Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Blackberry Z10 nóng và nhanh hết pin

chinhan91_gts
19/5/2014 3:43Phản hồi: 37
Chào các anh em trong Tinhte.vn. Em mới mua con Z10 mã 003 mà thấy nhanh hết pin quá.
Hôm qua e mới sạc đầy 100% sau đó để trong bao da ko động chạm gì tới mà sau 15p máy hết 5% pin luôn mà máy luôn trong tình trạng nóng mặc dù đã tắt hết ứng dụng.
vậy ae nào biết chỉ e cái khắc phục với, e cám ơn nhiêu 😁
p/s: e sạc bằng cục sạc Playbook =>> có phải do cái này nên máy nóng ko các bác???
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

michaelgou
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kinh nghiệm thực tế của mình: bỏ trong Holster, kg wifi, qua đêm bay 17%. Mày mò mãi mới tìm ra nguyên nhân. Hạn chế tối đa cài app của Androit. Sau khi mình gỡ Viber và Line của Androit ra, bây giờ qua đêm, có wifi chỉ mất 2%. Có khi dùng được 2,5 ngày, wifi suốt (kg game, máy phụ nên gọi ít, 1 ngày vài lần check mail và Facebook thôi). Cài thử lại viber của Androit, 15' bay ngay 5%, kết luận chính thủ phạm đây rồi. Bạn thử check theo cách của mình xem sao. 😃

Sent from my iPad.
@michaelgou cả cái zalo cũng vậy hả bác, e cài mỗi cái zalo với AppstoreVn thôi.
@michaelgou Cho mình hỏi bạn đang xài bản rom nào mà pin tốt vậy ?
chuẩn các app androi nó ngốn pin và CPU lắm! nên gỡ bớt khi không dùng. Hoặc chuyển qua file Bar rồi cài còn đỡ hơn xíu.
@anhducnhj Bác biết chuyển đuôi APK sang đuổi BAR không. Chỉ em với, em xem cách chuyển trên mạng nhưng không hiểu gì cả !!!
thay micro sim gốc của nhà mạng nữa thấy ổn,trước dúng sim cắt ý kiến riêng mình nha mình mới sài dc 20n Z10.001 hàng stay rất ok....
@nuninu12 sim micro có gì khác với sim cắt nhỉ?
mình bổ sung thêm tối ngủ dể chế dộ máy bay chưa thay sim hao 3% thay sim micro gốc sáng vẫn còn dúng 63%,mạng mobifone nha
baolaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu ko có xạc của máy có thể dùng xxạ khác nhưng tốt hơn nên chọn xạc có dòng tương đương hoạc nhỏ hơn thì tốt cho pin, (ý kiến cá nhân)
Nếu ko thật sự cần thiết thì đừng nên cài thằng Viber bạn nhé
Không biết thế nào máy em wifi 3g qua đêm bay luôn 20% dùng đt mà cứ tắt suốt thì chán lắm
@hoangsinh_bk Máy mình để 2G, tắt wifi từ 22h-5h sáng -> toi 25%, hic
bác cài viber thì hết pin nhanh lắm, máy đơ nữa,e m thề luôn, em đã thử và thành công 😔 nh ng cũng kêu vậy, mà pin bác sụt nhanh tehes cahwcs có vấn đề,
@huynhbanhbao Ngay cả viber trên BB World cũng làm hao pin hả bạn? Mình dùng thấy đúng là có đơ đơ.
1 alf do pin, 2 là do bác cài app android, k hiểu tsao lại thế ấy, nhưng em ngán z10 rồi, k giải trí đc nhiều, đọc tr thôi cũng khó khăn haizz
tydeco
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chia se kinh nghiem cho cac ban hao pin tren z10 minh xai z10-003 gan day minh xoa app viber qua dug that chinh no gay hao pin may wa dem mat 5% xai pin tu 7h30 sag den 6h toi gom wifi nt vai cuoc goi con 36% con hon xai ip nua
Muốn biết máy hay pin hay người dùng gây nên tình trạng hao pin thì phải test từng phần.
Máy+pin: wipe factory, ko cài gì thêm, chỉ bật 2g, data, wifi, gps, auto update...off hết, sạc đầy sài > 2,5 ngày (nghe gọi ~ 5-10p / ngày) là ok. Đã test.
Nếu test xong phần trên ok, đến phiên người dùng: dù có pin 3000ma mà bác luôn để 3g, data, gps , wifi, auto update, facebook, viber nhiều thì cũng chỉ 1 ngày là cùng.
Test lại đi bác ạh ^^
@nhattung1902 Bác cho em hỏi bác sài Z10 001 hay 002, 003 sài phiên bản Hệ điều hành gì? Em đã làm như bác nói và em nghĩ rằng nó hao pin do hệ điều hành vì Hệ thống (System) ngốn % cao nhất?
Các bác giúp mình với, mình mới mau Z30, tối hwa pin 90% sáng dậy còn 5%. máy nóng lên, máy mình bị j vậy các Bác.?
Z30 thì chịu, ko có để dùng ^^ nhưng cứ theo cách của mình ở trên thì từ từ cũng ra nguyên nhân. ^^
Minh đã tắt hết ứng dụng, hwa mình cài thêm gmail và FB, chiu hwa trong vòng 2 tiếng đồng hồ, máy từ 30% pin xuống còn 2%, tối về sạc 8h, 11h đêm lấy dọc xíu còn 95%, ngủ 1 đêm dậy tá hỏa máy chỉ còn 5% pin. các Bác cao thủ nào đoán được bệnh em nó không ah? thanks
Tắt hết khác với xoá hết, không biết bạn tắt hay xoá? Bạn thử làm như mình nhé: wipe factory, chỉ cài thêm facebook, gmail, chỉ sài 2g, tắt data, wifi, gps, màn hình 50%, tắt auto sync của gmail và facebook. Thử sài như vậy xrm pin bao lâu. Nếu vẫn nhanh tuột như vậy thì up lại rom khác, up xong lại sài như vậy, vẫn ko khá hơn thì...chỉ còn pin hoặc máy, thay pin mà ko cải thiện thì...bảo hành hoặc bán đi đổi cái khác ^^
thank bác NhatTung1902, mình có cài Viber nhung go luon ( an giu bieu tuong sau do clik vao bieu tuong thung rac) chi xoa moi Viber thui, luc đầu mới mua Pin oke lắm ( lúc này mình chưa cài Viber FB, Gmail, chỉ nghich cài vài gmae thui,) nhung sau khi cai viber, FB, gmail thì trời ơi, pin nhanh tụt quá, máy lại nóng dù mình đã rút cục sạc, máy mình mua được 3 hôm, về cơ bản hài lòng với em BB Z30, màn hnh2 đẹp và hình ảnh rất sắc nét, cảm ứng mượt . Giờ Bác nào cho mình thêm lời khuyên đi. thank các Bác
máy thì em hài lòng, loa nghe hay, gọi và nghe cực chuẩn. thích nhất vụ này, cầm Z30 tâm trạng nó sướng sao ấy. hjhj
Vây
Vậy là bác cài app bị lỗi nên gây hao pin, tốt nhất cứ wipe factory rồi cài lại, chỉ cài app build for bb, đừng cài android là ổn thôi.
KNVtravel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy là 60 phut sẽ mất 20 % + máy luôn nóng khi mọi ứng dụng đã tắt. Cho e hỏi máy bác còn bảo hành ko, nếu còn thi mang e nó đi ra viện ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019