BlackBerry Z30 có giá chính thức 14 triệu đồng

TDNC
9/10/2013 10:59Phản hồi: 499
BlackBerry Z30 có giá chính thức 14 triệu đồng

Mình vừa được cho biết BlackBerry Z30, chiếc điện thoại có màn hình 5" lớn nhất của hãng BlackBerry sẽ có giá bán chính hãng 14 triệu đồng. Máy có màn hình HD 720p, chip Snapdragon S4 Pro hai nhân, camera 8MP, 2GB RAM và có một thân máy rất chắc chắn. Bạn có thể xem lại bài giới thiệutrên tay trước đây của Tinh Tế.[prebreak][/prebreak]

Thông số cơ bản của BlackBerry Z30:
  • CPU 1.7GHz hai nhân, Qualcomm Snapdragon S4 Pro
  • Màn hình: 5" Super AMOLED, 1280 x 720
  • Camera: 8MP, f2.2 với đèn flash LED, camera trước 2MP
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Micro USB, Micro HDMI Out
  • WiFi, NFC, DLNA
  • Pin: 2880mAh
  • Mỏng: 9,4mm
499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn hình khá đẹp. Nhưng cấu hình này mà giá này là mắc rồi.
em nay con chet hon ca em nokia nua @@
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl nó chết hơn cả nokia chắc luôn rùi
@lzzzz_adnguyen_zzzzl không ai thèm mua luôn nè bác, giá cắt cổ, với giá này mua ss, LG, Mikia, sony,....thơm hơn nhiều. haha
Trinhnv1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã dự là BB phá sản từ khi cầm trên tay con Z10 với cái giá cắt cổ và giá trị mà nó mang lại😔
Bây giờ mọi người đã bớt chú ý đến BB rồi...
Huống chi cấu hình này thì Optimus G sẽ là lựa chọn tốt hơn...
Giá bán ở nước nào vậy mod?

Trừ vài fan cuồng thì mình nghĩ con này bán 10 triệu cũng chả mấy người quan tâm. Mấy bác fan cuồng thì lúc nào cũng "bb xứng đáng với từng xu bỏ ra". Nghe cười đau cả bụng =))

Ở VN mà dùng bb có bàn phím người ta tưởng Q mobile, cảm ứng thì là Hát kơ Pon. Ko có doanh nhân nào hạ mình đến mức vậy cả 😃
CuHieuz
TÍCH CỰC
11 năm
@Hoàng Z các thương gia đang bán cho xong các lô hàng BB nhất là mấy e Z10,mình xài BB và từng tung hứng nhưng giờ hết hứng để tung với cái giá kinh dị của BB,Bold 9k mà giá giờ vẫn 1t5(giá rẻ nhất) trong khi cáp sạc mua riêng
bluesight
TÍCH CỰC
11 năm
@Cua Gach
fan ko cuồng cũng xài 8700 nè :p vấn đề chỉ là con này bàn phím quá tốt, máy chạy quá nhanh, pin quá trâu, sóng quá mạnh. chỉ có 9780 là hơn (cũng đang xài) 2 con bb thay nhau cắm sim 9

sim KM thì android, iOS thay nhau vào, bb10 OS vẫn lag, ko ngon bằng WP với cùng cấu hình, thua app lun, và khỏi so android hay ip. nói chung thì bb quay lại os 4.5-6.0, làm bàn phím qwerty thì còn hút đc 1 ít fan trung thành, chơi cảm ứng mà cùi như zạy phá sản là zừa.

bb đến h vẫn chỉ mạnh ở mảng đt qwerty thôi mà ko tự biết mình, haizzz
@Hoàng Z Thiết kế của BB mà giống Q-Mobile,nói có biết nghĩ không hả bạn 😃.Nhưng quả thật với cấu hình như kia mà giá 14tr thì quá đắt,tầm tiền này thì không thiếu sự lựa chọn hơn hẳn : HTC One,LG G2,SS Galaxy S4......
mua roi se hoi tiec
springC
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko hiểu nổi, sản phẩm ko có j đặc biệt mà giá chat, ngang ngửa ip5, nokia 1020, HTC one, ... thảo nào mà sắp phá sản
tran_quyet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ dành cho Fan BB chứ 14tr hóng z1 or zu
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ảo tưởng quá. 14 củ cũng khá là :eek:
84% người sử dụng BB xài đời 8xxx
15% xài đời 9xxx
1% xài Q5 Z10
98% mua hàng 3 4nd ( hoặc hơn nữa là qua tay chục lần)
2% mua hàng likenew, fullbox, chính hãng
Số liệu thu thập được từ hơn 200 mem trong 1 trường Đại Học ở Việt Nam:p
@Cua Gach chuẩn luôn 98% mem tinh te mua 2 3nd
rồi kêu mua máy ủng hộ
@Cua Gach
Đại học chém gió Việt Nam
@Cua Gach ở VN thì 70% iphone là mua hàng 3 4nd, 20% mua xách tay brandnew, 10% mua chính hãng.
socnau09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cua Gach Thu thập vậy thì sao mà chính xác được hả bạn. Khảo sát thì phải trên nhiều tầng lớp chứ, sinh viên thì tiền đâu ra mà sắm hàng brandnew hả bạn. Mua cái 88xx= Nokia 1202 thì tràn lan là phải thôi.
RoKai
TÍCH CỰC
11 năm
Sao BB nó mắc thế nhỉ?có phải là vertu hay versace gì đâu mà trên trời quá ah.đã vậy với cái gia như vậy, cấu hình như vậy thì sao bán đc.bộ lỗ quá chỉ biết gom tiền về chứ k tham khao thị trường hay sao đó.
bê bê phải có bàn phím em mới yêu. 😔
nó ráp tại châu âu nên giá nó cao phải rồi,nhưng cơ bản trải nghiệm cho nó kho nhiều lắm,chết là chổ đó phần mêm nhiều cái ko được native nên ko được cập nhật thường xuyên,trong khi sài ip hay androi thì các người phát triển chú ý hơn nên thường xuyên được update fix lỗi phần mềm
@alllove_vn Em cũng nói như bác, hệ điều hành mạnh cỡ nào mà ko cập nhật app cho ng dùng. Thì cũng chết, nói thật cuồng bb cỡ nào đi nữa thì cũng nên chấp nhận rằng bb đang tuột dốc ko phanh. Lý do à: lý do nằm ở kết cục của nó đó
@hanhphuc180993 thực chất bb chưa bao giờ tuột dốc đâu,top 100 công ty sáng tạo nhất thế giới cơ mà.chẳng qua vì ip và androi quá mạnh đó mà thôi 😆.giống như hồi đi học đh vậy,bạn không nhận được học bổng ko phải vì bạn học quá dốt mà vì có quá nhiều thằng học giỏi hơn bạn =))
@alllove_vn Top 100 cũng bình thường mà bạn. Apple và Samsung ở trong top đó nhiều năm rồi. BB tuột dốc là điều không phải bàn cãi.
@alllove_vn 😃
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiếc cho 1 thương hiệu nổi tiếng nhưng quá bảo thủ
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
Liệu có bán nổi 100 cái tại VN ko???
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
@tommykp chắc chắn hơn, đc 101 cái
thằng RIM này nó còn bảo thủ hơn cả thằng Apple ! nghĩ sao mà chip s4 pro , màn hình HD mà tới 14 triệu , đừng nói là : vì là hãng BB nên giá nó thế nhé
@thienbao_0949964724 10tr mua còn ngại.
@thienbao_0949964724 BlackBerry OS ko cần cấu hình cao nhé iCuồng. mắt các iCuồng chắc mắt thánh phân biệt đc HD vs FullHD
@Maplestory2705 ngày xưa wp8 mình dùng cũng thế mà bạn, nhưng thời thế mà phải chạy đua ko mà chết. Cứ giữ quan điểm bảo thủ thì k bao h tiến bộ. trong khi cái đặc sắc nhất của BB là hdh cùng với bàn phím cứng thì mất đi rồi. Giá lại trời ơi đất hỡi. Cũng ko khác là mấy khi mình cố mua 1 chiếc SUV tầm ~1tỷ trong khi 1 chiếc kia morning tầm ~500m là đủ đáp ứng nhu cầu đi lại loanh quanh trong và ngoại thành Hà nội 😃
fbboyz93
TÍCH CỰC
11 năm
chết đi BB
tham thì thâm
cái giá và cấu hình nhìn xong thì chỉ có thể nói có 1 sự ế không hề nhẹ,
@tuanandy nghe nói bạn này fan cuồng bb từ nhỏ nè ..🆒 =) ..có nguyên môt bô suu tập bb và noki chuông ...:eek: hâm mộ luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019