BlackBerry thành lập bộ phận mới chuyên về phần mềm nhúng, Internet of Things, quản lý bản quyền

Duy Luân
18/8/2014 21:24Phản hồi: 45
BlackBerry thành lập bộ phận mới chuyên về phần mềm nhúng, Internet of Things, quản lý bản quyền

BlackBerry mới đây đã cho ra mắt một bộ phận mang tên Giải pháp công nghệ chuyên tập trung nghiên cứu và phát triển phần mềm nhúng, thiết bị Internet of Things (IoT), đồng thời chịu trách nhiệm mảng tinh chỉnh ăng-ten và quản lý khoảng 44.000 bằng sáng chế do BlackBerry nắm giữ. Người đứng đầu bộ phận này là Sandeep Chennakeshu, cựu giám đốc công nghệ của Sony-Ericsson. Project ION, dự án từng được công ty triển khai vào tháng 5, cũng thuộc phạm vi phát triển của nhóm và nó sẽ giúp xây dựng nên một mạng lưới các nhà phát triển, nhà mạng nhằm thúc đẩy sự hợp tác trong mảng IoT. ION cũng sẽ sử dụng hệ điều hành QNX làm nền tảng.

Tin tức này xuất hiện trong bối cảnh BlackBerry đang nỗ lực nghiên cứu mở rộng việc kinh doanh của mình ra xa hơn thị trường smartphone, còn IoT thì được dự báo sẽ trở thành xu hướng lớn kế tiếp trong lĩnh vực công nghệ. CEO John Chen nhận xét: "Việc kết hợp tất cả những tài sản của công ty vào một đơn vị duy nhất được dẫn dắt bởi Sandeep sẽ tạo ra sự hợp tác chặt chẽ trong hoạt động kinh doanh và những dòng doanh thu mới, từ đó thúc đẩy kế hoạch hồi sinh của chúng tôi".

Nguồn: CNET
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Kế hoạch hồi sinh" mình thích cụm từ này. Cố lên bb
mountain90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Yêu @Duy Luân mất rồi!!!
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@mountain90 Bạn là namhay nữ 😁
BB cố lên, đang thèm em Passport ^^
Hạ giá Z30 bằng Z10 đợt hôm rồi đi, quố hô, mua liền vì pin tốt hơn Z10 😁
@killed Một người yêu BB chân chính không bao giờ yêu thích điều này. Tại nếu như thế thì BB không bao giờ có thể duy trì và tồn tại được, chỉ có bọn hạ lưu mới mong chờ điều đó thôi 😔
@khongmacca Cái gì mà hạ lưu nghe mất dạy vậy bạn 😃
@khongmacca Bạn nên coi lại phát ngôn của mình đi 😁 Không phủ nhận là bạn yêu BB nhưng chắc gì bạn đã yêu BB bằng bạn kia ;) Hãy nhớ những người yêu BB ai cũng rất hy vọng vào sự hồi sinh của BB nhưng cách yêu của mỗi người không ai giống ai cả!
Các cụ dạy rồi hãy nghĩ kỹ trước khi nói, đây dù chỉ là diễn đàn ảo nhưng các thành viên thì không ảo. Ai cũng có danh dự và tự trọng của mình!
Microsoft cũng phải xuống nước với ông kẹ Google khi cấp lại ứng dụng youtube đầy đủ trên Windows Phone của mình theo yêu cầu của Google đấy sao .BB chết một phần vì chảnh và một phần vì giá quá cao. Hiện nay cách tốt nhất để giúp BB thoát khỏi khủng hoảng là thứ nhất cập nhật các ứng dụng HOT trên Android vào HĐH của mình, Và hi vọng BB PassPort và Classic sẽ có giá dễ chịu . Như vậy thì không sớm hay muộn BB sẽ trở lại ngai vàng của mình thôi...
@Lumia Icon Bạn sinh ra nên làm 1 CEO =))
@thao52cd5 Mình chưa hiểu ý bạn cho lắm ?
Cũng chẳng có thời gian để nghịch các phần mềm trên BBW, nhưng với mình, chừng đó là đủ trên BBOS với mình. BB10 thì chưa có cơ hội trải nghiệm nhiều.
@Evolution X Cố lên bb10 đi bạn. Dùng sướng hơn bbos nhiều
@thao52cd5 hehe, muốn lên Z3 ngay đc, 😁 chắc non tháng nữa là có. cơ mà Q10 hơn hay Z3 hơn đây??
@thao52cd5 Hơ hơ có chắc là sướng hơn BBOS không bạn ;) mình dùng cả BB10 (z10) và BB OS (os 7.1 trên bold 9900) thì không dám khẳng định tuyệt đối đến mức như bạn đâu 😃
@smartphone261 Cá nhân mình thì về tổng thể BB10 tốt hơn nhiều 😁
chọn bb vì tính cổ quái và phần mềm bảo mật
dash.oad
ĐẠI BÀNG
10 năm
PM nhúng là cái người dùng OS hiện tại chắc rất rất cần
làm gì tui cũng ủng hộ, trừ cái giá quá cao thôi. Bách Bo mà 600 Mỹ Kim là ngon.
mattpro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
sống dai quá 🆒
làm os 7 cho 9780 của iem đi 😁
72vodoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
gắng lên nào bb
eurogo12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong z30 hoặc q10 giảm tầm xuống 4 triệu quá.:3.mê kiểu dáng q10.
Cố lên BlackBerry 😃

Sent from my BlackBerry Q10
3yE
ĐẠI BÀNG
10 năm
Long live Blackberry
3yE
ĐẠI BÀNG
10 năm
Long live Blackberry !!!
3yE
ĐẠI BÀNG