Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry tổ chức sự kiện giới thiệu sản phẩm mới vào ngày 24/9

Blaze1st
2/9/2014 18:46Phản hồi: 112
BlackBerry tổ chức sự kiện giới thiệu sản phẩm mới vào ngày 24/9
Screen Shot 2014-09-03 at 1.46.33 AM.png

BlackBerry mới đây đã gởi thư mời đến giới truyền thông về sự kiện giới thiệu sản phẩm mới vào ngày 24/9 tới đây. Buổi lễ ra mắt thiết bị mới sẽ được tổ chức tại ba địa điểm khác nhau, bao gồm: Toronto (Canada), London (Anh) và Dubai (UAE). Mặc dù không tiết lộ sẽ tung ra máy nào, nhưng nhiều người dự đoán BlackBerry sẽ chính thức chi tiết nhiều hơn về chiếc smartphone BB10 tiếp theo của hãng, có tên gọi là BlackBerry Passport.

Sự kiện giới thiệu BlackBerry Passport sẽ diễn ra vào ngày 24/9, Tinh Tế sẽ cập nhật những thông tin mới nhất đến với các bạn.
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngồi hóng ngày em BlackBerry Passport chào đời

10 năm
Đà xài qua z10 và không có ý định trở lại với bb, quá nhọ
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@popegiant Đã và đang xài q10, và ko có ý định rời bỏ bb. Đang lót dép ngồi hóng bb passport từng ngày
@popegiant Nhọ thế nào bạn?
Mong Passport quá đi. Những ai mong muốn 1 chiếc smartphone với nhiều phần mềm thì đừng dùng BB để mắc công complain nhé.
@thanh.vohong Vậy cuối cùng với BB thì họ cần cái gì? Không phải phần mềm nhiều là thứ mà mọi hệ đều đang cần? Phần mềm cơ bản thì hệ nào cũng có và đang làm rất tốt.

Cơ bản thì cuối cùng cũng đâu lại vào đấy với BB, liệu người dùng mới có tăng hay chỉ người dùng cũ hảo huyền ủng hộ? Quá muộn cho một cuộc đua, ít nhất trong tháng 9.
@thanh.vohong ừ.
@fRenzy Tuỳ từng người thôi bạn, phần mềm của BB rất tốt, nhất là hub
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fRenzy Kho ứng dụng phong phú là điều người dùng mong muốn. Thế nhưng thử hỏi trong hàng ngàn, hàng vạn ứng dụng đó, chúng ta sử dụng được bao nhiêu?

Còn về phía người dùng, tự họ sẽ biết chọn cho mình một chiếc điện thoại tốt phù hợp với công việc của họ. Không phải ai chọn BB cũng là những người hảo huyền.
@phamdungitc Mình thấy bạn nói chuẩn tùy vào từng người,từng công việc để họ tìm và thấy cái hay của mỗi hãng
Hiện tai mình đang xài BB 8520. Mọi thứ đều tốt, bền, nghe và nói đều rõ.máy không có tình trạng treo 😆))))). Không có ý định lên đời. Đang cầu cho nó hư mà nó ko hư
sonick1988
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hồng Nhật Tảo Mình dùng BB Storm 1 và Storm 2 từ 2009 đến nay vẫn dùng cực tốt trừ việc phải mua lại cục pin. Mới rước em Z10 được vài tháng và rất hài lòng với BB 10 về mảng hỗ trợ công việc 😃
@sonick1988 Mình mới ra trường chưa có việc làm nên ko cần chức năng gì nhiều. 8520 với mình là đủ. Danh bạ lưu ko hết. SMS ko lo đầy bộ nhớ. :d. Sau này có việc làm sẽ làm 1 em mới. hihi
Passport chắc là công cụ để tiếp cận dịch vụ chỉ BB mới có. Chỉ có thế thì PP mới thành công thôi.
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Kỳ vọng nhiều nhưng có lẽ passport ra cũng k thay đổi đc cuộc chơi đâu 😁 mặc dù thấy pp đẹp nhưng mình sẽ k bỏ ra >14t để mua nó 😃 chỉ còn số lượng ít fan trung thành của bb mua thôi 😃
izal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@th4nhc0ng68 Bạn chắc không dùng BIS, có 50k/tháng, rẻ hơn cả 3G mà kêu đắt lòi chấy?
@th4nhc0ng68 đăng ký BIS của mobiphone có 300mb dung lượng giá 50K còn đăng ký 3G thì 70000 cho 500mb . Chả khác nhau là mấy để có thể phán câu bis đắt lòi =.=!
@th4nhc0ng68 Có thể bạn chưa dùng BIS trên BB hoặc chậm cập nhật thông tin. Xin chia sẻ với bạn 1 vài điều:
- mình đang dùng BIS của viettel, 50k/tháng cho BIS (500MB free) + 10k/tháng cho 3G. Tổng chi phí là 60K/tháng. Không biết các nhà mạng khác thế nào chứ viettel cho cộng dồn lưu lượng miễn phí hàng tháng. Đến giờ thì con 9900 của mình còn 4,7G data miễn phí nên hay dùng nó làm cục phát wifi cho máy vợ dùng ké.
- BB10 giờ không phải đăng ký BIS (dùng qua 3G) nên bạn cũng không cần phải đắn đo về món BIS của em nó đâu (mình chưa dùng BB10 nên cũng không đánh giá đựoc khoản push mail của em nó, chắc cũng không bằng push mail trên BBOS các đời trước). Dĩ nhiên, gói 3G chắc cũng same same các hệ điều hành khác(chứ không đến mức đắt lòi như bạn nói đâu).
nxb941994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@feb man em dùng BIS viettel cho Z10 sim sv tất cả là 50k thôi 😁, em dùng không quan tâm đến dung lượng luôn :D vì hết dung lượng không bị giảm băng thông, em vẫn phát wifi cho laptop dùng suốt có thấy trừ tiền hay chậm chạp gì đâu :v trong khi đó mấy ông dùng 3G bt suốt ngày tắt 3G vs tiết kiệm dung lượng =))))
liminzun
TÍCH CỰC
10 năm
Cầm thử trên tay z10 rồi, chưa biết dùng có tốt ko
@HoangThuongGiaLam Đó không phải OS mới nhất. Đó chỉ là bản leak! 1 phiên bản OS không hoàn chỉnh
@Frkn625 Bác có bản OS nào mới hơn cho e xin đê 😁
@linhsonnguyen 9900 bis pin 02 ngày vi vu.....@@ bác nguy hiểm thật....
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangThuongGiaLam Bản leak chưa hoàn chỉnh, còn nhiều lỗi bạn à. 😃 về 10. 2 đi
Nhiều người còn ngại dùng vì độ khó của nó khi sử dụng
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kaizvn symbian chết hầu hết do công apple iphone, khi nó thổi 1 luồng gió mới hoàn toàn vào cách người dùng sử dụng điện thoại. những lúc đầu ip ra sym vẫn thịnh hành vif ip ít app, nhưng khi ip nh app thì symbian lộ rõ sự già nua, app khó laapjt trình, phát triển phần mềm vô cùng khó khăn, cả bb cũng thế, nền tảng java quá yếu so với nhu cầu càng ngày càng tăng. Chỉ tiếc cho bb vs no, ngủ quên trên chiến tahwngs và khinh thường apple. bb10 ra sớm 1 năm thôi là khác r
aeronautic
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kaizvn ngày xưa chạy N97 by ntv79 chạy effect còn mượt chán hơn mấy cái live wall hay live mushrom của android ....😁
tamuct
TÍCH CỰC
10 năm
Ngày này là đẹp rồi, ko thể trước SS, AP thì cũng nên tránh cái ngày 11/9 xa xa ra chút
Chị 7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuy sư kiện giới thiệu Passport muộn hơn rất nhiều so vs Iphone 6 hay Note 4 nhưng đó là chiến lược khá thông minh... Khi mọi người hy vọng những cải tiến vào các sản phẩm trên nhưng cải tiến đó không có gì là nổi bật thì Passport như 1 luồng gío mới cho người sử dụng... Đẹp, độc, lạ là những từ đáng để mô tả chiếc điện thoại này... Chúc Blackberry nói chung và Passport nói riêng sẽ thành công...
Trước mắt e chỉ hóng 10.3.1 cho Z10 của e cái đã 😁
To thì chỉ cuồng note, mong Classic từng ngày, chỉ thích mấy cái phím điều hướng.
Giá tầm 8 củ, cấu hình như Q10 là đc. BB cũng chả cần cấu hính mạnh quá làm gì. Hi vọng ko ảo tưởng về giá.
@spsp BB chỉ cần nhiều RAM thôi.
To thì chỉ cuồng note, mong Classic từng ngày, chỉ thích mấy cái phím điều hướng.
Giá tầm 8 củ, cấu hình như Q10 là đc. BB cũng chả cần cấu hính mạnh quá làm gì. Hi vọng ko ảo tưởng về giá.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp Thế thì hốt q10 ngay và luôn, giá chỉ 7c cần j đợi classic
@cantho_ Đọc cmt cho kỹ đi bác ơi !
@cantho_ Đọc cmt cho kỹ đi bác ơi !
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp Sry bác, mình nhầm cmt
Hóng em nó và hóng luôn cái giá 😃
Đã sắp chết rồi còn tổ chức muộn