BlackBerry sẽ ra mắt hai smartphone trong thời gian tới: Passport vào tháng 9 và Classic tháng 11

Blaze1st
19/6/2014 13:45Phản hồi: 187
BlackBerry sẽ ra mắt hai smartphone trong thời gian tới: Passport vào tháng 9 và Classic tháng 11
CEO John Chen của BlackBerry mới đây đã tiết lộ rằng hãng dự kiến sẽ tung ra hai mẫu smartphone BB10 mới trong tương lai gần: một có tên là Passport sẽ có mặt vào tháng 9 và một là Classic sẽ xuất hiện vào tháng 11 năm nay. John Chen cũng cho biết thêm BlackBerry sẽ tổ chức một sự kiện tại London, Anh vào tháng 9 tới để ra mắt chiếc điện thoại BB10 cao cấp tiếp theo của tập đoàn, đó là Passport. Một chút thông tin rò rỉ về Passport, đúng với cái tên, thiết bị này được cho là sẽ sở hữu màn hình cảm ứng dạng vuông, độ phân giải đạt mức 1440 x 1440, máy được đồn đoán sẽ có RAM 3GB, camera 13MP, pin dung lượng 3.450mAh.

Điểm đặc biệt nhất của Passport có thể sẽ đến từ bàn phím, theo đó, BlackBerry Passport - theo hình rò rỉ - sẽ có bàn phím vật lý Qwerty chỉ với ba hàng. Như vậy, chúng ta sẽ hình dung Passport sẽ là một chiếc smartphone có màn hình cảm ứng vuông, lớn, và phía dưới lại đi kèm thêm dãy phím cứng Qwerty nhỏ, trông kiểu dáng rất là lạ mắt. Một chi tiết đáng chú ý nữa trên Passport đó là người dùng có thể vút lên, vút xuống trực tiếp trên phím Qwerty vật lý để thực hiện các thao tác như xoá chữ hay cuộn trang.

Khá đáng tiếc là chúng ta không có thông tin gì thêm về Passport cũng như Classic.

Thêm hai ảnh rò rỉ về BlackBerry Passport

187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải công nhận máy rất chi là cá sấu 😔
@moon34 Ai bảo cá sấu? Ông nội cá sấu ấy chứ. :mad:

Hi vọng nó chỉ là bản dev. Sau này bản chính thức sẽ khá hơn.
@moon34 ^^người ngu hay chê bai
@mikekam xấu đẹp tuỳ người nhận xét bạn là cái gì mà nhận xét tôi ngu, bao nhiêu người bảo xấu chả lẽ ngu hết? haizz, lần sau đừng quote bài của tôi vì bạn k đủ tư cách
Xem em này có thể thay đổi dc thời cuộc không
chithanh112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phải chăng đây sẽ là chiếc đt xấu nhất của BB :eek:
Còn bao nhiêu concept đẹp long lanh cơ mà 😔
BB ngày càng..... xấu!
Các bạn dìm hàng BB vậy có thấy sướng không? Mình nghĩ thích hay không thì là ý kiến cá nhân, nên bày tỏ một cách nhẹ nhàng để tôn trọng người khác và để người khác tôn trọng. Đối với mình đây là một sự khác biệt, và sự dị biệt khác cái phổ thông nên được trân trọng, nó là một sự nghĩ khác làm khác...thành công hay không chưa biết, nhưng nhân loại vẫn tiến bộ nhờ những sự thay đổi khó chấp nhận như vậy...giống như iphone 2 lúc ra mắt vậy.
@imthuong Những bạn chê bai đa phần là chưa cầm cái bb10 nào. Chỉ đọc vài bài báo cộng nghe nói là chê như đúng rồi.

Mình khoái con Passport. Sự kết hợp tuyệt vời giữa qwerty với tablet
AC.Jinbei
ĐẠI BÀNG
10 năm
@imthuong Em đồng ý với quan điểm của bác, theo em bất kỳ sản phẩm công nghệ nào của một hãng có tên tuổi thì họ đều đầu tư trí tuệ, tiền bạc.... trau chuốt cho sản phẩm từ hình thức bên ngoài cho đến hệ điều hành, các ứng dụng bên trong. Vậy nên đừng nên nhìn vào vẻ bề ngoài hay bất kỳ gì mà đưa ra những phán xét sản phẩm này xấu, sản phẩm này bla, bla các kiểu....Cách tốt nhất là hãy nhìn vào những tâm huyết và đội ngũ thiết kế ra sản phẩm đã bỏ ra, và tốt hơn nữa là hãy cầm thiết bị lên, trải nghiệm nó, để biết đuợc sản phẩm đuợc thiết kế ra nhắm đến nhóm đối tượng nào! Và luôn đặt ra câu hỏi tại sao, tại sao?????? Những sự khác biệt nhiều khi mới là nhân tố góp phần thay đổi cuộc sống, vậy nên hãy tôn trọng những sự khác biệt đó, đừng nên sử dụng những lối suy nghĩ qui chụp
Ai™
ĐẠI BÀNG
10 năm
@imthuong Bác nói hay thế... Ủng hộ! 😁
@imthuong Có ai dìm đâu bạn, xấu thì người ta nói xấu, ko lẽ khen đẹp, hay lại kiểu "thấy xấu thì đừng comment"?
nhìn cứ tù tù thế nào ấy 😔
Nhìn như concept vậy :-s
Mới chỉ là bản mẫu nên nhìn em nó nhem nhuốc quá 😁
Xấu lạ😁
mai mốt nó ra chắc chắn đẹp, mình tin ở BB!
Nhìn vuông hơi giống em vu của lg nhỉ
mình lại nghe đồn BB sắp bán lại 9780 và 9900 thần thánh tại Việt Nam?? Mai phải hỏi a Quân DH BB Vietnam xem sao
cuong.pm
TÍCH CỰC
10 năm
vãi lúa thật, cầm con này ra đường ng ta hỏi thiết bị gì thế chứ mấy ai hỏi điện thoại gì thế...
@cuong.pm như thế mà lại hay.ai là em khoái cái khoản làm người khác tò mò lắm. như kiểu em cầm con 8700 kèm thêm cái iphone 5s thì kiểu gì người ta cũng hét lớn "quái,mày dạo này chơi cái máy gì to thế" chứ ko ai hỏi cái iphone đâu ạ. được thì em quất con này,đơn giản là nó lạ 😁
cuticuti
TÍCH CỰC
10 năm
quá đã, nhìn phê thật, chỉ mong BB đừng thách giá quá mới quay lại với BB đc 😃
Đây như là ảnh được dựng lên theo nội dung rò rỉ ra thui, làm j có ai khẳng định là ảnh thật đâu. Nh nguyên mẫu có lẽ sẽ gần như vậy, mình tin là sẽ đẹp hơn, việc bb thiết kế ra z10 cho thấy đội ngũ tk đủ sức sáng tạo những sản phẩm có ngoại hình đẹp và chất lượng phần cứng tốt, chúng ta hayz cứ chờ đi đã, h mới chưa hết tháng 6 mà
Ánh mắt đầu tiên với hình ảnh này là ko có gì ấn tượng hết
thăng one
ĐẠI BÀNG
10 năm
mong Q20 ra mắt
1 nét lạ so với thị truờng... mình thích những ý tưởng đột phá này...
nguyenmas
ĐẠI BÀNG
10 năm
@accountvip thế cho em hỏi bác có mua em nó ko ạk 😁
@nguyenmas Tự nhiên có người qoute, vào đọc chỉ mĩm cười 1 cái.
Không rãnh để tranh luận với 1 người có 40 bài 12 like....
nguyenmas
ĐẠI BÀNG
10 năm
@accountvip đôi khi sự thật ko phải ai cũng thích, lựa những cái ngươi ta thích mà nói thì ai ko làm dc, bạn dc nhiều bài viết, tham gia 4rum lâu. um thì bạn hay...:rolleyes:
@nguyenmas Chả đụng chạm tới ai tự nhiên bị qoute 1 cái rất lãng nên đành phải chảnh 1 chút... Cái hay không tự nhiên mà nó có... thks vì lời khen... mà có nhìn vào profile người khác thì nhìn chỗ like đó, bài viết nhiều thì đc gì đâu...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019