ấy là có phần mềm nào như vậy không để khỏi phải mất thời gian tinh chỉnh như trên powerpoint. Bài viết đang nói ứng dụng giúp chúng ta chú ý nhiều đến nội dung, tiết kiệm thời gian khỏi phải tinh chỉnh cho đỡ mệt.
M

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Làm thuyết trình trên smp? Có vẻ giống đo nhịp tim của anh Sam quá nhỉ.
Cái này có vẻ hay đấy. đẹp hơn Powerpoint...bao giờ cóbản cho pc nhất định sẽ thử
Phù hợp với phone. Múc luôn dùng liền.
mới mua con playbook hết 1tr9 tưởng chỉ để online thui ai ngờ cũng có tác dụng hehe. thanks bài viết bổ ích nhé
@kokozawa123 Cos cho playbookha bacs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019